Ask cho em hỏi cách chặn ip cho dle

bama

Hero
Reactions
292
MR
0.001
em có site warez, có mấy thằng nga nó cứ vô spam commnet bực quá
trong mục admin.php có mục chặn ip, nhưng em ko biết làm sao add nhiều ip hay dãy ip vậy, chứ ngồi add từng cái biết khi nào xong

với lại em biết có cách dùng .htaccess nhưng cách này dùng dle ko dc thì phải vì như vậy ko vào đc mấy link trong site
bác nào biết vụ này chỉ em với

em có site warez, có mấy thằng nga nó cứ vô spam commnet bực quá
trong mục admin.php có mục chặn ip, nhưng em ko biết làm sao add nhiều ip hay dãy ip vậy, chứ ngồi add từng cái biết khi nào xong

với lại em biết có cách dùng .htaccess nhưng cách này dùng dle ko dc thì phải vì như vậy ko vào đc mấy link trong site
bác nào biết vụ này chỉ em với
Tại sao htaccess lại không được? .htaccess là file cấu hình đặc biệt dành cho Webserver. Chỉ có thể là cậu cấu hình sai htaccess nên mới khiến site không vào được chứ bình thường chỉ là chặn IP thì nó cũng chẳng tác động gì ngược lại site cậu. Cậu thử public file cấu hình htaccess của cậu lên đây cho mọi người còn biết mà giúp. Chứ mò mẫm ai biết được nó như thế nào và thành cái gì???

em làm theo cách này
http://mmo4me.com/showthread.php?57...og-Wordpress&p=1127451&viewfull=1#post1127451

nhưng em chép đè lên file .htacces củ luôn, giờ vô trang chính thì đc, còn mấy trang liên kết cứ báo

Not Found

The requested URL /game was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

vậy phải cấu hình sao vậy bạn

hic @@ chép đè vào thì nó đi luôn là đúng rồi. htaccess đang có những cấu hình khác mà giờ chép đè vào thì nó mất cấu hình đó @@ cậu tìm lại file htaccess cũ của DLE sau đó thêm những dòng chặn IP kia vào bên dưới và lưu lại. Như vậy đảm bảo mọi thứ hoạt động tốt @@
PS: mà spam comment thì dùng captcha cho comment là được. Tội chi bann cả đống IP như thế???

Last edited by a moderator:
capth rồi nhưng tụi nó vẫn cứ spam

sao em làm như bác chỉ dc rồi, ma test thử vnpt vẫn vào dc site

Last edited by a moderator:
Có bản backup hay không ? nếu có thì up đè htaccess cũ lên là ok.
Còn không có :
- ai đó cho bạn ấy xin cái htaccess của DLE
- backup cái hiện tại , xóa sạch , cài DLE mới (cài giống cái cũ) , lưu cái htaccess lại, restore cái web cũ , lấy cái htaccess lúc nãy đè lên.

Nói chung mình k dùng DLE nhưng có thể áp dụng 1 trong 2 cách trên, cách 1 có thể phải sửa lại 1 chút (nếu có).

Có bản backup hay không ? nếu có thì up đè htaccess cũ lên là ok.
Còn không có :
- ai đó cho bạn ấy xin cái htaccess của DLE
- backup cái hiện tại , xóa sạch , cài DLE mới (cài giống cái cũ) , lưu cái htaccess lại, restore cái web cũ , lấy cái htaccess lúc nãy đè lên.

Nói chung mình k dùng DLE nhưng có thể áp dụng 1 trong 2 cách trên, cách 1 có thể phải sửa lại 1 chút (nếu có).

em có file htacces gốc của dle nên đã lấy edit paste vô mấy dòng chặn ip theo cách trên rồi, nhưng test thử mạng vnpt vẫn vào site dc là sao bạn, với lại làm sao chừa lại ip của em để post bài vậy

Đọc bài viết của em nhé: dlestarter.com/forum/showtopic/794-prevent-robot-spammers

Ngăn chặn ngay từ lúc đăng ký.

xrumer spam đó, trâu chưa :binhsua15:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,358
170,484
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week

Most viewed of week