Report Cần pro về phần mềm diệt virus giúp đỡ gấp

andloveme

Verified
Reactions
258
MR
0.183
Insuree Balance
0
Chuyện là như vậy trước mình có mua lại phần mềm check acc
xong mình có share lại với 1 đứa em. Trước khi lưu acc về máy mình đã scan trên vírus jotti kết quả an toàn nhưng nay scan lại lại thấy có virus
Máy mình có cài đóng băng

Link quét ngày 26/9: http://virusscan.jotti.org/vn/scanr...5ff0/07a27fcc048d2e2551163732906b1a5747be2d48

Link quét ngày hôm nay: http://virusscan.jotti.org/vn/scanr...92d1/3e73f224948236acb4c2b5b50b8a5650a0202d1e

2 file có dung lượng y như nhau mà kết quả scan lại khác nhau có pro nào giải thích dùm mình chút được không. Tiện cho mình hỏi con vỉrus mà phần mềm mới scan được là loại gì

Last edited:
File này bản thân nó ko có vírus , mà nó bị virus trong máy cậu tấn công , làm nó bị nhiễm thêm .

Máy có virus từ trước chứ ko phải là tool này có virus =.=

Upvote 0
File này bản thân nó ko có vírus , mà nó bị virus trong máy cậu tấn công , làm nó bị nhiễm thêm .

Máy có virus từ trước chứ ko phải là tool này có virus =.=
pro cho hỏi nếu bị nhiễm vỉrus thì file có nặng thêm không nhỉ :D

Upvote 0
pro cho hỏi nếu bị nhiễm vỉrus thì file có nặng thêm không nhỉ :D

tuỳ lại virus tùy mục tiêu của nó , nhưng các loại nguy hiểm thường là ko đâu .

http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=124986

đừng nghĩ đóng băng là an toàn , với công nghệ bây giờ thì đóng băng chỉ tiện để làm offer thôi , còn đóng băng chẳng có tí ý nghĩa nào với virus cả .

máy chỉ có đóng băng = ko được bảo vệ trước virus = mất thông tin =.=

Upvote 0
đóng băng thời điểm nào vậy, nếu đóng băng trước khi quét thì đương nhiên virus vẫn còn sau khi khởi động lại máy

Upvote 0
đóng băng thời điểm nào vậy, nếu đóng băng trước khi quét thì đương nhiên virus vẫn còn sau khi khởi động lại máy
mình mở đóng băng tải file về quét giải nén rồi đóng cậu ạ

Upvote 0
bạn dùng spyhunter quét thử cái này phải mua và giá hơi mắc 40$/6 tháng, nhưng nếu chỉ quét thôi thì bạn dow về rồi quét xem thử nó có báo gì ko, nếu có thì xử lý = tay cũng đc

Upvote 0
tuỳ lại virus tùy mục tiêu của nó , nhưng các loại nguy hiểm thường là ko đâu .

http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=124986

đừng nghĩ đóng băng là an toàn , với công nghệ bây giờ thì đóng băng chỉ tiện để làm offer thôi , còn đóng băng chẳng có tí ý nghĩa nào với virus cả .

máy chỉ có đóng băng = ko được bảo vệ trước virus = mất thông tin =.=
bác xem hộ mình 2 con trên có nguy hiểm không
Có ai biết vọc tools ko nhỉ xem hộ mình có virus hay ko hay nhầm vs autoit @@

Upvote 0
mình mở đóng băng tải file về quét giải nén rồi đóng cậu ạ
vậy có thể trước đó bạn scan nhưng không để action delete mà nó chỉ đóng băng con virú đó thì nó vẫn còn nhưng nó sẽ ko hoạt động khi nào còn phần mềm diệt virus bật

Upvote 0
vậy có thể trước đó bạn scan nhưng không để action delete mà nó chỉ đóng băng con virú đó thì nó vẫn còn nhưng nó sẽ ko hoạt động khi nào còn phần mềm diệt virus bật
mình chỉ scan bằng virus jotti thôi cậu, Máy mình ko bao giờ down hay vào web linh tinh khi nào thật sự cần phần mềm gì mình mới mở đóng băng cậu ạ tin tưởng nó quá chăng@@

Upvote 0
Upvote 0
bác xem hộ mình 2 con trên có nguy hiểm không
Có ai biết vọc tools ko nhỉ xem hộ mình có virus hay ko hay nhầm vs autoit @@

virus thì con nào chẳng nguy hiểm -.- . có ai rỗi hơi đi viết virus cho vui nhà vui cửa đâu .

con này có khả năng tự lây nhiễm sang các file khác , và ăn cắp thông tin thôi

Upvote 0
virus thì con nào chẳng nguy hiểm -.- . có ai rỗi hơi đi viết virus cho vui nhà vui cửa đâu .

con này có khả năng tự lây nhiễm sang các file khác , và ăn cắp thông tin thôi
vậy hả bác vậy giờ phải tìm người vọc tools + xem nó xuất phát từ đâu thôi

Upvote 0
up ai có khả năng kiểm tra trong file có virus không

Upvote 0
lạy hồn , vọc thì cũng chỉ biết là nó có hay không , chứ có phải cảnh sát đâu mà bắt nó khai là nhiễm từ đâu và nhiễm như thế nào .

cài bit defender vào để quét hết cả máy đi , ngồi đợi cái gì nữa ?

Upvote 0
Bác thớt còn file gốc không?
Bác dùng MD5 checker kiểm tra mã MD5 của 2 file, nếu khác nhau thì là 2 file riêng biệt, một cái có bọ, một cái sạch :D
Nếu giống nhau thì vấn đề ở trang web, có thể nó nhận diện sai, hoặc do AV update .v.v.
Bác thử scan trên VirusTotal.com nữa xem nào.

Upvote 0
mình bị virus autorun.inf xoá không hết, ổ đĩa nào cũng có, mỗi ổ đĩa tạo ra 1 file exe nữa không xoá rồi lại có lại mong các bro giúp cách diệt

Upvote 0
máy win 10 có sẵn chặn virút rồi mà

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week