Chia delicated server thành VPS mà không cần gắn thêm IP

Chủ theard ko làm dc thì pm inbox chỉ cho.
thánh cho mình hỏi làm thế nào khi chia nhỏ vps và nat port cho từng vps thì kiểm tra ip2location nó vẫn trung 1 ip , mình muốn mua thêm ip cho vps xong gán cho từng vps con có dc ko ạ , bác có thể chỉ giáo tí mẹo k ?

xai vmsphere rui dùng pfsense nat port ... google có hết ;)
bạn có thể nói rõ 1 chút ko ? làm thế nào để các vps nhỏ có ip khác nhau , còn nát port chỉ để kết nối remote khi chia nhỏ thôi mà ?

bạn có thể nói rõ 1 chút ko ? làm thế nào để các vps nhỏ có ip khác nhau , còn nát port chỉ để kết nối remote khi chia nhỏ thôi mà ?
mún ip khac nhau thi mua thêm ip gắn vô.. mình dang chi chu thot nat port mà :D

thánh cho mình hỏi làm thế nào khi chia nhỏ vps và nat port cho từng vps thì kiểm tra ip2location nó vẫn trung 1 ip , mình muốn mua thêm ip cho vps xong gán cho từng vps con có dc ko ạ , bác có thể chỉ giáo tí mẹo k ?

mua thêm IP từ nhà cung cấp .
bật console máy ảo lên , cài win vào
vào win , vào phần local area network , điền IP như nó chỉ .
thế là xong

làm lần lượt từng con một, mỗi con có 1 IP riêng .

mua thêm IP từ nhà cung cấp .
bật console máy ảo lên , cài win vào
vào win , vào phần local area network , điền IP như nó chỉ .
thế là xong

làm lần lượt từng con một, mỗi con có 1 IP riêng .
Chỉnh ip mạng lan đó hả bác, trỏ ip , mask với đwg như mình mua ip từ nhà cung cấp là nó oki ạ ???
Với bác chỉ e thêm cách tính chia 1 máy ra bao nhiêu máy con là chuẩn k bị treo vơi . Thanks bác

Theo sự hiểu biết của em thì nếu bác chia thủ công thì có lẽ cần phải mua IP
còn ko muốn mua thì có thể sử dụng các soft hiện có từ trả phí đến free nhưng nó đòi hỏi phải hiểu chút về nó
Cách này thì ko cần mua IP mà sẽ có rất nhiều IP động

Chỉnh ip mạng lan đó hả bác, trỏ ip , mask với đwg như mình mua ip từ nhà cung cấp là nó oki ạ ???
Với bác chỉ e thêm cách tính chia 1 máy ra bao nhiêu máy con là chuẩn k bị treo vơi . Thanks bác

làm cách này mệt lắm đó , nếu cần ip cố định lâu dài thì hãy làm .

còn chia thì tùy theo cấu hình và nhu cầu mới tư vấn đc chứ cậu .

server gốc chạy core I7 hay xenon làm sao mà tư vẫn giống với server chạy pentium đc .

nhưng mà giới hạn của ổ cứng là tầm 25 vps / 1 ổ cứng nhé . nhiều hơn thì các vps sẽ bị giật do ổ cứng quá chậm .

sài proxmox thì sử dụng NAT nhanh, rẻ nhất

Cái này đơn giản thôi mà, các VPS trên 1 Dedicated sẽ sử dụng chung 1 IP (như kiểu tiệm NET ấy). Ví dụ Dedicated có IP là: 10.154.23.9 thì các VPS sẽ remote qua các Port có dạng: 10.154.23.9:1001 (chẳng hạn). Tất nhiên khi check IP (whoer, Ip2location...) trên các VPS tất cả sẽ về: 10.154.23.9. Cái này rất phù hợp với ai chạy auto, cpm, click... tóm lại là những công việc chẳng quan trọng đến IP.

Có điều quan trọng nữa là 1 khi đã bị report abuse IP đó ở mức độ nặng (thường nhà mạng sẽ null trên router) thì tất cả VPS chạy chung IP đó cũng sẽ không remote được.

Dùng chung IP này mình mới chỉ biết sử dụng trên HyperV (Windows 2008, 2012, 2016). Có 2 cách là dùng 1 VPS phát Router cách thứ 2 là Shared trực tiếp card mạng của Dedicated đó.
Mod giúp mình chia với :( thử 2 hôm nay chưa đc

Mình tìm hiểu thì muốn chia delicated server thành 5 vps thì cần 5 IP. Tuy nhiên mình thấy có người cũng chia đc 5 vps nhưng remote kiểu IP : port nên không cần mua thêm IP.

Bác nào biết cách chia này xin chỉ giáo.
bác cho e hỏi ví dụ delicated server có 4 cpu thì chỉ chia được 4vps thôi à bác

cho em xin cái config để remote ip:1001 với ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week