Help Challenge 30$ -> 100$ only 6 max cash game 2 NL pokerstar

Update chút sau hơn 20k hand!!!

Bonus thêm góc làm việc ạ :D, hy vọng sớm sắm được cái màn hình to hơn

PS: có 1 điều mình muốn hỏi mấy bác đã kiếm cơm từ poker ạ khi mà trong 1 ngày bạn cảm thấy cực kì thoải mái và sảng khoái chỉ muốn chơi ngay poker với tâm trạng rất hưng phấn nhưng khi mà mở lên chơi được tầm 5 10' là cực kì chán, không còn cảm hứng thì mấy bác sẽ làm gì ạ???

Choi poker ma tam chan chan, uong ruou, ko tap trung thi ko bao h nen choi. Tam lý là yếu tố cực kì quan trọng nhe.

Choi poker ma tam chan chan, uong ruou, ko tap trung thi ko bao h nen choi. Tam lý là yếu tố cực kì quan trọng nhe.
mình không uống rượu bạn ơi , chỉ là tự nhiên không có hứng chơi trong hôm đó điển hình là hôm qua. Nằm ngủ 1 mạch xong dậy xem phim dài tập 1 lèo hết 10 tập=))
Hôm nay bắt đầu ngày làm việc mới lại hứng thú như thường :D

chán thì nghỉ thôi chứ biết làm sao
để đỡ chán có thể làm việc khác có ích hơn và ko sợ downswing như xem sách poker, coi video, twitch

Hôm nay là 1 ngày mình tương đối không thành công do gặp tương đối nhiều bad beat khi all in cũng 1 phần do mình cả do bad beat, AA gặp KK hit flush, KK thì đi rúc đít AA nhưng trường hợp này thì hoàn toàn có thể tránh khỏi đặc biệt ở trong trường hợp trên khi cả 2 đều là big stack với gần 200 bb.
Trường hợp này đối thủ đã chơi với mình đc hơn 200 hand, vpip 13, pfr 10 và totalAF 4 và mình đã quá tham khi muốn ăn hết chip nên đã all in tương đối sớm :D

Mặc dù vậy 1 điều an ủi là tuy vậy nhưng hôm nay vẫn có 1 chút ít profit để hy vọng sớm hoàn thành challenge hơn :D

GL, ở NL5 NL10 thì kể cả 200bb vẫn nhiều khả năng range all in của đối thủ là AKo+, QQ+ nên nếu là mình thì ko bao giờ hối tiếc all in KK (nhất là khi OOP)

GL, ở NL5 NL10 thì kể cả 200bb vẫn nhiều khả năng range all in của đối thủ là AKo+, QQ+ nên nếu là mình thì ko bao giờ hối tiếc all in KK (nhất là khi OOP)
6max KK khó bỏ lắm nhưng fullrings mình cũng hay bỏ kk

Anh đừng bỏ KK pre stack trên 250bb 300bb thì bỏ. tầm 200bb cũng nên allin kk pre. Đừng over thinking quá. Việc bỏ kk nghe ra có vẻ pro nhưng nếu anh cứ nghe em, allin mọi phát kk pre flop trong 1 triệu hand. Mở tracker ra check thì KK luôn win tiền. luôn lãi hơn rất nhiều so với KK fold pre flop.
Nếu vẫn không tin anh thử kiểm chứng tất cả những hand KK mà reg (trong mấy triệu hand anh có) allin bằng cách chọn người chơi ,lọc filter kk allin pre .chắc chắn KK luôn lãi, lãi rất nhiều lãi khủng khiếp.

@bạn chủ thread. Bạn đánh thế là ổn rồi. Hand 1 và hand 2 bạn post đánh tốt. Hand 2 nếu là mình mình cũng đánh gần giống vậy. Cách đánh của bạn không có gì phải sửa với cái đồ thị tiền như này. Chúc bạn thành công ở NL5. Nl5 rất khó so với nl2. đến nl10 thì không khó hơn nhiều so với nl5. NL25 thì không khó hơn nhiều so với nl10. Qua được nl5 là bạn tiến rất gần đến nl25 rồi. Chúc may mắn.

Anh đừng bỏ KK pre stack trên 250bb 300bb thì bỏ. tầm 200bb cũng nên allin kk pre. Đừng over thinking quá. Việc bỏ kk nghe ra có vẻ pro nhưng nếu anh cứ nghe em, allin mọi phát kk pre flop trong 1 triệu hand. Mở tracker ra check thì KK luôn win tiền. luôn lãi hơn rất nhiều so với KK fold pre flop.
Nếu vẫn không tin anh thử kiểm chứng tất cả những hand KK mà reg (trong mấy triệu hand anh có) allin bằng cách chọn người chơi ,lọc filter kk allin pre .chắc chắn KK luôn lãi, lãi rất nhiều lãi khủng khiếp.

@bạn chủ thread. Bạn đánh thế là ổn rồi. Hand 1 và hand 2 bạn post đánh tốt. Hand 2 nếu là mình mình cũng đánh gần giống vậy. Cách đánh của bạn không có gì phải sửa với cái đồ thị tiền như này. Chúc bạn thành công ở NL5. Nl5 rất khó so với nl2. đến nl10 thì không khó hơn nhiều so với nl5. NL25 thì không khó hơn nhiều so với nl10. Qua được nl5 là bạn tiến rất gần đến nl25 rồi. Chúc may mắn.
uh cũng tuỳ vị trí tuỳ thằng a mới bỏ thôi :)

6-max còn đỡ chứ fullring kk bị 4-bet hầu như lần nào cũng ôm nhục.
Shove thì cũng chết mà slow play pre tầm 30bb rồi thì cũng hết.
Late position thì may ra còn có cửa, chứ utg với middle fullring reraise thì KK chả là gì.

2 ngày 12 tiếng từ 25$ lên 326$ :)
Mình đánh có 100 game head-up, tỷ lệ thắng/thua là 55/45. Nếu chỉ đánh 1 stake ( buy-in 3,5$ là hợp lý ) thì chắc profit chỉ vào khoảng 30$.

Last edited:
Giờ cứ thắng là rút, chả để lại.
Rút về 200$ thì có mà nạp 25$ để test vận may được 8 lần.
bạn thích khoe khoang gì thì mời bạn lập topic khác nhé, topic của mình không hoan nghênh những comment như thế. Cảm ơn bạn!

Sau 3 ngày dạo chơi ở 5NL có chút cảm nhận bản thân là ở 2 mức tương đối khác nhau. 5NL 3bet 4bet nhiều hơn, người chơi mặt bằng chung cũng khá hơn nhưng mà fish thì cũng nhiều hơn mà lại cực kì máu chiến. Tạm dừng việc khám phá lại và quay trở lại 2NL và gặp ngày không may mắn ( có lẽ việc thay đổi cách chơi cũng như áp dụng cách đánh bây giờ bị lẫn lộn với nhau)

5NL

2NL

Điều thắc mắc ngày hôm nay: trong tình huống này mọi người sẽ làm gì ạ???

Hand 1:

Hand 2:

Và chốt lại 3 ngày làm việc không được như ý lắm với 1 hand bắt được bài đối thủ là fish nhưng mà không gặp may!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom