Announce Hệ thống xác thực uy tín Online

Facebook Post - 1200x630.jpg

Chào các bạn,

Sau thời gian ấp ủ dự án xác thực uy tín của tất cả mọi người trên mạng. BQT đã hoàn thành tạo ra một hệ thống toàn diện để giúp mọi người tìm hiểu uy tín của một ai đó nhanh hơn.

Phương thức hoạt động của hệ thống:​

1. Các thông tin uy tín về một cá nhân nào đó sẽ được cập nhật ở đây: https://mmo4me.com/reputation/
    • Với các thông tin cá nhân, thông tin liên lạc, thông tin thanh toán,...
    • Các bằng chứng liên quan được đội ngũ BQT kiểm duyệt trước khi công khai
    • Các thông tin dịch vụ, bảo hiểm (nếu có)
    • điểm uy tín được gửi từ các Members khác
  2. Tất cả mọi người đều có thể truy cập vào Link trên và tìm kiếm thông tin có trong hệ thống như:
    • Username tại MMO4ME.com
    • Tên, email, số điện thoại
    • Tài khoản mạng xã hội
    • Tài khoản thanh toán
    • Dịch vụ uy tín
    • ...
  3. Để tạo thêm sự thuận tiện. Các bạn còn có thể tìm kiếm trực tiếp trong Telegram Group của Forum: https://t.me/mmo4mecom
    • Với câu lệnh tìm đơn giản như sau:
      • /find animax
      • /find exchange
      • /find vps
      • ...
    • BOT của nhóm sẽ tự trả về 3 kết quả được cập nhật gần nhất:

Tiêu chí trở thành [Info]:​

1. Tự cung cấp thông tin cá nhân cho tài khoản của mình.
  2. Các thông tin cung cấp chỉ liên quan đến cá nhân, không có bằng chứng (evidence) xác thực.

Tiêu chí trở thành [Trusted]:​

1. Là cá nhân có bảo hiểm từ $500 trở lên tại MMO4ME.com
  2. Hoặc là cá nhân Verified hoặc Pre-verified tại MMO4ME.com và có từ 5 bằng chứng (evidence) được duyệt [Trusted] trong vòng 90 ngày gần nhất.
    • Hệ thống sẽ tự động đưa bạn về [Info] khi bạn không thỏa một trong các điều kiện ở trên.

Tiêu chí trở thành [Warning]:​

1. Là cá nhân có 1 bằng chứng (evidence) được duyệt [Warning] trong vòng 30 ngày gần nhất.
    • Sau 30 ngày nếu không có bằng chứng gì thêm thì sẽ đưa trở lại trạng thái trước đó.

Tiêu chí trở thành [Scammer]:​

1. Là có nhân có 1 bằng chứng (evidence) được duyệt là Scammer. Chỉ được thay đổi về Info khi có bằng chứng hoàn thành bồi thường cho người bị hại.
  2. Hệ thống BOT sẽ tự động gửi vào Telegram Group mỗi 1 lần mỗi 3 tiếng và trong vòng 3 ngày để cảnh báo mọi người: https://t.me/mmo4mecom

Điểm uy tín là gì?​

1. Là số điểm được các Members khác đánh giá tích cực về một thành viên tại MMO4ME.com.
  2. Điểm càng cao, thì mức độ uy tín cũng tăng theo tỉ lệ thuận, vì có nhiều thành viên khác cùng đánh giá.
  3. Mỗi lần gửi đánh giá tích cực, bạn sẽ phải sử dụng 1 lượng MR nhỏ để gửi.

Hướng dẫn sử dụng:​

1. Trang chính:
  2. Trang thông tin uy tín:
  3. Trang gửi thông tin uy tín:
  4. Trang gửi điểm uy tín:

Chương trình thưởng khi gửi báo cáo:​

Khi bạn tạo bằng chứng (Evidence) báo cáo cho bất kỳ cá nhân nào và được duyệt, bạn sẽ được thưởng theo danh sách sau:

Bằng chứng [Scammer] với số tiền giao dịch:​

1. Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
  2. Từ 10tr trở lên: thưởng liền 10 MR (~ $10)
  3. Tư 1tr trở lên: thưởng liền 3 MR (~ $3)
  4. Từ 500k trở lên: thưởng liền 2 MR (~ $2)
  5. Từ 100k trở lên: thưởng liền 1.5 MR (~ $1.5)
  6. Còn lại: thưởng liền 1 MR (~ $1)

Bằng chứng [Warning]:​

1. Thưởng liền 1 MR (~ $1)

Yêu cầu bằng chứng:​

1. Phải có số tiền giao dịch chuyển đổi qua VND
  2. Phải có bằng chứng giao dịch, lịch sử chat
  3. Phải là bằng chứng gốc, không được copy từ nơi khác
  4. Vụ việc [Scammer] phải mới xảy ra trong 60 ngày
  5. Vụ việc [Warning] phải mới xảy ra trong 30 ngày

BQT rất hy vọng hệ thống xác thực uy tín này sẽ là một bước mới để tạo ra một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch hơn.

PS: Mọi chi tiết góp ý mọi người có thể trả lời ở Topic này luôn nha. Những lời góp ý xây dựng của các bạn sẽ là bược đệm để cộng động MMO của chúng ta ngày một tốt hơn.

BQT MMO4ME,
Thân

hay quá

xác thực rồi xin mr ở đâu :ami_fat_cat_013:

Thông tin của bạn chỉ là dạng Info nên không có MR rồi.
ôi info là quà chuẩn rùi anh ơi . Cho ít MR cho ae có động lực xác minh đi anh shin . kiểu như 0,5 hay 1 cho có khí thế anh em đã veri info thì xác định cam la án tử luôn cho vuông . Nên anh shin có thể bonous 1 ít

Theo em info . CCCD , veri face , Voice . . phone chính chủ verify voice và face có thể làm như zalo . cứ gọi là hết chạy

tuyệt vời :D REP giống bên cracked thì ngon á ad
Mình chưa hiểu ý bạn lắm rồi

Tự mình gửi được đúng không QTV ơi!
Tất nhiên là được nha. Bạn có có thể submit cho người khác nữa mà. Khi được Approved thì bạn sẽ được 1.5 MR

ôi info là quà chuẩn rùi anh ơi . Cho ít MR cho ae có động lực xác minh đi anh shin . kiểu như 0,5 hay 1 cho có khí thế anh em đã veri info thì xác định cam la án tử luôn cho vuông . Nên anh shin có thể bonous 1 ít

Theo em info . CCCD , veri face , Voice . . phone chính chủ verify voice và face có thể làm như zalo . cứ gọi là hết chạy
Bạn thông cảm. Thông tin đưa lên thôi thì đâu thể nói là Trusted được. Để tránh hiểu nhầm cho người khác. Bạn có thể đưa thêm các bằng chứng cho thấy là bạn Trusted rồi BQT sẽ cập nhật cho bạn nha.

ý bạn là xao mình ko hiểu fowllow . submit là xao bạn
là flow ac của bạn hay sao bạn
Ý của @luxubushops là các bạn submit thông tin của bạn ấy vào. Khi BQT Approved là bạn sẽ nhận được 1.5 MR.

Nên các bạn có thể submit bất kì ai nha.

Bạn thông cảm. Thông tin đưa lên thôi thì đâu thể nói là Trusted được. Để tránh hiểu nhầm cho người khác. Bạn có thể đưa thêm các bằng chứng cho thấy là bạn Trusted rồi BQT sẽ cập nhật cho bạn nha
Ôi anh veri face mà không chuẩn nữa thì em thua . verify cả voce , phone chính chủ cầm CCCD selfi nữa . Thêm xác minh mã vạch thì em cá 100% phần trăm với anh nó mà fake qua các thứ em yêu cầu như trên . Thu gì em cũng thua

Có thêm tính năng bổ sung thông tin nữa thì ngon .. lúc mới post .. làm thiếu vài thông tin .. // thấy nhiều bác để link trông ngầu quá // giờ ko biết làm sao thêm vô :pepe_the_Frog_071: :pepe_the_Frog_071:

hay a ạ

Ôi anh veri face mà không chuẩn nữa thì em thua . verify cả voce , phone chính chủ cầm CCCD selfi nữa . Thêm xác minh mã vạch thì em cá 100% phần trăm với anh nó mà fake qua các thứ em yêu cầu như trên . Thu gì em cũng thua
Mình mới cập nhật thêm các tiêu chí để xét duyệt. Bảo đảm tính công bằng cho tất cả mọi người.

Về phần FB thì bạn thông cảm nha. Các thông tin bên đó BQT không quản lý. Nên BQT không thể tự ý cập nhật Trusted được.

BQT buộc phải có những thông tin xác thực để xây dựng một cộng đồng trong sạch và chất lượng nhất.

tốn bao tiền đấy admin
Ý bạn là tốn tiền xây dựng hệ thống này ư? Nếu đúng thì cũng khá khá đấy ☺️

Nhưng nếu hệ thống có thể giúp được tất cả mọi người thì là điều đáng để thực hiện.

Có thêm tính năng bổ sung thông tin nữa thì ngon .. lúc mới post .. làm thiếu vài thông tin .. // thấy nhiều bác để link trông ngầu quá // giờ ko biết làm sao thêm vô :pepe_the_Frog_071: :pepe_the_Frog_071:
Hiện tại là đang có rồi bạn. Do bữa có trục trặc chút kỹ thuật nên chưa thể cập nhật thêm mới. Bạn thử lại giúp mình nha.

hay a ạ
Cám ơn bạn. Bạn có thắc mắc gì thì cứ hỏi ở đây nha. Mình sẽ trả lời tất cả.

Đề nghị admin hủy duỵêt những post reputation không có bằng chứng payment vì có những mem chỉ cần find người có bảo hiểm trong box mua bán và post reputation không bằng chứng vẫn được duyệt

Announcements

Forum statistics

Threads
419,355
171,408
Latest member
Phanxuanduc
Back
Top Bottom