cáp quang bị đứt là thật hay giả

shival

Hero
Reactions
298
MR
0.076
như tile theo các bác cáp quang bị đút là thật hay giả hay là chiêu trò của nhà mạng, mong các bác vào cmt một câu chân thật. theo em nghĩ thì cáp quang đứt chỉ là một chiêu trò của nhà mạng thui
. em thấy toàn dịp lễ lớn với lại tết nhất là toàn đứt cáp mà bên viettel ko hề hay hắn gì hay dù bị lãng chỉ là vài phút chứ đừng nói là 1 tiếng .thậm chí để thuê tuyến cáp mặt đắt thì viettel cũng phải mất tầm 3 tiếng trở lên mới làm hợp đồng hay thỏa thuận mới thuê được .vì vậy nên em không tin cáp quang bị đút là có thật
.trên thế giới này có biết bao nhiêu nước không thấy nước nào bị mà việt nam mình lại bị hoài.cáp quang là loại giây có nguồn điện hễ cá mập hay con gì mà cắn thì bảo đảm nó chưa đụng vào đã lăn quay ra chết ,đừng nói cá mập với em mà mất công
.vì vậy ai tin cáp quang đứt thì nói là có còn không tin thì nói là không .có nghĩa là không thì là thuận theo em còn tin thì là có. mọi gạch đá
em xin nhận ,nhưng em cũng post bài để làm sáng tỏa và có ích cho người tiêu dùng hay quyền lợi của người tiêu dùng chúng ta vì vậy các bác đừng để nhà mạng bop bop zaiiiiiii
. và tiện thể cho em biết là khi chưa đút cáp quang thì vnpt và viettel ai mạnh hơn về băng thông quốc tế.để em cạch mặt thằng vnpt với
chứ em sợ nó lắm rồi một năm đút cáp 4 lần vãi
.

vnpt quốc tế mạnh nhưng mà nó hay lên cơn lắm ==! nó như đàn bà dị đó

Các nhà mạng tại VN có tuyến cáp AAG ra quốc tế nằm dưới biển nên hay xảy ra trường hợp đứt cáp. Tuy nhiên nhà mạng Viettel có thêm 1 tuyến ra quốc tế nằm trên đất lưu lượng khoảng 30% nên khi xảy ra sự cố vs AAG thì họ chuyển lưu lượng qua tuyến cáp này thì vẫn đảm bảo đc chất lượng mạng ra quốc tế. Trước đây FPT cũng giống VNPT đều sài tuyến AAG cố định, nhưng từ khi đứt nhìu nên có thuê thêm tuyến cáp trên đất liền, vì thế dạo này đứt cáp thì FPT vẫn tạm ổn, chỉ có VNPT là còn ì ạch

vnpt quốc tế mạnh nhưng mà nó hay lên cơn lắm ==! nó như đàn bà dị đó
nói vậy thì viettel ngày thường nó cũng chậm chứ không mạnh hả bác. làm mmo mà cứ đút cap như thế này thì chết . em đang tính đang ký gói 40 mb mà không biết là viettel hay là vnpt nữa .

Trước mình có đọc bài gì nói là do Nhà nước Việt Nam làm :D

mình là mai mà nó vẫn như thế này thì m lên trên chăm xóc khách hàng của nó hỏi luôn, vì m mới đăng ký cáp quang của nó là 12mb nhưng nó đã ko được như đúng cam kết thì m sẽ đòi hủy hợp đồng và đòi lại tiền, ko biết có đc đòi lại tiền ko nhưng ký hợp đồng là cam kết 12mb/s rồi quá bực với thằng này rồi

mình là mai mà nó vẫn như thế này thì m lên trên chăm xóc khách hàng của nó hỏi luôn, vì m mới đăng ký cáp quang của nó là 12mb nhưng nó đã ko được như đúng cam kết thì m sẽ đòi hủy hợp đồng và đòi lại tiền, ko biết có đc đòi lại tiền ko nhưng ký hợp đồng là cam kết 12mb/s rồi quá bực với thằng này rồi
nó nắm đằng chân đằng đầu rồi bác không chạy được đâu. vì gói 12 mb của bác không được cam kết tốc đô tối thiểu thì phải:(.

Trước mình có đọc bài gì nói là do Nhà nước Việt Nam làm :D
việt nam như một vũng bùn hay còn gọi là vùng trũng cứ nghe việt nam là không thấy tốt đẹp rồi:mad:. ánh sáng ơi sao mãi cứ rời xa con tàu việt nam:eek:

nó nắm đằng chân đằng đầu rồi bác không chạy được đâu. vì gói 12 mb của bác không được cam kết tốc đô tối thiểu thì phải:(.
mình cũng biết là rất khó nhưng rất bực rồi đợt trước 2 tuần ngồi đợt này lại 3 tuần ngồi nữa à tiền thì nó vẫn lấy đều đều à chả tha ngày nào, quay sang chơi mạng mặt đất cho nó lành,

cá nó có cắn thì cũng ko chết được nó đâu
cáp quang có nguồn điện mà bác đâu phải muốn đụng là đụng vào được đâu trước khi hàn hay nối cáp cần tàu chuyên dùng móc cáp lên nối mà . chứ đụng vào thì bảo đảm là ...

cáp quang có nguồn điện mà bác đâu phải muốn đụng là đụng vào được đâu trước khi hàn hay nối cáp cần tàu chuyên dùng móc cáp lên nối mà . chứ đụng vào thì bảo đảm là ...
cáp quang có điện à bác em tưởng chỉ có ánh sáng thôi chứ :eek:

cáp quang có điện à bác em tưởng chỉ có ánh sáng thôi chứ :eek:
Mình có nghe nói do chiều dài của cáp quang dài nên phải có điện áp cao để truyền tải dữ liệu oke hơn :)

Mềnh đã phải google xem vài ngày tới có sự kiện gì lớn không, quả nhiên ko thất vọng 7/5 :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,815
Latest member
coolnickname

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom