Cho hỏi về cài đặt giao diện wordpress

clbbidatop

Newbie
Reactions
0
MR
0.095
Phone Number
Call me! Call me!
Cho mình hỏi về cài đặt giao diện wordpress.
Mình đang tập làm 1 trang web cho địa điểm kinh doanh của mình, mình đang dùng theme Rara Journal và plugin Elementor.
Mình không hiểu sao các trang của mình bình thường nhưng có 2 trang nếu nhìn trên máy tính thì nó sẽ bị full màn hình nhìn rất khó chịu. mình đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn không được, bạn nào có kinh nghiệm làm ơn tư vấn giúp mình.
https://bidatop.com/tin-tuc/ ( riêng trang này mình không thể edit bằng elementor luôn, nó bảo lỗi the_content gì đó )
Xin cảm ơn nhiều

Vào phần trang chỉnh lại cho nó ko full nữa

cảm ơn bạn, themes của mình không tương thích với elementor, mình đã đổi sang theme astra thì ổn rồi !

Cho mình hỏi về cài đặt giao diện wordpress.
Mình đang tập làm 1 trang web cho địa điểm kinh doanh của mình, mình đang dùng theme Rara Journal và plugin Elementor.
Mình không hiểu sao các trang của mình bình thường nhưng có 2 trang nếu nhìn trên máy tính thì nó sẽ bị full màn hình nhìn rất khó chịu. mình đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn không được, bạn nào có kinh nghiệm làm ơn tư vấn giúp mình.
https://bidatop.com/tin-tuc/ ( riêng trang này mình không thể edit bằng elementor luôn, nó bảo lỗi the_content gì đó )
Xin cảm ơn nhiều
tràn màn hình do lỗi bootstrap or file css về kích thước site có vấn đề.

Nếu tự làm thì tốn tiền : Theme, Host, Plugins...+ thời gian
Phê nhất em thấy vẫn là Plugins, SEO, Marketing.
Themes giờ nhiều dịch vụ Get giá cũng rẻ.

Rẻ nhất thì tốn mỗi tiền domain, host free trọn đời chơi của oracle, 1 năm hơn 200k là có con site chạy vivu

Rẻ nhất thì tốn mỗi tiền domain, host free trọn đời chơi của oracle, 1 năm hơn 200k là có con site chạy vivu
Em mới mua 1 Domain, 1 Hosting 30GB, 1 ComondoSSL, 1 Email Domain của dịch vụ Namecheap tính luôn Discount ngốn khoảng 1tr9 cho 1 Năm.

Em mới mua 1 Domain, 1 Hosting 30GB, 1 ComondoSSL, 1 Email Domain của dịch vụ Namecheap tính luôn Discount ngốn khoảng 1tr9 cho 1 Năm.
Vậy thì hơi cao nhé! Mình làm cả dàn nên chí phí nó thấp tè, trừ những cái không gảm được!

Vậy thì hơi cao nhé! Mình làm cả dàn nên chí phí nó thấp tè, trừ những cái không gảm được!
Mình cũng vậy. Chi phí cho 1 con vps thôi chứ chả mất thêm tiền nào cả. Nếu làm bài bản thì chỉ cần tốn tiền cho 2 thứ là vps và tên miền thôi là đủ chơi mọi loại site từ nhỏ đến trung. Khi nào site lớn quá rồi thì upgrade vps và chống DDOS cho nó.

Tuỳ tình hình site lớn đến đâu sẽ có nhiều option phải mua. Nhưng chắc chắn nếu hiểu biết chịu nghiên cứu thì chỉ cần bỏ ra chi phí vps và tên miền là quá đủ. Không phải lúc nào cũng phải chạy wordpress đâu các bạn.

Mình cũng vậy. Chi phí cho 1 con vps thôi chứ chả mất thêm tiền nào cả. Nếu làm bài bản thì chỉ cần tốn tiền cho 2 thứ là vps và tên miền thôi là đủ chơi mọi loại site từ nhỏ đến trung. Khi nào site lớn quá rồi thì upgrade vps và chống DDOS cho nó.

Tuỳ tình hình site lớn đến đâu sẽ có nhiều option phải mua. Nhưng chắc chắn nếu hiểu biết chịu nghiên cứu thì chỉ cần bỏ ra chi phí vps và tên miền là quá đủ. Không phải lúc nào cũng phải chạy wordpress đâu các bạn.
WP là có lý do nhé! Xài nền tảng nào tùy thích miễn là nuôi được gà chiến thôi!

WP là có lý do nhé! Xài nền tảng nào tùy thích miễn là nuôi được gà chiến thôi!
Ok ok. Xài cái nào cũng phải có lý do mới xài. Lý do wp thì quá nhiều, đơn giản nhất là dễ seo và dễ setup nhất cho newbie.

Nuôi gà thì nền tảng nào cũng nuôi được. Script riêng càng tốt hơn nữa.

Mình có VPS windows, làm thế nào để cài đặt website wordpress trên vps window vậy mọi người ?

Mình có VPS windows, làm thế nào để cài đặt website wordpress trên vps window vậy mọi người ?
Bạn cài XAMPP hoặc LAMPP rồi config, tiếp cài source wordpress vào webserver rồi lại config, setup domain trỏ về ip vps để thế giới phân giải được tên miền của bạn. Xong bước cuối là cài đặt theme, script các thứ theo cá nhân thích trên wordpress.

Trên đó là các bước căn bản sơ khởi để hình thành nên website trên vps windows, nhớ mở port đầy đủ nếu chưa mở, tuỳ nhà cung cấp vps mà có cái mở sẵn full hết có nhà lại cần config riêng.

Cực chẳng đã phải làm nha Bác! Nên xác định:
- Cấu hình port cho xamp,wamp...apche, phpmyadmin, mogo...
- Map site từ domain về folder...
và...để vọc cho vui chứ ít ai làm thế!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,519
170,622
Latest member
vantuan0288
Back
Top Bottom