Cần tư vấn về lắp đặt cáp quang

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001
Như tiêu đề, cần mọi người tư 1 chút về cáp quang :D

Theo mọi người thì lắp cáp quang thì nên chọn nhà mạng nào thì tốt và chọn gói cước nào cho phù hợp, tốc độ tối thiểu ra sao :m003:
Hix ko biết ăn nói nên thông cảm :m003:

P/s: Em ở hà nội, khu vực từ liêm
Iêm xin trân thành cám ơn trước :m120:

theo mình thì bạn nên dùng của FPT vừa chất lượng mà lại nhiều ưu đãi, về phần chăm sóc khách hàng thì khỏi nói ( mình thích cả anh Đinh tiến Dũng cuả FpT nữa :D )

trường ta lắp cáp quang 600.ngàn tháng mà chậm vãi luyện xài vnpt cho lành!:m122:

4 - 5 nhà dùng chung chứ solo sap dám đú :m030:

đây bạn.. .Viettel đang miễn phí lắp đặt và modem wifi 4 cổng tại Hà Nội... tốc độ 32Mbps chỉ có 700k / tháng... gói này là mấy tiệm internet nào xài cáp quang Viettel hay xài đó bạn... bên tiệm net của FPT là 35Mbps... :m030:

cái này down bộ phim 1GB vài phút là xong...

http://www.viettel.info.vn/lap-dat-cap-quang-viettel-mien-phi-tai-ha-noi-thang-11-2012.html

Last edited by a moderator:
có ai ở hn và đang xài cáp quang vào cho ý kiến tí nào :m020:

Viettel đê... tốc độ bằng 80%-90% của FPT nhưng FPT giá 1tr còn Vittel 700k và dịch vụ chăm sóc thì hơn hẳn... :m131:

theo mình bạn thử nghiên cứu gói cáp quang dành cho hộ gđ của vnpt xem, tốc độ ổn định, mà trọn gói chỉ có hơn 400k/tháng, có thể dùng 5-6 máy, cty mình đang dùng gói này, thêm cả mytv cũng chỉ có 540n/tháng, ko biết bạn ở quận nào HN, vì như mình nhờ chị gái làm ở vnpt lắp hộ, tùy theo quận còn được miễn phí lắp đặt, chỉ phải đặt cọc tiền thiết bị, sau 12 tháng sử dụng thì sẽ trừ dần tiền đặt cọc này vào tiền cước hàng tháng, nếu ko dùng được 12 tháng thì đến lấy lại tiền đặt cọc

Mình chiến solo thì kéo mạng của viettel có 350k tốc độ 12mb bạn àh! sài nhòe rồi! cáp quang mà có 350k của vịt teo bạn nhé! Mình đang sài nè! rất rất ok!

Cũng đang ngắm gói 350k vs 700k của vtel mà tham khảo trên mạng cũng nhiều ý kiến trái triều quá nên đang lăn tăn :D
Bác nào xài rồi cho hỏi có ổn định ko và tốc độ tối thiểu 2 gói này của vtel ra làm sao :m190:

Cũng đang ngắm gói 350k vs 700k của vtel mà tham khảo trên mạng cũng nhiều ý kiến trái triều quá nên đang lăn tăn :D
Bác nào xài rồi cho hỏi có ổn định ko và tốc độ tối thiểu 2 gói này của vtel ra làm sao :m190:

Gói nhiều tiền thì có lẽ là tốt hơn rồi bạn ơi, tình hình internet bữa nay sao mà lag quá trời, làm gì cũng chán. :)

ta đã từng làm Vittel nè... để ta nói cho... nếu xài 3, 4 nhà thì xài gói office cho sướng... :D

Gói cướcFTTH Office
Phí lắp đặt0
Cước phí hàng tháng700.000
Băng thông trong nước tối đa32 Mbps
Cam kết băng thông tối thiểu quốc tế640 Kbps
Địa chỉ IP (Miễn phí)1 IP Tĩnh

còn nếu xài 1 mình thì hãy xài gói 350k vì nó chậm lắm... có 12Mbps thôi...
:binhsua03:

cam kết tốc độ đạt tối thiểu (60-70%) gói cước... :binhsua06:

còn ổn định hay không còn tùy thuộc vào khu vực ( cái này chỉ có bắt xong rồi test mới biết được mình có trong khu vực ổn định hay không)...

băng thông quốc tế thì thường sau 12h đêm sẽ được mở tẹt ga có thể đạt trên >20Mbps..
còn dịch vụ chăm sóc khách hàng thì là số 1 trong các nhà mạng nhé...
:binhsua11:

trên đây là số liệu được nghiên cứu khi còn đi làm trong Viettel năm 2011 :binhsua03:

Last edited by a moderator:
cáp quang nhà tớ
mạng VNPT 1tr4/ tháng

Va~i pac PhongVu, em xin chịu thua.

Gói 1 triệu / 1 tháng / 1 máy xài :D (VNPT - TPHCM)

cáp quang nhà tớ
mạng VNPT 1tr4/ tháng

bác này có xài tăng tốc download không thế... sao lên đến được 89Mbps nhỉ... quá khủng... làm gì có gói cước cao cỡ đó... FPT còn không có mà (có nhưng giá lên đến cả chục triệu/ tháng)... :binhsua04:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,549
170,638
Latest member
mykim13944321
Back
Top Bottom