Cần tìm hướng đi cho tương lai dài hạn

Doan200

Newbie
Reactions
8
MR
0.375
Phân vân về hướng đi , sau khoảng 1 tuần làm ks em thấy khá chán và nản em ko biết nên đi đâu để kiếm công việc thời gian rảnh rỗi mong các tiền bối giúp đỡ

Bỏ MMO đi bạn :))) ra ngoài mà bươn khuyên thật k joke

Upvote 4
Solution
Phân vân về hướng đi , sau khoảng 1 tuần làm ks em thấy khá chán và nản em ko biết nên đi đâu để kiếm công việc thời gian rảnh rỗi mong các tiền bối giúp đỡ
Khó ! mmo làm thêm kiếm tiền uống cafe thì dc ! chứ làm kiếm sống thì khó ;

Upvote 0
Khó ! mmo làm thêm kiếm tiền uống cafe thì dc ! chứ làm kiếm sống thì khó ;
quan trọng bạn này học gì nữa, nếu c3 nghỉ thì đi học nghề đã, chứ mmo ko dễ ăn như xưa đâu:popo_big_smile:

Upvote 0
quan trọng bạn này học gì nữa, nếu c3 nghỉ thì đi học nghề đã, chứ mmo ko dễ ăn như xưa đâu:popo_big_smile:
bay giờ nhà nhà làm mmo người người làm mmo mà :popo_cry::popo_cry::popo_cry:

Upvote 0
bay nhà nhà làm mmo người người làm mmo mà :popo_cry::popo_cry::popo_cry:
học dev thì dễ thở khi vào mmo chứ, e ngành như Y mò sml luôn mới đủ tiền ăn:popo_adore::popo_adore::popo_adore:

Upvote 0
học dev thì dễ thở khi vào mmo chứ, e ngành như Y mò sml luôn mới đủ tiền ăn:popo_adore::popo_adore::popo_adore:
:popo_cry::popo_cry::popo_cry: tốn thời gian thui !! chứ em cũng chuyên hóa giờ cũng qua mmo thui :popo_cry::popo_cry: gv nghèo vê lều

Upvote 0
:popo_cry::popo_cry::popo_cry: tốn thời gian thui !! chứ em cũng chuyên hóa giờ cũng qua mmo thui :popo_cry::popo_cry: gv nghèo vê lều
giáo viên thì đi dạy ở ngoài mới giàu được bác ạ =))

Upvote 0
giáo viên thì đi dạy ở ngoài mới giàu được bác ạ =))
vậy chứ khó ăn lắm Bác :popo_cry::popo_cry: giờ hành chính thì cả tuần. có bao nhiêu thời gian dư giả đâu, nếu cay cuốc như trâu dạy nguyên ngày,đem dạy thêm thì dc ... ~~ như vậy thì đâu phải là sống nữa :popo_cry::popo_cry::popo_cry: đó là mấy môn tự nhiên .. chứ mấy môn xã hội thì sấp mặt *** có muốn dạy thêm cũng khó vê lều

Upvote 0
vậy chứ khó ăn lắm Bác :popo_cry::popo_cry: giờ hành chính thì cả tuần. có bao nhiêu thời gian dư giả đâu, nếu cay cuốc như trâu dạy nguyên ngày,đem dạy thêm thì dc ... ~~ như vậy thì đâu phải là sống nữa :popo_cry::popo_cry::popo_cry: đó là mấy môn tự nhiên .. chứ mấy môn xã hội thì sấp mặt *** có muốn dạy thêm cũng khó vê lều
tối làm 1 chút từ 7 - 9 giờ là ok ròi = công nhân tăng ca thoi, mà dạy tư 1hs/500k tháng cần chạy 20hs là ok, thấy chỗ e mấy ông thầy bà cô mở lớp đầy :popo_adore:

Upvote 0
Đây có lẽ là món ngon nhất rồi! Không cần: nhiều thiết bị, nhiều chi phí, nhiều kiến thức,,,cũng có thể thu về $
Còn lâu dài thì làm KS có chút đỉnh $$$ thì Bạn có thể xem các Level của MMO4ME để đi tiếp!

Upvote 0
em ngồi ghế nhà trường bươn kiểu gì anh:D:D:D
còn học à, nếu khó khăn thì ra mấy chỗ xin làm bưng bê cafe ấy, mmo không dành cho người không có thời gian:popo_big_smile:

Upvote 0
ra làm top-top cổ xuý mấy cái tệ nạn. đảm bảo tiền vô nườm nượp

Upvote 0
Upvote 0
Upvote 0
tối làm 1 chút từ 7 - 9 giờ là ok ròi = công nhân tăng ca thoi, mà dạy tư 1hs/500k tháng cần chạy 20hs là ok, thấy chỗ e mấy ông thầy bà cô mở lớp đầy :popo_adore:
Giờ dạy thêm bão hòa rùi bác, tình hình khó khăn bọn trẻ mở Youtube học ở nhà hết. Dạy thêm cũng chả được bao nhiêu nữa :popo_baffle:. Công nhận giáo viên hẻo thật.

Trước mình ko thích việc dạy thêm lắm, nhưng giờ nhìn lương giáo viên thì mình cũng hiểu lý do dạy thêm tràn lan như vậy.:popo_beat_shot:

Upvote 0
em ngồi ghế nhà trường bươn kiểu gì anh:D:D:D
nói được câu này thì anh không còn gì để tư vấn em nữa.
Ngày xưa anh đi học cấp 2 mỗi chiều thứ 7+ chủ nhật a đi làm nông thuê để kiếm tiền ngồi net mò MMO đấy. :)

Upvote 0
ngày xưa có phải ai cũng có máy tính cá nhân và internet đâu, tranh thủ 1- 2h ra ngồi net :)) tọc tạch tìm hiểu, chứ chưa làm đã thấy khó thì đúng là ko còn gì để nói :)))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back