Request Cần trợ giúp đăng ký Paypal

bOOm

Hero
Reactions
823
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tình hình là đến giờ em mới đăng ký Paypal, khi vào trang chủ nhấn sign up thì nó ra cái này

Em thấy em chỉ nhận tiền thôi thì chọn Revice payments nhưng mà vào thì thấy phải có thông tin của Business

Vậy cho em hỏi là em chỉ có thể chọn Buy with Paypal thôi ạ ? Em đã tìm trên mạng nhưng toàn bài hướng dẫn cũ.

Ai rành cái này cho em thông tin luôn ạ. Em xin chân thành cám ơn :)

Sau khi lên mạng tìm kiếm thì em thấy link đăng ký của Paypal cũ, vào thì ra giao diện cũ. Vậy em nên chọn đăng ký theo cái nào ạ ?

Em cám ơn lần 2 :)

jimymmak

Senior
Reactions
244
MR
0.000
Follow me on Facebook
Cứ buy nhé cậu. :)

Reactions
475
MR
0.000
Chat with me via Skype
Buy là giống như Personal kiểu cũ phải không ạ ? Em cám ơn
Chính nó đấy bạn hiền ạ :cool:

2 bác cho em hỏi luôn là tạo Paypal xong thì ngày mai thứ 7 có verify được hay không ? Tại mình phải call ACB để lấy code ý.

Và làm sao add tiền từ Prepaid VISA sang PP ạ
ACB Support 24/7 bạn ạ. Yên tâm về vấn đề đó ha

Không add tiền trực tiếp từ thẻ lên Balance account được bạn ạ. Bạn mua bán gì thì PP sẽ charge từ thẻ lên thui

ACB Support 24/7 bạn ạ. Yên tâm về vấn đề đó ha

Không add tiền trực tiếp từ thẻ lên Balance account được bạn ạ. Bạn mua bán gì thì PP sẽ charge từ thẻ lên thui

Tỉ giá là của PP hay của ACB hở bác ? Cho e hỏi thêm là nếu trong PP có $1 em mua hàng $2 thì pp chỉ lấy từ thẻ $1 thôi hay lấy $2 ạ ?

nó bù phần thiếu, hình như tỉ giá 23k 1$ lận

Thấy a/c nhận sp pp nên em nhiều chuyện hỏi tiếp :) Vậy nếu tỉ giá cao thì mình có nên mua PP trên mạng hay không khi mà mình mới tạo tài khoản. Với lại mới tạo acc thì có những lưu ý gì để tránh limit không ạ ? Em cám ơn

Thấy a/c nhận sp pp nên em nhiều chuyện hỏi tiếp :) Vậy nếu tỉ giá cao thì mình có nên mua PP trên mạng hay không khi mà mình mới tạo tài khoản. Với lại mới tạo acc thì có những lưu ý gì để tránh limit không ạ ? Em cám ơn
PP nó lấy theo tỉ giá của thị trường tự do (giá chợ đen), cao hơn tỉ giá của ngân hàng 1 nấc (Thực ra thì nó lấy theo tỷ giá của bank + thêm phí chuyển đổi thôi)

Số lượng lớn thì nên mua PP cá nhân để tiết kiệm hơn, chọn nguồn sạch là OK nè

Nói chung charge từ thẻ vào pp cũng có những cái lợi như ok về nguồn. khả năng limit cũng thấp hơn mua pp. Mua pp cá nhân thì cũng ok. nhưng cần để ý khá nhiều vấn đề. gần đây pp còn cho dipsute sau khi thanh toán 180 day. đây là một bất lợi lớn với người mua pp nếu gặp nnười bán có vấn đề.
còn việc muốn hạn chế limit thì kể không hết. mấy cái cơ bản nhất là chỉ log paypal ở duy nhất 1 trình duyệt / 1 máy tính/ 1 hệ điều hành/ 1 ip. hạn chế việc log lung tung nhiều nơi. Hạn chế giao dịch nhận tiền số lớn or có phí nếu acc mới tạo. Không giao dịch mua pp lẻ tẻ. còn việc dùng pp để mua hàng thì ko vấn đề j lắm

Mình sp theo những gì mình biết. còn cái chính của mình là sp limit :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,781
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week