Cập Nhật Những Tin Tức Mới Nhất Về Hoạt Động Của Box Từ Thiện

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,467
MR
20.041
Insuree Balance
2242|100
báo cho các bạn 1 tin mừng ,shin đã đồng ý làm áo với hình logo MMO4ME C như bạn nhattien1945 đã đề cập ,đợt đi từ thiện đầu tiên 1 vài thành viên chủ chốt và nhiệt tình sẽ có áo có logo ,còn những đợt sau thì cứ theo quy định ai tham gia liên tục 6 đợt từ thiện =6 tháng thì sẽ được áo có logo nhé ,đợt từ thiện đầu tiên nếu không có gì thay đổi có thể sẽ thực hiện vào giữa hoặc gần cuối tháng 10 để mình xem xét lại thế nào ,nếu có gì thay đổi mình sẽ cập nhật tin tức cho các bạn biết

,còn quỹ từ thiện thì sau khi trao quà cho bác chúc ở cầu bình lợi thì sẽ được mở ra để cho anh em đóng góp ,khi đó mình cũng sẽ mở 1 topic danh sách những mạnh thường quân đóng góp và tham gia hoạt động từ thiện cho box từ thiện ,trong đó mình sẽ chia làm 2 ,1 là danh sách những người tham gia đóng góp ,2 là danh sách những người đi hoạt động từ thiện ,đối với nhóm đi hoạt động từ thiện thì cần để lại số điện thoại và địa chỉ liên lạc để có gì còn liên lạc,thăm hỏi lẫn nhau,tạo thêm tình đoàn kết ,ý của mình là như vậy ,ai có ý kiến gì thì cứ nói ,sau khi tiếp thu ý kiến xong thì mình sẽ delete ý kiến đi để topic của mình đúng như câu cập nhật tin tức thôi ,sau này mình sẽ mở 1 topic đóng góp ý kiến riêng ,sau khi group từ thiện đi vào hoạt động để coi có thiếu sót gì thì mọi người cho ý kiến để khắc phục ,thanks mọi người :D

báo cho các bạn 1 tin mừng, Shin đã đồng ý làm áo với hình logo MMO4ME C như bạn nhattien1945 đã đề cập, đợt đi từ thiện đầu tiên 1 vài thành viên chủ chốt và nhiệt tình sẽ có áo có logo ,còn những đợt sau thì cứ theo quy định ai tham gia liên tục 6 đợt từ thiện =6 tháng thì sẽ được áo có logo nhé ,đợt từ thiện đầu tiên nếu không có gì thay đổi có thể sẽ thực hiện vào giữa hoặc gần cuối tháng 10 để mình xem xét lại thế nào ,nếu có gì thay đổi mình sẽ cập nhật tin tức cho các bạn biết

,còn quỹ từ thiện thì sau khi trao quà cho bác Chúc ở cầu Bình Lợi thì sẽ được mở ra để cho anh em đóng góp ,khi đó mình cũng sẽ mở 1 topic danh sách những mạnh thường quân đóng góp và tham gia hoạt động từ thiện cho box từ thiện ,trong đó mình sẽ chia làm 2 ,1 là danh sách những người tham gia đóng góp ,2 là danh sách những người đi hoạt động từ thiện ,đối với nhóm đi hoạt động từ thiện thì cần để lại số điện thoại và địa chỉ liên lạc để có gì còn liên lạc,thăm hỏi lẫn nhau,tạo thêm tình đoàn kết ,ý của mình là như vậy ,ai có ý kiến gì thì cứ nói ,sau khi tiếp thu ý kiến xong thì mình sẽ delete ý kiến đi để topic của mình đúng như câu cập nhật tin tức thôi ,sau này mình sẽ mở 1 topic đóng góp ý kiến riêng ,sau khi group từ thiện đi vào hoạt động để coi có thiếu sót gì thì mọi người cho ý kiến để khắc phục ,thanks mọi người :D

1/Báo cho các bạn 1 tin mừng, Shin đã đồng ý làm áo với hình logo MMO4ME C
Oh, thật vui khi nhận được tin này. Admin Shin thật cũng là người biết quan tâm đến các member và các công việc thiện nguyện. :)

2/Quy định ai tham gia liên tục 6 đợt từ thiện = 6 tháng thì sẽ được áo có logo
Hy vọng toàn thể các a e trong forum từ Bắc đến Nam (mong là sẽ có thêm nhiều người ngoài forum nữa) cùng chung sức tham gia mỗi khi có đợt từ thiện.

3/Đợt từ thiện đầu tiên nếu không có gì thay đổi có thể sẽ thực hiện vào giữa hoặc gần cuối tháng 10
Rất vui khi được tham gia chuyến đầu tiên cùng các bạn.

4/Quỹ từ thiện thì sau khi trao quà cho bác Chúc ở cầu Bình Lợi thì sẽ được mở ra
Mong Quỹ sớm được thành lập để anh em cùng nhau đóng góp và cùng nhau làm việc.

Việc gì mới thành lập cũng sẽ có nhiều điều chưa được hoàn chỉnh nhưng lâu ngày anh em quen dần tự nhiên sẽ đi đúng quỹ đạo.

Thanks Admin Shin & Mod chemgio!

P.s: Còn việc đặt mua áo và in logo cho các thành viên, chi phí tính như thế nào vậy cậu?

P.s: Còn việc đặt mua áo và in logo cho các thành viên, chi phí tính như thế nào vậy cậu?
cái này để mình hỏi shin coi thế nào ,nếu có thể tặng cho các bạn thì càng tốt nhưng để mình hỏi lại shin coi thế nào đã mình luôn cố gắng nói cho các bạn biết những gì các bạn muốn biết vì mình cũng hiểu tâm trạng các bạn muốn có những câu trả lời càng sớm càng tốt ,mình cũng vậy nên có gì mới là mình thông báo cho các bạn ngay

cái này để mình hỏi shin coi thế nào ,nếu có thể tặng cho các bạn thì càng tốt nhưng để mình hỏi lại shin coi thế nào đã mình luôn cố gắng nói cho các bạn biết những gì các bạn muốn biết vì mình cũng hiểu tâm trạng các bạn muốn có những câu trả lời càng sớm càng tốt ,mình cũng vậy nên có gì mới là mình thông báo cho các bạn ngay

Mình nghĩ chưa cần thiết phải trang bị áo và in logo làm chi. Điều này chỉ tổ ngốn thêm tiền trong khi kinh phí và quỹ còn eo hẹp ( giống như việc mua dây trước khi mua trâu vậy)
Mục đích làm từ thiện thì cứ làm thôi các cậu à :)
Tiện thể mình xin trích dẫn câu này: Chiếc áo không làm nên thầy tu!

Hi bạn nmai,

Theo lời của vicgiap thì hình như nmai là bạn nữ. Nếu là phái nữ thì thật là quý vì trong các forum MMO đa số toàn là Male (Hoa giữa rừng gươm mà :) ), lại còn đáng quý hơn khi bạn nmai thường xuyên tham gia ủng hộ các chương trình từ thiện do Mod chemgio đề xuất.

Ý kiến của nmai cũng đúng, chỉ vì các a e muốn khi lên chương trình làm việc gì đó cần có tên gọi, có huy hiệu riêng với mong muốn các thành viên nhìn thấy tổ chức của chúng ta làm việc nghiêm chỉnh, có hiệu quả từ đó mọi người tin tưởng và cùng nhau phát triển Quỹ hơn nữa nên không tính đến việc Quỹ mới thành lập, kinh phí còn hạn hẹp.

Tôi tôn trọng ý kiến của bạn, tôi cũng muốn việc mua áo có thể để lại vài đợt sau khi Quỹ của chúng ta đi vào hoạt động ổn định và có tính chất lâu dài. Tiền áo đó tạm thời có thể nộp vào Quỹ để làm đúng mục đích ban đầu của nó nhưng quyết định đó là của Admin Shin.

Còn ý kiến của Mod chemgio và các thành viên khác như thế nào?

Last edited:
thật ra thì ban đầu mình làm cái box từ thiện mình không nghĩ đến áo và logo gì cả nhưng do nguyện vọng của member vả lại mình nghĩ nếu làm thêm cái áo thì mai mốt không cần viết chữ mmo4me lên phong bì tặng như vậy nhìn nó sẽ đỡ phản cảm hơn những lần trước nên mình mới đồng ý làm theo ấy chứ ,đợt đầu tiên mình định chỉ làm 1,2 cái áo thôi nhưng nếu anh chị em muốn để từ từ thì mình để từ từ vậy :D

Hi Mod,
Khi gởi tặng quà, cậu thấy có nên in lên phong bì giấy A4 nội dung, ví dụ:​

MMO4ME CHARITY
KÍNH TẶNG BÁC NGUYỄN VĂN A
2,500,000Đ

Lần trước ghi tay nên thấy k được đẹp lắm. In lên giấy thấy lịch sự và tôn trọng hơn.

Hi Mod,
Khi gởi tặng quà, cậu thấy có nên in lên phong bì giấy A4 nội dung, ví dụ:

MMO4ME CHARITY
KÍNH TẶNG BÁC NGUYỄN VĂN A
2,500,000Đ

Lần trước ghi tay nên thấy k được đẹp lắm. In lên giấy thấy lịch sự và tôn trọng hơn.

cái này thì để mình suy nghĩ xem làm cách nào thì tốt :D

Sao mình add nick của cậu k được nhỉ? yahoo : tinhchilagiacchiembao

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,446
169,786
Latest member
Dinhcongtu