Waiting for Answer Chuyển khoản không có nội dung, chủ tài khoản không xuất hiện

Status
Not open for further replies.
:)) nó có cho team cái đờ bờ! nc lắp não vào đi b. Nó cho team thì xong từ phút mốt rồi!
vì quá nhiều thăng sida dạng như mày nên tao cân hết
Mọi sư so sánh đều khập khiễng
*** care vì chả liên quan mẹ gì nhưng đọc thấy ngứa mông vcl

Mọi sư so sánh đều khập khiễng
*** care vì chả liên quan mẹ gì nhưng đọc thấy ngứa mông vcl
sao :)) tưởng mày chửi tao vì k team k giấy tờ này nọ h lại k nói gì thế? mày còn cách nào khác k chỉ tao với

sao :)) tưởng mày chửi tao vì k team k giấy tờ này nọ h lại k nói gì thế? mày còn cách nào khác k chỉ tao với
mày lên HVYT mà đọc đi thì hơn
ở đây cả mod cũng đã comment rồi, tao *** định đôi co đâu nhưng mà mày đang chỉ cố gắng thể hiện thôi :))

Ai giao dịch mà không nội dung đó nguy hiểm quá :D. Suy nghĩ cho kỹ trước khi giao dịch và không muốn rắc rối :D
Đời có vay có trả hết :D

@GoogleVN @quocquyen không WAR nghen. WAR nữa mình tiễn 2 bạn ra đảo 1 tháng.

@kunqs11 Tại sao cái ông Lờ kia phải chuyển đúng tên Ngô Quốc Quyền thì mới được? Trong khi tên khác không được?

Mình vẫn nghiêng về giả thuyết nguồn tiền này từ BET mà ra.

@kunqs11 Tại sao cái ông Lờ kia phải chuyển đúng tên Ngô Quốc Quyền thì mới được? Trong khi tên khác không được?

hiện em đã làm hết sức có thê, sáng em ra bank cũng điện qua a cùi xác thực rồi, họ vẫn trả lời chiều hoặc mai sẽ điện lại
có 1 số cách rất nhanh như
+ chủ tk bật team lên cho a cùi check cái chưa tới 10s
+ nhờ a cùi team xem ô kia k xin dc cmnd của em thì có fake cmnd em đi làm tào lao k
+ nếu lần trc cái sao kê kia họ xin dc thì cớ gì k báo ck nhầm cho nó lẹ đi
Giờ gd em báo hủy từ trc, cách làm việc cũng dặn rồi, họ cố tình đẩy vào rồi bắt em thế nay thế nọ, report này nọ khắp fb. Cảm giác như minh bị buộc cái dây vào cổ
Nếu mod cần số điện thoại chi nhánh xác nhận em ra đòi trảlaaij tiền 4 5 lần rồi, n họ cứ bảo đi về đi
Giờ ô kia chẳng làm gì, ngày ngày sms fb rồi đt cho em vơi a cùi cả mớ sms khóc lóc mệt hết người, k dc rep thì lên fb reprort này nọ hạ uy tín nhau

Dạ thưa anh, bất kỳ người nào đều có thể nhận được
Ổng Lộc yêu cầu ảribank (em thì không có), trước đây em với anh quyền có giao dịch nhiều lần.
Em tính nhờ anh Quyền nhân giúp aribank và bắn lại VCB...
Chứ làm gì có vụ đúng tên =)).
Đúng tên là em nói với ổng là chuyển cho ông ngô quốc quyền, ổng hỏi ngô quốc quyền là thằng nào? Em bảo là thằng có cmnd như này nè... (rồi xin ông quyền - anh quyền không cho), rồi em bảo ổng là không có cmnd, nhưng khẳng định 100% em vẫn nhận được tiền, cứ chuyển đi anh... - rồi tới khuya ổng chuyển :3

Nói 1 câu công bằng với đời :
Chuyển tiền ko đủ thông tin -> lỗi của họ và có mọi cách để cố giải quyết theo yêu cầu TG
TG bảo nghi ngờ là " nghi ngờ " -> méo có chứng cứ để khẳng định. ngay cả bắt tụi bán dâm cũng phải bắt tại trận cơ mà. Cố tình delay thì TG có dấu hiệu chiếm đoạt tài sản or " mượn tạm" để xài, méo biết TG giàu có cỡ nào nhưng 30tr ko phải 3 trăm nghìn đồng.
Vậy,
bác chuyển tiền làm cam kết, 2 bên gặp nhau có CA xác nhận. TG trả tiền cho họ và mọi thứ về sau liên quan nguồn gốc tiền này ko chịu trách nhiệm. Chỉ đơn giản như thế thôi.....sao phải làm khó nhau?
-> Toàn bộ quá trình thấy TG làm to sự việc và trì hoãn giải quyết.
Thằng kia chịu ra thì nói làm *** gì nữa, đọc bài thì *** đọc cứ ẳng lung tung :cool:

Dạ thưa anh, bất kỳ người nào đều có thể nhận được
Ổng Lộc yêu cầu ảribank (em thì không có), trước đây em với anh quyền có giao dịch nhiều lần.
Em tính nhờ anh Quyền nhân giúp aribank và bắn lại VCB...
Chứ làm gì có vụ đúng tên =)).
Đúng tên là em nói với ổng là chuyển cho ông ngô quốc quyền, ổng hỏi ngô quốc quyền là thằng nào? Em bảo là thằng có cmnd như này nè... (rồi xin ông quyền - anh quyền không cho), rồi em bảo ổng là không có cmnd, nhưng khẳng định 100% em vẫn nhận được tiền, cứ chuyển đi anh... - rồi tới khuya ổng chuyển :3
Chuyển tiền thì chuyển đi bank nào chả đc, cớ gì phải là agri.
Nếu làm ăn với ông L đó thì sẽ nhận tiền lâu dài, ko làm cái agri đi mà phải nhờ vả, lần sau lại vậy nữa, vừa tốn phí vừa mất công. Thấy có mùi đâu đây

Nếu làm ăn với ông L đó thì sẽ nhận tiền lâu dài, ko làm cái agri đi mà phải nhờ vả, lần sau lại vậy nữa, vừa tốn phí vừa mất công. Thấy có mùi đâu đây
Yes, nhưng ổng hỏi em có aribank k? Em liền nghĩ đến trung gian? :3 Mùi chỗ nào nói em nghe với
Trông khi em gửi site cho anh Cùi (ảnh cũng lắc đầu hỏi nó là cái gì? :3

Giờ các hướng minh có thể làm đều làm rồi nè ?
Bạn đưa ra hương gq của bạn đi
( bỏ phương án gửi minh vơi a cùi 5 -10tr để qua quít đi nhá )
À nhân tiện @cuipap1984 cung vào xử lý cho em việc sự việc đang gq đã report fb tào lao hạ uy tín người khác
Làm ăn đc thì k mò lên frum, có có việc lại ở đâu 1 mớ người nick mới từ fb lên ăn vạ mod :)) nực cười

Vụ này mãi mà chưa xong nhỉ :(

Bản thân cái ông Lờ và nguồn tiền đã có vấn đề cmnr, chứ nếu không thì 5 phút là xong cái xác nhận chuyển nhầm tiền, để đầu quocquyen hoàn tiền lại.

@quocquyen: Bên bank thường có ban chống rửa tiền, mình nghĩ quocquyen nên ra bank gặp ban đó xem họ có hướng giải quyết không? Cứ trình bày cụ thể, nếu hợp lý và có nghi ngờ về số tiền đó, họ sẽ làm thủ tục giữ số tiền lại để xử lý giúp mình

@kunqs11: Còn bạn mình nghĩ nên dừng lại việc đi các group đăng bài hạ uy tín người khác, bạn làm thế thì chỉ sai càng thêm sai mà thôi !

Ờh, chỗ này tôi thấy cũng kì kì. Nếu chuyển từ Agribank đi thì muốn tk nhận ở Agribank - OK , chứ chuyển từ Techcombank đi thì Agribank hay VCB có khác gì nhau đâu nhỉ? VCB còn nhanh chóng thuận tiện hơn nữa mà?

Cảm ơn các bạn update thêm đã ra bank yêu cầu gửi lại ít nhất 3 lần n họ trả lời thẳng
  • không xác định được ai đã ck tới
  • tư vấn báo bên kia bảo chủ tk ra báo ck nhầm
  • bên kia k chịu ra báo ck nhầm thì minh có hoàn lại tiền theo hóa đơn thì vẫn phải ra bank làm giấy tra sát mới dc nhận lại
như vậy kiểu gì cung phải ra, mong bạn hợp tác sớm!

Vụ này mãi mà chưa xong nhỉ :(

Bản thân cái ông Lờ và nguồn tiền đã có vấn đề cmnr, chứ nếu không thì 5 phút là xong cái xác nhận chuyển nhầm tiền, để đầu quocquyen hoàn tiền lại.

@quocquyen: Bên bank thường có ban chống rửa tiền, mình nghĩ quocquyen nên ra bank gặp ban đó xem họ có hướng giải quyết không? Cứ trình bày cụ thể, nếu hợp lý và có nghi ngờ về số tiền đó, họ sẽ làm thủ tục giữ số tiền lại để xử lý giúp mình

@kunqs11: Còn bạn mình nghĩ nên dừng lại việc đi các group đăng bài hạ uy tín người khác, bạn làm thế thì chỉ sai càng thêm sai mà thôi !

Thực ra đồng chí xL ấy có vấn đề gì hay không, hoặc là đồng chí ấy thiếu tinh thần hợp tác thì cũng là chuyện riêng của ổng thôi bác ợ, ổng có quyền như vậy mà.

Tôi thấy ở đây bên cần có trách nhiệm mà thiếu tinh thần hợp tác phải kể đến ông Agribank mới đúng. Chủ thớt có thể không xác minh được danh tính người chuyển, Agribank có thể cũng không xác minh được danh tính người chuyển, nhưng nguồn chuyển từ Techcombank thì chắc chắn Techcombank phải xác minh được danh tính người chuyển chứ. Việc của Agribank có phải là hoàn chuyển lại cho người chuyển đâu - mà họ chỉ cần hoàn chuyển lại cho ngân hàng chuyển là Techcombank - việc còn lại là của Techcombank mà?

(Ở trên là ý kiến cá nhân tôi về vấn đề thanh toán liên ngân hàng thôi nhé, còn chuyện giữa bác thớt với bác kunqs11 thì là của cá nhân 2 bác ấy - tôi không biết gì nên không ý kiến)

Kêu thằng L lên giải quyết chứ ông kia làm được gì mà tối ngày spam facebook

Cảm ơn các bạn update thêm đã ra bank yêu cầu gửi lại ít nhất 3 lần n họ trả lời thẳng
  • không xác định được ai đã ck tới
  • tư vấn báo bên kia bảo chủ tk ra báo ck nhầm
  • bên kia k chịu ra báo ck nhầm thì minh có hoàn lại tiền theo hóa đơn thì vẫn phải ra bank làm giấy tra sát mới dc nhận lại
như vậy kiểu gì cung phải ra, mong bạn hợp tác sớm!

Chỗ này tôi thấy Agribank họ trả lời bác không chính xác này:

Vấn đề ở đây không phải là bác NHẬN tiền của ai rồi chuyển lại người ấy (trường hợp này cần có thông tin chủ tài khoản nhận), mà là bác KHÔNG NHẬN tiền của ai thì ngân hàng nhận có trách nhiệm hoàn trả lại điện chuyển tiền cho ngân hàng gửi để ngân hàng gửi hủy lệnh chuyển tiền và hoàn tiền về cho tài khoản chuyển (trường hợp này thì cả bác và ngân hàng nhân - Agribank - có cần thông tin chủ tài khoản làm gì đâu ợ?)

Không biết bác yêu cầu Agribank hoàn trả bên kia vào ngày nào? Nếu là sau ngày bác nhận tiền thì có lẽ họ ngại làm các hạch toán loằng ngoằng nên từ chối bác, chứ nếu trong ngày thì chắc họ làm rồi?

Chuyển liên ngân hàng thì dòng tiền đi từ Tech---> Ngân hàng nhà nước--> Agribank
Do đó bọn Agribank muốn tra soát phải mất cỡ 1 tháng
Nó cũng chả muốn làm

Chỗ này tôi thấy Agribank họ trả lời bác không chính xác này:

Vấn đề ở đây không phải là bác NHẬN tiền của ai rồi chuyển lại người ấy (trường hợp này cần có thông tin chủ tài khoản nhận), mà là bác KHÔNG NHẬN tiền của ai thì ngân hàng nhận có trách nhiệm hoàn trả lại điện chuyển tiền cho ngân hàng gửi để ngân hàng gửi hủy lệnh chuyển tiền và hoàn tiền về cho tài khoản chuyển (trường hợp này thì cả bác và ngân hàng nhân - Agribank - có cần thông tin chủ tài khoản làm gì đâu ợ?)

Không biết bác yêu cầu Agribank hoàn trả bên kia vào ngày nào? Nếu là sau ngày bác nhận tiền thì có lẽ họ ngại làm các hạch toán loằng ngoằng nên từ chối bác, chứ nếu trong ngày thì chắc họ làm rồi?
b cần số fone nv agri k minh cho b hỏi trực tiếp nè, minh nói rồi, n cái dễ như thế, mod và minh đều làm hết rồi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,229
170,372
Latest member
0388811472
Back
Top Bottom