Cần tìm hướng đi cho tương lai dài hạn

Doan200

Newbie
Reactions
8
MR
0.377
Phân vân về hướng đi , sau khoảng 1 tuần làm ks em thấy khá chán và nản em ko biết nên đi đâu để kiếm công việc thời gian rảnh rỗi mong các tiền bối giúp đỡ

Khuyên chân thành thím nên bỏ cái mmo này đi nếu thím ko thực sự nắm bắt dc nó, nó có thể là cái kho vàng vô tận để thím đào hoặc có thể nó sẽ là cái hố sâu trôn thím xuống đáy và mãi ko tìm dc nối đi, nên nếu có nghề gì tốt mà còn trẻ nên bươm trải ngoài đời sẽ có nhiều cơ hội hơn. Khuyên Chân Thành

Upvote 0
tối làm 1 chút từ 7 - 9 giờ là ok ròi = công nhân tăng ca thoi, mà dạy tư 1hs/500k tháng cần chạy 20hs là ok, thấy chỗ e mấy ông thầy bà cô mở lớp đầy :popo_adore:
ở em 300k/hs/tháng/8 buổi (mỗi buôỉ 1,5 tiếng) :popo_cry::popo_cry: nói tóm nghề giáo giờ đói lắm ~~ tr gv được kinh trọng giờ coi như ***

Upvote 0
Phân vân về hướng đi , sau khoảng 1 tuần làm ks em thấy khá chán và nản em ko biết nên đi đâu để kiếm công việc thời gian rảnh rỗi mong các tiền bối giúp đỡ

MMO giờ khoai hơn xưa nhiều rồi, MMO bây giờ cũng phải đầu tư kiến thức, tiền bạc và thời gian nữa

Upvote 0
sợ thật. mới ngồi trên ghế nhà trường đã biết kiếm việc ở mmo. bằng tuổi mình chắc đi lambor quá :popo_big_smile:
bằng tuổi b thì mình vẫn chăn trâu cắt cỏ thôi.

Upvote 0
vậy chứ khó ăn lắm Bác :popo_cry::popo_cry: giờ hành chính thì cả tuần. có bao nhiêu thời gian dư giả đâu, nếu cay cuốc như trâu dạy nguyên ngày,đem dạy thêm thì dc ... ~~ như vậy thì đâu phải là sống nữa :popo_cry::popo_cry::popo_cry: đó là mấy môn tự nhiên .. chứ mấy môn xã hội thì sấp mặt *** có muốn dạy thêm cũng khó vê lều
Em học xã hội mà định hướng sau này chọn nghành truyền thông báo chí hoặc truyền thông maketing :)))))

Upvote 0
Em học xã hội mà định hướng sau này chọn nghành truyền thông báo chí hoặc truyền thông maketing :)))))
qua maketing thì ổn đấy, đừng làm nhà báo =))

Upvote 0
thử hết mình thui ~~ Cứ riêng bản thân mình và cả đám bạn nữa ! thời đi học thì sau này quyết định nghề đó ! Nhưng sau khi học 4 - 5 đh xong thì mỗi thằng mỗi nơi ! chả được mấy đứa giống ý định ban đầu 😅😅😅

Upvote 0
thử hết mình thui ~~ Cứ riêng bản thân mình và cả đám bạn nữa ! thời đi học thì sau này quyết định nghề đó ! Nhưng sau khi học 4 - 5 đh xong thì mỗi thằng mỗi nơi ! chả được mấy đứa giống ý định ban đầu 😅😅😅
Yeb,cố gắng thôi ạ em ban đầu chọn công nghệ thông tin ấy nhưng cảm thấy mình chỉ có kỹ năng thôi chứ không phải thể mạnh nên thôi :(( chưa kể em còn học xã hội

Upvote 0
Upvote 0
ks = khảo sát hay khách sạn :popo_big_smile:

nếu là khách sạn thì phải có mối ngon cho khách sộp :popo_still_dreaming:

Upvote 0
khảo sát chứ em ko phải phi công lái máy bay đâu mà bác hỏi thế
Uhm, mềnh chỉ chém gió cho vui thôi, thực ra mấy topic hỏi kiểu này chẳng ai chia sẻ miếng cơm đang ăn ngon cho người lạ đâu bạn ơi, trừ các thành phần câu ref hoặc lôi kéo ib vùng kín mấy chuyện mà niu bi không tỉnh đòn rất dễ dính bẫy để rồi tiền mất tật mang ... (xin lỗi mềnh ko có ý vơ đũa cả nắm đâu nhưng thực sự thì >95% hiện nay nó thế đấy :popo_big_smile:)

Tốt nhất bạn nên tự thân vận động mà va chạm với các mảng mmo rồi tự rút ra mảng phù hợp để theo đuổi thôi.

Gút lắc bạn ;)

Upvote 0
Nếu đủ kiên trì thì cứ chiến mạnh mảng nuôi GA hoặc youtube mà không quan tâm các mạng khác, mình tin sẽ ra thu nhập sau vài năm. Bạn làm các mảng khác thì không cẩn thận sẽ lạc vào ma trận không lối thoát rồi tay trắng out rất cao.

Upvote 0
Giờ mmo kiếm tiền lẻ thì được bạn ạ. Bạn muốn kiếm nhiều thì cần phải đầu tư (1 2 trăm củ) vì giờ cạnh tranh nhiều nên không thể làm thủ công được.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,318
170,445
Latest member
Lucdolax7

Most viewed of week

Most viewed of week

Back