Ask Cần tư vấn để học viết tool cho người ko biết về lập trình

Doan200

Newbie
Reactions
8
MR
0.377
Sau bài đăng trước em cảm thấy mình con non chưa hợp với mmo nên em nghĩ rằng mình cần nâng cao kiến thức nhưng em lại ko biết về lập trình cần các bác tư vấn và hướng dẫn ạ

mình thấy các bác trên tư vấn đúng đến 90% rồi, còn 10% là bạn học dựa theo lời khuyên ở trên thôi

Upvote 0
Không biết cái vẹo gì + cảm thấy bản thân có thể nản trong quá trình tự học 1 mình thì bỏ tiền ra trung tâm mà học 1 khóa c# or python. Khi đã bỏ tiền túi ra thì tự nhiên lại có ý thức và siêng năng hơn. Tự học qua Youtube Google là 1 ý tưởng tốt, bỏ tiền ra trung tâm học cũng không phải ý tưởng tồi. Vừa học trung tâm vừa kết hợp tự tìm hiểu thì tốc độ sẽ nhanh hơn

Upvote 0
Cảm ơn mod nhiều, và cho mình hỏi thêm là muốn viết thêm extension cho web thì cần học thêm javascript đúng không vậy? Như vậy lộ trình mình học mình học python xong học js có gì bất hợp lý không ạ? Thanks Mod nhiều :D
học mỗi js cũng được nếu muốn làm tool thì dùng electron chạy qua nodejs là được

Upvote 0
học lập trình đơn giản thôi bạn
Chịu khó, đam mê, kiên trì là những yếu tố cần có để tự học.
Học cái ngôn ngữ nào cũng đc, học từ cơ bản, đến nâng cao, tìm mấy video hướng dẫn trên youtube + tài liệu vừa học vừa ngâm cứu. Phải vừa học vừa thực hành thì ms nhớ và hiểu được cách nó chạy. Biết cách debug cũng là cần thiết để biết lỗi nằm ở đâu, dữ liệu thay đổi ntn. Làm những project từ đơn giản đến phức tạp. Khi gặp chổ khó thì tìm người am hiểu hoặc lên google tìm hiểu để giải quyết vấn đề.

Upvote 0
Youtube dạy đày đủ đó bác ơi, bác chịu khó tìm kiếm xíu là ra. Với nên học bằng Tiếng Anh, giờ có vietsub, google translate hết rồi mà. Em toàn tự học Youtube, Google, Stackoverflow.

Không thử sao biết :popo_bye:
Học youtube thì có Howkteam nè không thì kênh của thầy hiệu trưởng J2School (J2team) Mạnh Tuấn nè. Thử đi bác không ngon xóa comment :popo_boss:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,336
170,460
Latest member
thayphamduc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back