Chiến lược giao dịch hàng ngày với Exness.com

ThanhHCM

Junior
Reactions
39
MR
0.000
Exness.com: Chiến lược giao dịch vàng ngày 12/09

Áp lực lên giá vàng đã tăng lên sau khi phá vỡ mức hỗ trợ $ 1240.

Bán trên đà phục hồi từ mức 1240 với mục tiêu 1180. Cắt lỗ = 1270.

Lý do chiến lược giao dịch.

Vào tháng Chín, trong bối cảnh có thể giảm 10 tỷ USD trong chương trình QE3 của Mỹ, đồng tiền dự trữ của thế giới đã tăng lên đáng kể trọng lượng của nó trong thị trường FOREX. Chúng tôi tin rằng sau khi điều chỉnh mức kháng cự $ 1240, giá vàng sẽ tiếp tục giảm hơn nữa.

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/anal...a_breakthrough_of_the___1240_support_level__/

Last edited:
vậy thé bác vô link gốc đọc tiếng anh nhé, em chỉ có thể support tới đó :D

Thêm phát tin cho bác

Vàng chìm gần 3% trong tuần lao dốc thứ 5 liên tiếp

Doanh số bán lẻ khớp kỳ vọng và niềm tin ngày càng cao vào nền kinh tế Mỹ đã làm giảm nhu cầu đầu tư vào vàng như một kênh trú ẩn an toàn. Kim loại quý khép tuần gần mức thấp nhất trong 8 tháng với mức lao dốc xấp xỉ 3%.

Trong tuần này, giá vàng đã bị ảnh hưởng bởi đà tăng của đồng USD khi đồng bạc xanh tăng giá mạnh trước kỳ vọng Cục Dự trữ Liên bang Mỹ (Fed) sẽ ủng hộ hơn nữa chính sách thắt chặt tiền tệ.
Hợp đồng vàng giao tháng 12 trên bộ phận Comex của sàn Nymex giảm 7.50 USD/oz (tương ứng 0.6%) còn 1,231.50 USD/oz. Tuần qua, giá vàng đánh mất tổng cộng 2.8%.
Hợp đồng vàng giao ngay sụt 1% còn 1,228 USD/oz sau khi xuống tới 1,227.25 USD/oz, mức thấp nhất kể từ ngày10/01 vào đầu phiên.
Tính cả tuần, hợp đồng vàng giao ngay bốc hơi 3.1%, đánh dấu tuần sụt giảm mạnh nhất kể từ tháng 5 do lo sợ Fed có thể nâng lãi suất sớm hơn kỳ vọng.
Hợp đồng này đã đánh mất tổng cộng 4.5% trong hai tuần vừa qua, ghi nhận mức sụt giảm mạnh nhất kể từ tháng 3.
Đà sụt giảm mạnh của giá vàng đã gây sức ép lên giá bạc cũng như các kim loại thuộc nhóm bạch kim, với hợp đồng bạch kim chạm mức thấp nhất trong năm nay vào đầu phiên.
Trong khi đó, hợp đồng bạc giao tháng 12 nhích 1 xu lên 18.55 USD/oz nhưng vẫn giảm 2.8%/tuần.
Diễn biến giá vàng giao ngay trong phiên giao dịch ngày 12/09

Nguồn: Kitco

bác có thể giúp e tìm hiểu về thị trường forex được k
Hi bác, em cũng biết ở mức độ vừa phải, nhưng nếu bác cần hỗ trợ rất sẵn lòng. Biết gì chỉ đó nhé :). Bác cần thông tin gì ?

Exness.com: Vàng được củng cố trong khoảng 1226-1240

Bán trên mức phá vỡ 1226 với mục tiêu 1180. Cắt lỗ tại 1260.

Tăng lãi suất trái phiếu chính phủ Mỹ trong dài hạn có khả năng làm gia tăng sự sụp đổ của chương trình QE3 của Quốc gia. Lưu ý rằng lãi suất trái phiếu 10 năm của Mỹ trong tháng qua tăng lên 2,61% và trái phiếu 30 năm, tăng lên đến 3,34%. Sau lệnh thu hồi của giá vàng, họ có thể sẽ cố gắng thử nghiệm mức hỗ trợ 1.226 USD một lần nữa.

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/analy...6_1240_range_/

đưa chiến lược mà dùng google translate đọc sao hiểu nổi hả bạn .

Hi bác, em cũng biết ở mức độ vừa phải, nhưng nếu bác cần hỗ trợ rất sẵn lòng. Biết gì chỉ đó nhé :). Bác cần thông tin gì ?

Exness.com: Vàng được củng cố trong khoảng 1226-1240

Bán trên mức phá vỡ 1226 với mục tiêu 1180. Cắt lỗ tại 1260.

Tăng lãi suất trái phiếu chính phủ Mỹ trong dài hạn có khả năng làm gia tăng sự sụp đổ của chương trình QE3 của Quốc gia. Lưu ý rằng lãi suất trái phiếu 10 năm của Mỹ trong tháng qua tăng lên 2,61% và trái phiếu 30 năm, tăng lên đến 3,34%. Sau lệnh thu hồi của giá vàng, họ có thể sẽ cố gắng thử nghiệm mức hỗ trợ 1.226 USD một lần nữa.

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/analy...6_1240_range_/
nhưng cái cơ bản về thị trường này được k ạ

Bác có trade forex ko? bác đọc chiến lược ko hiểu thì bác vào link gốc đọc tiếng anh dùm nhé, mình post cho những ai cần tham khảo thôi.
nhưng cái cơ bản về thị trường này được k ạ
Hiện tại bạn đã biết j về thị trường, có mở tk chưa? nếu chưa thì nên mở demo để tìm hiểu trc khi mở tài khoản real nhé. Có rất nhiều sàn forex hiện tại, bạn có thể mở tk ở 1 vài sàn để so sánh

Exness.com: Chiến lược giao dịch cặp tiền EURUSD ngày 30/09

Việc giảm áp lực lạm phát trong khu vực đồng euro có thể làm tăng cao việc bán tháo đồng euro

Bán trên mức phá vỡ 1.2662 với mục tiêu 1.2603. Cắt lỗ tại 1.2710.

Hôm nay lúc 9.00 giờ GMT, chỉ số giá tiêu dùng trong khu vực châu Âu sẽ được công bố. Vào tháng Chín, chúng tôi kỳ vọng tốc độ tăng trưởng hàng năm cho chỉ số này chậm lại từ 0,4% đến 0,3%, trong đó có khả năng yêu cầu ECB khởi động chương trình mua tài sản ABS trong khu vực châu Âu.

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/anal...e_eurozone_can_strengthen_the_euro_sell_off_/

Bạn ko hiểu hả, mình thấy cũng rõ nghĩa mà. còn nếu bạn muốn rõ hơn thì vào file gốc đọc tiếng anh đi nhé. Nếu bạn giỏi thì bạn dịch từ file gốc ra đây cho mọi người tham khảo chứ đừng có mà đi chê bai người khác

Bạn ko hiểu hả, mình thấy cũng rõ nghĩa mà. còn nếu bạn muốn rõ hơn thì vào file gốc đọc tiếng anh đi nhé. Nếu bạn giỏi thì bạn dịch từ file gốc ra đây cho mọi người tham khảo chứ đừng có mà đi chê bai người khác

mình ko giỏi nên ko dám đi post bài google dịch để người đọc bị khó chịu :D

mình ko giỏi nên ko dám đi post bài google dịch để người đọc bị khó chịu :D
vậy thì cám ơn bác, mình chỉ post cho ai cần đọc thôi. bác không cần thì cám ơn, không phiền bác up topic mình lên đâu :)

Exness.com: Chiến lược giao dịch cặp tiền EURUSD ngày 07/10

EURUSD: Chịu áp lực đối với sự sụt giảm về khối lượng của nền sản xuất công nghiệp ở Đức

Bán trên mức phá vỡ 1,2572 với mục tiêu 1,2500. Cắt lỗ tại 1,2630.

Trong tháng Tám, sản lượng công nghiệp của Đức giảm 4% với dự báo -1,4%. Các số liệu phản ánh việc sụt giảm của nền kinh tế lớn nhất khu vực đồng Euro, điều này chắc chắn là không có lợi cho lực mua đồng tiền chung châu Âu.

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/anal..._volume_of_industrial_production_in_germany_/

Exness.com: Chiến lược giao dịch vàng ngày 08/10

Vàng củng cố trước khi công bố các nghị định của Cục dự trữ liên bang Mỹ trong tháng chín.

Bán trên mức phá vỡ 1204 với mục tiêu 1183. Cắt lỗ cắt 1220.

Hôm nay lúc 18.00 GMT, biên bản cuộc họp tháng chín của Cục dự trữ Liên bang sẽ được công bố. Nếu họ có thiên hướng giống như phe diều hâu, thì sự suy giảm của vàng sẽ tiếp tục diễn ra một lần nữa.

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/anal...f_the_us_federal_reserve_september_protocols/

Exness.com: Chiến lược giao dịch vàng ngày 09/10

Vàng tăng trưởng sau khi các nghị định của Cục dự trữ liên bang Mỹ được công bố trong tháng chín.

Mua trên mức phá vớ 1227 với mục tiêu 1240. Cắt lỗ tại 1215.

Dự trữ ngoại tệ của thế giới đã trải qua một xu hướng bán mạnh mẽ trên thị trường ngoại hối sau khi nghị định của Cục Dự trữ Liên bang Mỹ được công bố trong tháng chín.

Đặc biệt, họ cho rằng sự suy giảm trong nền kinh tế thế giới là một trong những rủi ro đối với sự phát triển của nền kinh tế Mỹ. Ngoài ra, việc củng cố của đồng đô la có thể sẽ gây áp lực lên xuất khẩu của Mỹ. Tình hình lao động và thị trường bất động sản đã được cải thiện, nhưng vẫn còn chậm chạp. Điều quan trọng cần lưu ý rằng Cục Dự trữ Liên bang Mỹ có kế hoạch giảm đầu tư vào trái phiếu của Mỹ một cách dần dần, chủ yếu là do sự giảm tái đầu tư.

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/anal...he_us_federal_reserve_september_protocols___/

Exness.com: Chiến lược giao dịch cặp tiền EURUSD ngày 10/10

Đồng Euro duy trì mức hỗ trợ 1,2671 sau khi công bố sản lượng sản xuất công nghiệp ở Pháp

Mua trên mức phá vỡ 1,2720 với mục tiêu 1,2786. Cắt lỗ tại 1,2670.

Đồng Euro đã được hỗ trợ bởi số liệu thống kê về sản lượng sản xuất công nghiệp ở Pháp. Các chỉ số kinh tế vĩ mô quan trọng của nền kinh tế lớn thứ hai khu vực đồng Euro trong tháng tám đã không thay đổi, và là tốt hơn so với dự kiến 0,2% (m/m).

Chi tiết: https://www.exness.com/intl/vi/anal...he_volume_of_industrial_production_in_france/

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,806
Latest member
tnmt

Most viewed of week

Most viewed of week

Back