Cho e hỏi chút về visa ACB

MrVietkt

Junior
Reactions
135
MR
0.012
Google Plus
Follow me on Google Plus
Em có làm 1 thẻ visa debit ACB theo e được biết thẻ này có thể được quẹt khi thanh toán ở các máy POS của siêu thị hay các shop đúng ko các bác.Do e chưa thử bao giờ,đang mún thử nhưng ngại lúc đưa e nhân viên nào xinh xinh mà không được chấp nhận có mà vỡ alo:eek:. Bác nào thanh toán hay sử dụng rồi cho e biết nhé, cảm ơn nhiều:p. Còn nữa lúc thanh toán nó yêu cầu mã pin rồi gì nữa, e xem trên mạng thấy yêu cầu mã code 10 là sao ta

hóng, cùng câu hỏi, nhiều lúc em nó hỏi thẻ hay tiền mặt, toàn nói tiền mặt, chả dám nói thẻ :(

:D siêu thị với shop to to thì quẹt, shop nhỏ chắc nó ko cho quẹt đâu. tại thanh toán qua vísa thì bọn nó mất tầm 1 - 2% phí
cảm ơn bác, mà yêu cầu mã code 10 là sao bác.Lúc thanh toán trình tự nó yêu cầu gì
đưa thẻ cho nó quẹt, xong ký tên vào cái bill là được

:D siêu thị với shop to to thì quẹt, shop nhỏ chắc nó ko cho quẹt đâu. tại thanh toán qua vísa thì bọn nó mất tầm 1 - 2% phí

đưa thẻ cho nó quẹt, xong ký tên vào cái bill là được
thẻ hết tiền được không bác :confused::confused:

atm còn quẹt ầm ầm nữa là debit thớt ơi :3

atm còn quẹt ầm ầm nữa là debit thớt ơi :3
mới google xong, đúng là ATM quẹt vô tư huống hồ debit, hôm nào test phát, mỗi lần đi siêu thị mắc rút tiền phiền phức. :(

mới google xong, đúng là ATM quẹt vô tư huống hồ debit, hôm nào test phát, mỗi lần đi siêu thị mắc rút tiền phiền phức. :(
:D có ATM thì quẹt ATM, quẹt visa làm siêu thị mất tiền cho bọn visa nữa

:D có ATM thì quẹt ATM, quẹt visa làm siêu thị mất tiền cho bọn visa nữa
atm của vcb cũng được hả bác, thẻ vcb của e là thẻ bình thường đó, giờ e mới biết:eek:.Mình lạc hậu quá rồi chăng

Quyẹt vô tư nhá. Cầm thẻ đi qiẹt oai hơn tiền nhiều. Visa hay atm đều trừ đúng số tiền hoá đơn của mình. K thừa k thiếu

Mình dùng master của VCB quét bình thường nha bạn, mà minh chỉ quét ở siêu thị thôi, ko có chuyện nó ko chịu đâu trừ khi thẻ bạn ko đủ tiền thôi, nhưng mà gặp nhiều con dở hơi lắm tự nhiên nó kêu mình đưa CMND cho nó xem
1 Lần mình quét ở Siêu Thị con NV dở hơi đấy kêu đưa cmnd cho nó xem chả hiểu lý do vì sao, và mình ko đưa và kêu nó cứ quẹt đi ko thì trả đồ lại, vì lúc đó chả mang theo tiền chỉ có thẻ, và cuối cùng nó cũng chịu quẹt, nó sợ thẻ ăn cấp hay gì đó tiên sư nó

ụa ATM quẹt đc hả cái này mình mới biết, lở chơi ngu trộm thẻ ai đi quẹt thì vở mồm

atm quẹt phải nhập pass nhé

thẻ atm quẹt cần nhập pass, visa không cần nhập pass . Mình đi shoping rất hiếm khi thanh toán bằng tiền mặt

vậy phiên vãi ra

Atm đương nhiên cần pass rồi, vì nó không có 3 số cvv như credit/debit card. Bù lại quẹt ATM thì không mất fee cho cả bạn lẫn người bán (credit/debit thì người bán mất fee, nhiều nơi họ sẽ thu lại của người mua đề bù)

Atm đương nhiên cần pass rồi, vì nó không có 3 số cvv như credit/debit card. Bù lại quẹt ATM thì không mất fee cho cả bạn lẫn người bán (credit/debit thì người bán mất fee, nhiều nơi họ sẽ thu lại của người mua đề bù)
mấy chỗ khác mình ko biết, nhưng riêng quẹt ở siêu thị ko mất phí gì cả hóa đơn nhiêu quẹt tốn nhiêu

làm visa qcb thì lm thêm 1 thẻ atm nữa. quyẹt tẹt ga. rất đơn giản. guệt xong nhập 4 số bảo mật là ok.

:p ATM vẫn mất fee cho ngân hàng nhé, lý do mà mua xe máy ko bao h cho quẹt thẻ =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,811
Latest member
nyaumeo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom