Tutorial Chia sẻ cách làm Site 3x chất lượng gần như không cần vốn

thấy máy site jav để server là TV, JP , St... gì đó. có cách nào láy link ID player từ những web này rồi đem về web mình k nhỉ.
Vẫn đang ngâm cứu cái này, Nếu dùng Selenium Python thì nó giả lập được lick, để lấy link. Nhưng ngặt nỗi mình lại không rành Python. Còn trên PHP thì đang nghiên cứu mà vẫn chưa được.

thấy máy site jav để server là TV, JP , St... gì đó. có cách nào láy link ID player từ những web này rồi đem về web mình k nhỉ.
Vẫn đang ngâm cứu cái này, Nếu dùng Selenium Python thì nó giả lập được lick, để lấy link. Nhưng ngặt nỗi mình lại không rành Python. Còn trên PHP thì đang nghiên cứu mà vẫn chưa được.

Cái này e xử lý được

Gần như không cần vốn chắc là vẫn có cần vốn ha hehe, Bác nên để là cần vốn ít hoặc rất ít vốn thì đỡ gây hiểu lầm
Nếu dùng domain free, hosting free, source free, host stream free thì vốn bỏ ra chỉ có công sức thôi

Host stream free đc á? Free thường lởm hoắc limit traffic mà
Thư nhất, bác biết host stream là gì ko? Thứ 2, ko phải cứ free là lởm đâu, quan trọng bác biết tận dụng ko, và điều quan trọng hơn là chả ai dạy bác tận dụng thế nào đâu

Cái này e xử lý được
Bác có thể chia sẻ e chút ít kinh nghiệm không? E tự mày mò thôi, thực sự cũng muốn kiếm tiền từ mảng này, nhưng ko phải là dân chuyên về lập trình. Cũng tự mày mò học PHP thôi. Cảm ơn bác.

Sau một thời gian mày mò làm web, cuối cùng mình cũng bắt đầu thiết kế được 1 site 3x với 20k phim. Về cơ bản để làm web cần: (Viết vài cái cơ bản để ae có thể tìm hiểu và xây dựng, còn việc chính là mình cần tìm người hợp tác. -_-)
1. Domain (Tên miền) cần chọn một tên miền ngắn gọn, ấn tượng, dễ nhớ, nhà cung cấp nước ngoài. Sau đó nên dùng claudflare để quản lý DNS cho dễ và tăng tốc độ load trang. Chi phí khoảng từ 150k (namecheap khoảng 6$ có một miền .com, chất lượng dịch vụ cũng OK)
2. Hosting lưu web : Tùy mức độ phát triển của site mà chọn cho phù hợp, có thể nâng cấp sau. Nên sử dụng VPS cho chất lượng tốt, dễ quản lý (hiện mình dùng Aapanel để quản lý khá OK). Vps giờ cũng khá rẻ (contabo loại 4core 8gb ram chỉ 7$/tháng)....
3. Code web: Code web thì có rất nhiều trên mạng cả miễn phí lẫn trả phí, có thể tìm mua trên sharecode.vn một code ưng ý. Mình thì dùng code nulled tìm trên mạng (tuy nhiên các code này thường chứa mã độc, sử dụng https://www.virustotal.com để quét tìm mã độc và chỉnh sửa, cái này hơi nâng cao nhưng mày mò cũng sẽ ra hết thôi)
4. Host lưu và stream video: Cái này mình dùng Google drive và Onedrive làm host chính, ngoài ra dùng thêm doodstream, abyss, OK.ru,... làm host phụ. Để stream được từ google và onedrive thì cần:
+ 02 tài khoản google drive unlimited (cái này mình dùng mail của trường đại học), 01 cái để lưu và stream, 01 cái để backup dự phòng.
+ 01 tài khoản admin office 365 A1 for education (cái này hồi xưa đăng ký miễn phí chỉ cần 1 tên miền edu, giờ thì phải mua giá từ 1 đến 2 triệu, tạo được 1triệu tài khoản onedrive 5tb) , cái này dùng để stream và backup.
+ 01 server hỗ trợ stream không bị limit: cái này phải mua code (có rất nhiều nơi bán, giá từ vài trăm đến vài triệu), cài đặt trên 1vps riêng hoặc chung với code web cũng được, tuy nhiên nên cài riêng. Dùng các hostting miễn phí để làm cân bằng tải.
5. Một số lưu ý.
+ Cập nhật Info và link stream nên dùng excel và import thẳng vào database (mỗi lần có thể thêm vài nghìn phim).
+ Info nên dùng phần mềm scan web pro get hàng loạt từ các site khác.
+ Video trên onedrive nên dùng scan web pro để get link stream hàng loạt.
+ Video trên google drive dùng script để lấy link hàng loạt.
+ Còn nhiều thứ nữa ko nêu hết được.
Thôi vài cái này cũng khá khó cho người mới rồi. Chi phí không đáng bao nhiêu có thể làm được 1 trang chất lượng. Ai muốn biết cách làm chi tiết và các phần mềm hỗ trợ thì rep mình sẽ chỉ riêng.
P/s: Bác nào có hứng thú thì hô một tiếng cùng hợp tác, công việc chủ yếu là tải và úp phim lên gdrive, còn lại mình sẽ lo.
bác ơi rep inb em vs ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back