[Chém gió] Đàm đạo về 1 thời hoàng kim MMO

Reactions
431
MR
0.533
:p Hi các bác! cũng rất rất lâu rồi mới trở lại diễn đàn viết 1 bài.
Nay mưa gió lạnh lẽo, ngồi nhâm nhi ly cafe trong văn phòng, chuẩn bị dừng "3 tại chỗ" về nhà với thằng cu tí gần 1 tuổi, cũng vì thằng "cô vít" mà em thực hiện "3 tại chỗ" ăn nằm trong công ty gần 3 tháng rồi, nhớ vợ nhớ con nên xin về, đầu tháng là về rồi.
Nhớ khoảng đầu năm 2012 thì phải, mần mò đến MMO, trải qua bao thăng trầm vẫn chẳng thu về được là bao. :popo_bye:
Nhưng được 1 cái là cũng nhờ MMO, mà "skill" trong mọi lĩnh vực đều biết đến, giờ đi làm văn phòng thấy nhàn "vcc" :popo_big_smile: nhờ làm Youtube biếtđến edit video, photoshop... nhờ làm website biết đến những thứ cơ bản về web...mày mò dủ mảng hết nên cái gì cũng biết 1 chút.
Thời đỉnh cao của em chắc là làm chung với 1 bác, lâu quá em cũng quên mất nick rồi, hồi ấy cày acc exo thanh toán lần đầu, nó phê cực kỳ. rồi youtube reup cũng kiếm chác được, rồi website kéo traff... làm đủ mọi thứ cho đến khi có VỢ. :popo_amazed::popo_amazed:
Cuộc sống nó rẻ sang 1 hướng khác, làm MMO với em nó không ổn định, nên đành cắp đít lên văn phòng ngày 8 tiếng tối về làm vớ vẫn kiếm thêm. Lại chuyển qua mảng FB, lập vớ vẩn mấy cái page giờ tháng cũng kiếm được ít đồng quảng cáo. Cũng đủ sữa cho con :popo_big_smile:
Lần này về nghỉ dịch, chắc lại mò mẩm chiến lại MMO. (mặc dù chưa bao giờ từ bỏ) :popo_bye: cảm giác rút tiền từ công việc MMO về tài khoản nó phê lắm, phê hơn tiền lương hằng tháng gấp trăm lần, mặc dù ít. :popo_big_smile:
Các bác thế nào rồi? dạo này ổn không?

thế bác cho em lời khuyên ở tuổi 22 này ạ
cũng chẳng biết bác học gì đam mê gì, nhưng theo em thì hãy giỏi 1 thứ và các thứ khác không cần giỏi nhưng cái gì cũng biết 1 chút, đến lúc đi làm dễ thể hiện bản thân, dễ thăng tiến. :popo_big_smile:

Lại nhớ về huetoday .net, gow lv5, cheat link 102, LR, tapcash....:popo_too_sad:
Tròn 10năm r mà trong tay chỉ còn cái trụ để vuôt :popo_beat_brick:
vợ con gì chưa bác :v
mình vẫn ổn, vẫn đều đặn nộp thuế cho chị cái :popo_ah:
haha cũng từng là bet thủ, wordcup 2014, ăn đậm cái xiên trận chung kết. rồi từ ấy xa rời luôn, nay lâu lâu đánh chơi 100-200k coi cho vui. haha

vợ con gì chưa bác :v

haha cũng từng là bet thủ, wordcup 2014, ăn đậm cái xiên trận chung kết. rồi từ ấy xa rời luôn, nay lâu lâu đánh chơi 100-200k coi cho vui. haha
Mình chưa, giờ rảnh tìm lại những món khi xưa để làm nhưng đều ra đi hết r :popo_beat_brick:

Mình chưa, giờ rảnh tìm lại những món khi xưa để làm nhưng đều ra đi hết r :popo_beat_brick:
ừa công nhận, chỉ cần 1 thời gian ngắn ko theo đuổi là nó thay đổi chạy theo không kịp nữa rồi. :popo_big_smile:

MMO thay đổi nhanh chóng mặt. CHịu ko theo đc xu hướng -> ra ngoài làm kinh doanh, buôn bán tiếp xúc nhiều người thấy thự tế hơn

longtdnb <----- lo cưới vợ kiếm công việc đàng hoàng , MMO là 1 công việc ko ổn định , ko bảo hiểm và là một mê cung nếu đi ko có người dẫn​

batdaukiemtien <---- Cao thu join forum còn trễ hơn tui luôn ấy :popo_feel_good: mà tui mới junior​

mặc dù biết đến diễn đàn này mới đây nhưng đã từng làm MMO mấy năm trước lúc đó lớp 11 làm dropship (bh đại học rồi :D) chỉ mỗi cái điện thoại viết post đăng fb bán trong các gr lúc đó e bán về dao kéo ôi cái thời mà dropship cộng tác ăn 2 ăn 3 lần sướng tái tê (dao bấm dao găm dao đi rừng lúc ấy ko hiểu sao em bán được vậy) sau những tháng ngày ôm đt kiếm được tiền tưởng chừng sẽ không bh chấm dứt tiêu sài không suy nghĩ rồi cũng đến ngày có người cạnh tranh bị thị trường từ mặt thu nhập giảm dần phải cắt lợi nhuận về mức thấp nhất có thể và rồi cũng đến điểm dừng từ đó e không nghĩ đến MMO nữa chỉ cho rằng đó là vận may thời cơ nhắp nhoáng mãi đến đợt dịch vừa rồi ở nhà mới tìm hiểu học hỏi đến crypto, các trang web dropping chuyên nghiệp... và cũng bắt đầu có thu nhập tuy không nhiều nhưng đó cũng là thứ mà e phát triển thêm, mấy tuần trước biết đến diễn đàn này thực sự e được mở rộng rất nhiều về MMO thks yall :popo_bye:😁

MMO thay đổi nhanh chóng mặt. CHịu ko theo đc xu hướng -> ra ngoài làm kinh doanh, buôn bán tiếp xúc nhiều người thấy thự tế hơn
uhm nhưng cũng nhờ nó mà biết nhiều thứ khá hay ho bác :D

longtdnb <----- lo cưới vợ kiếm công việc đàng hoàng , MMO là 1 công việc ko ổn định , ko bảo hiểm và là một mê cung nếu đi ko có người dẫn​

batdaukiemtien <---- Cao thu join forum còn trễ hơn tui luôn ấy :popo_feel_good: mà tui mới junior​

haha cao thủ gì bác ơi, chém gió nhiều nên thành ra vậy :v

"Cảm giác rút tiền từ công việc MMO về tài khoản nó phê lắm, phê hơn tiền lương hằng tháng gấp trăm lần, mặc dù ít".
Cái này thì tớ thấy đúng này. Tớ nhớ cảm giác lần đầu rút được tiền từ việc gõ captcha được 90k nó phê hơn lĩnh lương 1 triệu nhiều.

- Tầm 2008 bắt đầu nhận đc cái sec (Check) từ Google Ads (toàn do cheat), loanh quanh 1-200$ gì đó mang ra Vietcombank đổi, hình như sau vài tuần sẽ có tiền về.
- 2010-2013 là thời hoàng kim của libertyreserve với mấy trò HYIP, Shared Invest,.., Biết là lừa đảo mà vẫn lao vào ầm ầm, có những site sống vài giờ :D.
- Thời kỳ này (và trước đó mấy năm) cũng là hoàng kim của các hình thức fake shop, nhiều người kiếm đơn vị ngàn $ theo ngày. Mấy trang như share-it, regnow, plimus,.... đã mang lại ko biết bao nhiêu ngoại tệ cho đất nước. Đặc biệt sự xuất hiện của các thẻ Visa Prepaid có kèm theo 1 US bank account cho phép nhận tiền qua Direct Deposit (ACH) và rút tiền ở ATM bất kỳ (tất nhiên rút đc ở VN) đã thành 1 công cụ quá tuyệt vời để nhận tiền từ các shop kia, hình như xuất hiện đầu tiên ở VN là thẻ InstantVirtualMoney INC (mình ko chắc nhớ rõ ko).

Tuy nhiên tiền ảo đầu tiên mình kiếm đc là e-gold, ko nhớ cụ thể lắm vì hồi đó đồng này cũng ít người dùng rồi. Hình như là từ việc vô tình đăng nhập đc vào tài khoản e-gold của 1 đồng chí nào đó ở Úc thì phải, giờ nghĩ lại thấy ngại ghê á :D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,777
Latest member
stake123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back