CẢNH BÁO ANH EM SÀI VPS CỦA:vitrinaochoanh1908

Status
Not open for further replies.

hoangtuan9920

Senior
Reactions
199
MR
0.044
Facebook
Follow me on Facebook
TOPIC:
http://mmo4me.com/showthread.php?105200-Sell-VPS-all-Sever-United-Kingdom-l-USA-l-Netherlands-l-Icerland-l-Hong-Kong-l-Singaporegia-re-suport-nhiet-tinh-chu-dao

Tớ ko trách ai,chỉ trách mình dính cái bẫy này to quá

CẢNH BÁO ANH EM SÀI VPS CỦA:vitrinaochoanh1908!

-Ngày 27/06/2013 tớ có mua của cậu này 1 vps cấu hình ''Intel Xeon E5 4650 l Intel Xeon X7460 l Intel Xeon E7 8837''giá 35$ (chất lương RAR/UNRAR + BUILDING IDM tốt)
-Ngày 03/07/2013 vps này die
-Tớ được cậu ấy Bảo hành vps azure giá 35$

HẬU QUẢ:
CON VPS AZURE BẢO HÀNH CHẤT LƯỢNG CỰC TỆ,RAR/UNRAR +BUILDING IDM SIÊU RÙA...GẦN NHƯ KO SÀI ĐƯỢC
...GIỜ ĐÂY TỚ ĐÒI REFUND THÌ CẬU ẤY BẢO KHI NÀO CON AZURE NÀY DIE MỚI REFUND,TIỀN MẤT..VPS KO SÀI ĐƯỢC

LỜI CẢNH BÁO ĐẾN ANH EM VÀ LẬT TẨY vitrinaochoanh1908:
-VỚI 35$ NHƯNG CHẤT LƯỢNG 2 LOẠI VPS NÀY LÀ HOÀN TOÀN KHÁC NHAU...THEO NHƯ RULE THÌ KO THỂ NÀO CHANGE COI NHƯ TƯƠNG ĐƯƠNG
-ANH EM MUA SAU CHÚ Ý CÁI RULE CỦA TÊN NÀY ,MỘT CÁI BẪY TO TƯỚNG:''Trường hợp ko có hàng change sẽ refund tiền sau khi trừ ngày sử dụng'',MẸ CHANGE SAO ĐƯỢC MÀ CHANGE CHẤT LƯỢNG CÁCH XA NHAU

GIỜ ĐÂY:
BỎ RA 35$ MÀ CÓ VPS CŨNG NHƯ KO? ĐÒI REFUND THÌ CHỜ KHI NÀO VPS CẢNH NÀY DIE.....

ANH EM NÀO MUA SAU,HI VỌNG KO CÓ DẪM LÊN VẾT XE ĐỖ CỦA MÌNH

Last edited by a moderator:

Thứ 1: Mình ko yêu cầu cậu change sang azure mà cậu tự nguyện hỏi mình trước, mình cũng có giải thích rõ ràng.
Thứ 2: Change hàng từ hàng này sang hàng khác (khác loại) bao giờ mình cũng hỏi change hay nhận refund.
Thứ 3: VPS cậu vẫn dùng bt nên theo rule ko có lý gì mình phải nhận lại hàng và rf cho cậu.
Thứ 4: Chính thức report và yêu cầu BQT xử lý nick hoangtuan9920 vì đã có hành vi xúc phạm và vu khống người khác.

@SọnG: Mình xí chỗ trước post proof thôi

p/s: Mình làm ăn thế nào khách của mình biết rõ nhất, nhờ vài bạn vào xem sao nhé ;)

Làm gì refund khi mua vps . Rule đã có rồi .

qua đây mình mất 35$ tại vì quá tin tưởng vào ban quản trị đã stick cái topic này lên đầu...làm mình cứ tưởng chất lượng VPS và chất lượng phục vụ của chủ topic này
Mình đề nghị ban quản trị có chút trách nhiệm với member và tránh cho các bạn mua sau khỏi bị như mình
Đương nhiên là mình ngu thì mình phải lãnh hậu quả này rùi mình ko trách ai cả

Nhưng ít ra cũng phải đổi con vps tương dương chứ? Nếu đúng như chủ thớt nói là sự thật, làm ăn kiểu bố láo này mình chúa ghét.

Tiền bỏ ra mà xài hảng lởm, thì xài làm cái xì quách gì?

ÉP - IU - XI - KÂY

uh,đúng,bởi z tớ mới này là cái RULE này là một cái bẫy to tướng:
'Trường hợp ko có hàng change sẽ refund tiền sau khi trừ ngày sử dụng''
VPS die...người ta ko thích change loại khác mà đòi refund là quyền người ta chứ...
cảnh báo là:2 loại VPS này ko thể đổi ngang được đâu nhé...azure của tên này RAR/UNRAR+BUILDING IDM là siêu siêu châm...có thể nói là ko có chơi với nó được

Up proof siêu rùa lên chứ

qua đây mình mất 35$ tại vì quá tin tưởng vào ban quản trị đã stick cái topic này lên đầu...làm mình cứ tưởng chất lượng VPS và chất lượng phục vụ của chủ topic này
Mình đề nghị ban quản trị có chút trách nhiệm với member và tránh cho các bạn mua sau khỏi bị như mình

Stick tôpic là do chủ topic đó đã đóng tiền sticky cho Admin, còn chất lượng dịch vụ ra sao thì các bạn là những ng sử dụng mới biết được chứ Admin đâu có sử dụng dvu của chủ topic đó thì làm sao biết được cậu.
Nếu chủ topic bán hàng lõm thì lập topic ra cảnh báo mọi người là được, và nếu có thể báo cho admin gỡ dvu topic đó xuống vì dính quá nhiều complain

ok,tớ đã bảo rùi ...tớ ko có đòi hỏi gì....chỉ là cảnh báo anh em:
VPS này die thì đừng có mà lấy con azure cậu ta change cho nhé
NẾU AI NÓI TỚ SAI,TỚ XIN NHÂN....

anh em cùng làm ăn với nhau cả làm sao giải quyết êm xuôi thì tốt hơn động tí repost này vật lắm :binhsua163:

bó tay

Cái này là ông đòi đổi chứ ông bán có gợi ý cho ông đâu mà kêu j nữa, tự biết chất lương azure như thế nào r mà h còn kêu ca, m dùng của hàng của bạn này rồi, cũng hay die nhưng nói chung dịch vụ khá tốt, lần đầu mình ngu ngu ông ấy hơi ức chế và khó chịu vì ko đổi đc pass thôi, chứ rf vs change rất ok....

Để khách hàng yên tâm khi giao dịch, YaMe có chính sách đổi – trả hàng như sau:
Cho Đổi – Trả khi mua hàng TRỰC TUYẾN tại website. ( không áp dụng cho hóa đơn mua hàng trực tiếp tại showroom)

1.YaMe không chấp nhận việc trả hàng để lấy tiền (TIỀN MẶT HAY THẺ TÍN DỤNG) trong bất kỳ trường hợp nào.
2.Chỉ chấp nhận việc đổi hàng khi sản phẩm còn mới. Không chấp nhận việc đổi hàng đã qua sử dụng, hư hỏng, hàng đã được cắt may lại, hoặc hàng đã đổi một lần trước đó trừ trường hợp do lỗi của YaMe.
3.Việc đổi trả chỉ được thực hiện khi sản phẩm bị lỗi hoặc những sự cố phát sinh do lỗi từ phía YaMe.
4. Hàng chỉ được chấp nhận đổi để lấy một sản phẩm tương tự, một sản phẩm khác có giá trị tương đương hoặc cao hơn.
5. Khi có yêu cầu đổi hàng, YaMe yêu cầu khách phải có hóa đơn mua hàng và không chấp nhận việc đổi hàng nếu không kèm theo hóa đơn mua hàng
Mình xin góp ý chút!
Quote ở trên là mình cop từ site bán hàng quần áo giầy dép: yame . vn/Help/huy-hoan-tra
Việc chủ topic đã mua vps của bạn bán vps kia thì cũng đồng nghĩa với việc bạn phải theo quy định của người bán vps.
Chẳng có ai lại đi mua vps sau sài không ưng ý lại đòi lại tiền được cả. Có chăng chủ topic đã hỏi ý kiến của cậu và cậu muốn đổi sang vps azure. Có trời mới biết mục đích sử dụng vps của cậu vào việc gì mà biết cậu làm được việc hay không làm được việc. Một cái áo đẹp với người có dáng hợp với nó chứ không hợp với một người béo.
Tùy vào mục đích sử dụng vps của từng người. Vậy nên đâu phải một khách hàng như cậu không ưng ý mà lại kéo theo nói sản phẩm của người bán không tốt.

Hàng azure thì công nhận nó chậm hơn tý, nhưng ko phải ko dùng dc,
nén rar thì bác nén cùng lúc vài chục cái và setting cho nó làm lần lượt rùi ra kiếm việc gì giải trí trong lúc waiting, mắc mớ gì bác cắm đầu vào wait nó đâu,
à mà PTU thì plan 1 hay 2 dùng cũng ngon rùi, add thêm 5$ 1TB HDD là ngon rùi, cần gì mà plan cao thế :-O

ok,giờ mình mới biết nó là thế nào!!
vì vậy mình ko đòi refund và qua đây chỉ là cảnh báo chất lượng vps + cách thức hoạt động của tay này.....
mình ko post proof để làm gì..ai tin hay ko thì tùy..

hậu quả mà mình lãnh ngày hôm nay rất mong các pác mua sau ko có gặp phải

Chủ thớt nói vậy thì k đúng rồi. Ai xài VPS mà chả hiểu, đã nhận VPS rồi thì tốt hay k thì cũng đã thành giao, trừ khi VPS die mới rf lại tiền, 10 thằng bán thì 9 thằng có rule đó rồi, k phải là cái bẫy gì cả. Chả lẽ cậu mua VPS 1 tháng mà xài mới 29 ngày thì die bắt người bán trả lại cho cậu tiền cả tháng à. Nói phải suy nghĩ cái chứ.

Còn về Scam thì tức là muốn nói dân lừa đảo, đưa tiền mà trốn luôn. Trong khi người ta đã giao hàng đàng hoàng, cũng bảo hành 1 đổi 1 đàng hoàng. ăn nói cũng ok, chơi đúng luật. Coi log chat cũng thấy bt. Nhìn qua log chat cũng chứng tỏ cậu mới chơi VPS, còn k bik cách save acc là đủ hiểu, k hiểu thì nói đàng hoàng thì ng khác tư vấn cho, đừng có mở miệng là scam ngậm miệng là lừa đảo

OK,
thế cậu bảo mình bỏ ra 35$ để sài VPS 1 tháng với chất lượng tôt...
đúng 1 tuần vps lăn ra chết...mình để nghị change con VPS tương đương,nhưng lại change con lởm
giờ đây mình đang ngắm cảnh con VPS này đây....

OK,
thế cậu bảo mình bỏ ra 35$ để sài VPS 1 tháng với chất lượng tôt...
đúng 1 tuần vps lăn ra chết...mình để nghị change con VPS tương đương,nhưng lại change con lởm
giờ đây mình đang ngắm cảnh con VPS này đây....

Tớ change cho cậu con 8 Core - Ram 14GB - HDD 750GB
Theo bảng giá thì đúng 35$ nhé, cậu đừng nói hàng lởm này nọ :)

stick ko liên quan đến chất lượng và gì khác đâu mà chỉ là mem có yêu cầu và đóng tiền để stick thôi bạn cũng có quyền làm 1 top nhảm rồi stick lên đầu đc mà nếu bạn thích sao lại lôi BQT vào

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,517
172,592
Latest member
shbetmevn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week