Warning (Cảnh báo lừa đảo) Bán nick UG, ***, tut checkout, cashout,... trên mạng là lừa đảo

Laonhuconcao

Junior
Reactions
26
MR
0.613
Mình bị 3 trang web+2 page trên fb lừa đảo, cụ thể là họ mua bán nick UG, CC, ***, tut checkout, tut cashout, đâm cc chùa,... nhưng mình gửi tiền xong thì họ không trả lời.
Và mình vừa đọc được comment trên mạng bảo forum UG giờ vắng lắm, ae đừng vào mà phí tiền.

blackmmovn.shop lừa đảo
ccchuavietnam.net lừa đảo
ccvsell.shop lừa đảo
Ugvietnam.net lừa đảo
Ccchua.cc lừa đảo
Ccchua.org lừa đảo

Last edited:
UG giờ hết thời rùi bác. Các cổng thanh toán giờ đã fix các lỗi, tăng cường bảo mật cho hệ thống thanh toán credit card . Nên UG không còn đại trà như trước.

Xin phép thả "Haha ":popo_big_smile:

UG chắc thời thịnh nhất là những năm thập niên 2010 2015. Lúc ấy 1 thằng newbie ko biết gì google search vài đường cũng có thể hack shop dc

UG chắc thời thịnh nhất là những năm thập niên 2010 2015. Lúc ấy 1 thằng newbie ko biết gì google search vài đường cũng có thể hack shop dc
phải trước đó nữa bạn, thời mà dùng Havij cũng get đc ấy. Sau này khó/ít hơn vì hàng loạt lý do như:
- Data được mã hóa.
- Phần lớn đều dùng url rewrite, không còn link kiểu product.php?id=xx nữa.
- .....

UG giờ hết thời rùi bác. Các cổng thanh toán giờ đã fix các lỗi, tăng cường bảo mật cho hệ thống thanh toán credit card . Nên UG không còn đại trà như trước.

Cảm ơn thông tin bác chia sẻ

Xin phép thả "Haha ":popo_big_smile:

Bị lừa tiền kiểu này thì mình cũng không tiếc lắm, coi như là gieo nhân nào gặt quả nấy

giờ làm gì hack đc CC nữa, các site phần lớn đều lưu token thay vì lưu CC.

Cảm ơn thông tin của bác

Tức là càng ngày kiếm tiền online càng khó đúng không bác

phải trước đó nữa bạn, thời mà dùng Havij cũng get đc ấy. Sau này khó/ít hơn vì hàng loạt lý do như:
- Data được mã hóa.
- Phần lớn đều dùng url rewrite, không còn link kiểu product.php?id=xx nữa.
- .....

Mình nghe nói thời xưa các web shop lưu cc khách hàng, mà nhiều web shop bị lỗi sql injection

$ càng ngày càng khó kiếm đúng rùi bác. Giờ thanh toán cổng Credit card thường bắt phải có OTP SMS nữa ...

$ càng ngày càng khó kiếm đúng rùi bác. Giờ thanh toán cổng Credit card thường bắt phải có OTP SMS nữa ...
giờ toàn phising thôi bác nhỉ

giờ toàn phising thôi bác nhỉ
Vâng bác, giờ fake website thì may ra lừa đc, nhưng phải đầu tư kịch bản hơn trước rất nhiều rồi. Chỉ cần lừa đc vài người thui cũng đủ sống cả năm, nên nhiều người vẫn kiên nhẫn làm ...

Mình bị 3 trang web+2 page trên fb lừa đảo, cụ thể là họ mua bán nick UG, CC, ***, tut checkout, cashout,... nhưng mình gửi tiền xong thì họ không trả lời.
Và mình vừa đọc được comment trên mạng bảo forum UG giờ vắng lắm, ae đừng vào mà phí tiền.

Ugvietnam.net lừa đảo
Ccchua.org lừa đảo
chục năm trước còn kiếm ăn được chứ giờ thì thôi. Rửa tay gác kiểm, hạ đao lập địa thành Phật. Trên này cũng có nhiều pro cũng bước ra từ UG đấy :D

Kiếm tiền online ngày càng khó bác nhỉ
ai bảo thế, ngày xưa phần lớn là toàn cheat, giờ làm đàng hoàng kiếm cả mớ với Youtube, Tiktok,.... đấy. Thực tế giờ nhiều cách chính thống hơn ngày xưa nhiều.

bọn nó vẫn đâm cc vào ads đầy, bọn checkout vẫn xài, mà giờ nó chuyển qua tele hết

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,764
Latest member
thanhsonkubet11

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom