Help Chuyện gì đang xảy ra, làm offer là phạm pháp!

regnetsell

Junior
Reactions
32
MR
0.000
- Mình và một vài người bạn nhận $ qua paypal, paypal chính chủ đã bị limit và không thể kháng cáo, network đã report cheat, paypal cũng không chấp nhận bất kỳ proof hay invoices gì để kháng cáo được. Bây giờ chỉ còn mua thẻ ảo để veri paypal rồi nhận tiền, nhưng rồi cũng bị limit tiếp.

- Như vậy wire bank / check sử dụng info thật liệu có nên không? Một người thì không sao, nhưng nhiều người pubs cheat thì họ có thể thưa kiện đồng loạt và sẽ tới mình. Họ truy vào tội gian lận network. Luật pháp có luật này để thực thi rồi kết án phạm tội chưa nhỉ. Chẳng lẽ làm offer bây giờ nhận thanh toán chỉ toàn payment info ảo cả

Rất mong mọi người bày tỏ ý kiến

Nếu có luật thì bác cũng không bị bắt đâu! Vì 2 nước khác nhau!
Vd: Bác biết admin lauxanh.us không? Bác biết là tại sao nó không bị bắt không? Vì nó không ở VN =]]]z
Đây mình chỉ nói tình hình chung, những người làm pubs cho nhiều network và nhận thanh toán từ net. Chứ mình không nói tới fraud network

Về mặt lý thuyết là bạn có một trang web, bạn đặt khảo sát, app trên đó dựa trên sự đồng ý từ network. Bạn tìm cách lôi kéo khách tham gia khảo sát hoặc download app. Khi đó cả bạn và người tham gia website đều có lợi. Việc khách tham gia khảo sát bằng thông tin thật hay thông tin giả, down app thông qua proxies hay ko bạn ko thể kiểm soát đc. Vì vậy nếu muốn kết tội thì cũng hơi bị khó đấy

- Mình và một vài người bạn nhận $ qua paypal, paypal chính chủ đã bị limit và không thể kháng cáo, network đã report cheat, paypal cũng không chấp nhận bất kỳ proof hay invoices gì để kháng cáo được. Bây giờ chỉ còn mua thẻ ảo để veri paypal rồi nhận tiền, nhưng rồi cũng bị limit tiếp.

- Như vậy wire bank / check sử dụng info thật liệu có nên không? Một người thì không sao, nhưng nhiều người pubs cheat thì họ có thể thưa kiện đồng loạt và sẽ tới mình. Họ truy vào tội gian lận network. Luật pháp có luật này để thực thi rồi kết án phạm tội chưa nhỉ. Chẳng lẽ làm offer bây giờ nhận thanh toán chỉ toàn payment info ảo cả

Info ảo rồi cuối cùng tiền thật cũng đến TK thật hoặc đến tay bạn nên muốn trốn cũng chả được. Giờ ko làm , ko có tiền sống vật vờ cũng chết .Vậy nên theo ý kiến cá nhận của mình thì cứ làm thôi , đến đâu lo đến đó . ( Mềnh chí phèo thế vì trước giờ cũng chẳng có ji trong tay , nên chẳng lo :D )

có cách nào lập nhiều paypal. ver được hết và login ko bị limit khong ạ

Nếu có luật thì bác cũng không bị bắt đâu! Vì 2 nước khác nhau!
Vd: Bác biết admin lauxanh.us không? Bác biết là tại sao nó không bị bắt không? Vì nó không ở VN =]]]z
bác nói đúng, admin lx ở nước ngoài mà tại nước đó 3x là hợp pháp thì không sao. Đằng này là Network, điều gì xảy ra khi Net nó kiện nhờ ngân hàng bên nó truy ra. Trước mình làm 1 Net nó bắt ký vào Agreement mà mình đọc nôm na là nó có thể giao cho Tòa Án bên nó nếu mình vi phạm và làm ảnh hưởng nó. Gặp ngán quá nên mình lặn luôn, trước giờ cũng thắc mắc mà chả biết hỏi ai, nay thấy topic này nên hóng ké vậy :D

bác nói đúng, admin lx ở nước ngoài mà tại nước đó 3x là hợp pháp thì không sao. Đằng này là Network, điều gì xảy ra khi Net nó kiện nhờ ngân hàng bên nó truy ra. Trước mình làm 1 Net nó bắt ký vào Agreement mà mình đọc nôm na là nó có thể giao cho Tòa Án bên nó nếu mình vi phạm và làm ảnh hưởng nó. Gặp ngán quá nên mình lặn luôn, trước giờ cũng thắc mắc mà chả biết hỏi ai, nay thấy topic này nên hóng ké vậy :D
sao phải xoắn, bạn ăn được nó bao nhiêu... vài K, vài chục K thì chả lo... về kiện tụng như bác ở trên đã nói, pháp luật các nước là khác nhau... giờ đi kiện 1 thằng ở bên kia bán cầu... bay sang đây tốn bao tiền, rồi khách sạn, luật sư... chưa kể mình trình tự thủ tục bên mình phức tạp và cực ngoằn lầy... sơ thẩm, phúc thẩm... nó mà thực sự bay sang đây kiện thì mình cũng tiếp luôn thật =)))

k sao đâu bác mình cũng đã bị nó nói như thế rồi cuối cùng có bị j đâu :D

sao phải xoắn, bạn ăn được nó bao nhiêu... vài K, vài chục K thì chả lo... về kiện tụng như bác ở trên đã nói, pháp luật các nước là khác nhau... giờ đi kiện 1 thằng ở bên kia bán cầu... bay sang đây tốn bao tiền, rồi khách sạn, luật sư... chưa kể mình trình tự thủ tục bên mình phức tạp và cực ngoằn lầy... sơ thẩm, phúc thẩm... nó mà thực sự bay sang đây kiện thì mình cũng tiếp luôn thật =)))
vâng, hèn chi Anonymous không bị bắt là không ai kiện tụng nó ạ?
Em thì vẫn đang làm đấy ạ, 1k 10k 100k em cũng chả quan tâm, chỉ biết là khốn khó quá thì làm liều, em cũng hóng topic chứ chả rành gì đâu ạ, hàng em thì thẳng chứ không có xoắn, hàng xoắn thì hình như của ngựa ạ =))

Network nó chịu pay cho mình thì có nghĩa là bạn cũng mang lợi ích cho nó rồi. Đôi bên đều có lợi cả mà.

nếu bị bắt thì mười mấy năm trước mấy pro làm offer bị bắt hết gòi

mình mới tập làm net mình vẻy paypal bằng info thật chính chú vậy có sao ko mọi người,,nghe nói các bác toàn phải đi mua info ảo để very paypal. ai trả lời giúp em với sao ko dùng info thật mà mất công đi mua inffo ảo vậy ak. em cảm ơn

VN mà kiện... kiện đằng trời :p :p :p

vâng, hèn chi Anonymous không bị bắt là không ai kiện tụng nó ạ?
Em thì vẫn đang làm đấy ạ, 1k 10k 100k em cũng chả quan tâm, chỉ biết là khốn khó quá thì làm liều, em cũng hóng topic chứ chả rành gì đâu ạ, hàng em thì thẳng chứ không có xoắn, hàng xoắn thì hình như của ngựa ạ =))

Offer vẻ bề ngoài là chúng ta hợp tác với net, public offer ra... sau ý nhận tiền về... bản chất ở đây không sai phạm luật gì cả...

-> nhưng thực tế là ta ko mang offer cho khách mà tự làm và nhận tiền luôn, cái này là gian lận... mà đã gian lận thì im ỉm mà làm... vậy thôi :3 bọn ý cùng lắm ban ip là hết chứ kiện tụng gì.... còn việc tù tội là do mấy ông đâm chọt linh tinh kiếm tiền từ con cá ra thì chịu =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,337
170,460
Latest member
thayphamduc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom