Request Cần những gì trước khi bước vào con đường trade coin?

myanh220

Newbie
Reactions
39
MR
0.000
Như tiêu đề cần lắm những pro vào cho ý kiến, chia sẽ kinh nghiệm, tạo bang phái nhận đồ đề ạ.:eek:

không yếu tim :p

Upvote 0
trade coin này kị nhất là ai có bệnh chuym thòng, nếu ai có bệnh này mà ham hố thì nên chuẩn bị sẵn 1 chùm dây thun buộc chuym lại khi thị trường đi ngược lại lúc mình vào lệnh

Upvote 0
Chỗ nào có mấy tiền bối bàn luận chiến trường e vào hóng hớt với..:D
Vào box news ấy, cái thread nào nhiều page nhất thì chui vào
trade coin này kị nhất là ai có bệnh chuym thòng, nếu ai có bệnh này mà ham hố thì nên chuẩn bị sẵn 1 chùm dây thun buộc chuym lại khi thị trường đi ngược lại lúc mình vào lệnh
Chuẩn bác, mém xón đái vài lần vì ngồi coi giá nó tụt khi vừa múc xong. :D

Upvote 0
Cao nhân hả bác
không bác ơi, kinh nghiệm thôi, bác chỉ liếc sơ qua cái graph thôi, nó không quan trọng bằng margin, thường thì Tây có margin tốt là có profit, với lại long term ( dài hạn) short term ( ngắn hạn), trade chéo các coin với nhau tỷ lệ rate dựa theo margin. Còn mấy cái khoá học của Việt mình trên mạng đừng làm theo tổ nhất đầu, tốt nhất bác cứ theo YTB mấy bác Tây hướng dẫn, cứ dựa tình hình main coin (BTC) mà phang

Upvote 0
không bác ơi, kinh nghiệm thôi, bác chỉ liếc sơ qua cái graph thôi, nó không quan trọng bằng margin, thường thì Tây có margin tốt là có profit, với lại long term ( dài hạn) short term ( ngắn hạn), trade chéo các coin với nhau tỷ lệ rate dựa theo margin. Còn mấy cái khoá học của Việt mình trên mạng đừng làm theo tổ nhất đầu, tốt nhất bác cứ theo YTB mấy bác Tây hướng dẫn, cứ dựa tình hình main coin (BTC) mà phang
E còn chưa biết margin là gì...

Upvote 0
Kinh nghiệm lẫn tinh thần, cảm giác, tự tin. Nói thì dễ nhưng thực hành rất khó bác à. Cái này không cheat, ko hack hay scam, hay fake này nọ. Đơn giản là dựa vào tình hình thị trường với nếu bác có đào coin bác sẽ "cảm nhận" giá lên hoặc xuống-> cái này đặc biệt cũng quan trọng vì dựa vào "worker" ( trong trade coin) farmer (trong game).
E ủng hộ hai tay bác tham gia trade coin, còn mấy cái Forex hay Binary, Poker này nọ đừng tham gia làm gì.
Tip: main coin nắm rate sau đó nếu dựa vào cái bác đang đào mà cảm nhận, học thuộc rate mỗi ngày như ăn cháo.
Bác nào trùm trade in game chơi máy cái coin ảo này hơi bị ngon, e auto bot bị banned acc nhiều quá nên chán lên 4forum share
Thầy ơi nhận con một lậyo_O

Upvote 0
E còn chưa biết margin là gì...
Margin trong trade coin theo e hiểu là biên độ giữa mua và bán, ví dụ bác có con x : 0.001 buy , bác sale 0.00112 bác sẽ lời 0.00012, nhưng cái lời bác sẽ có bao nhiêu amount và trong thời gian bao lâu, trong khoảng đó bác xem cá mập nó đang ở đâu. Nếu cá mập đang thao túng nhanh thì bác bán nhanh bác lời, còn cá mập đang sale quick thì bác phải đợi
p/s: ben minh hay co thoi quen nhin graph ma phan doan, neu phan doan vay giong minh minh dang danh bai, ben Tay ho nhin cai margin va nhin thang ca map, cai hay cua trade coin la khi dao nam ty le no se bung ra thi truong nhieu hay it, gio ca map di shack ga la gio nao vd thuong gio UK, US nua dem ca map ra rat nhieu ma ne

Last edited:
Upvote 0
Margin trong trade coin theo e hiểu là biên độ giữa mua và bán, ví dụ bác có con x : 0.001 buy , bác sale 0.00112 bác sẽ lời 0.00012, nhưng cái lời bác sẽ có bao nhiêu amount và trong thời gian bao lâu, trong khoảng đó bác xem cá mập nó đang ở đâu. Nếu cá mập đang thao túng nhanh thì bác bán nhanh bác lời, còn cá mập đang sale quick thì bác phải đợi
p/s: ben minh hay co thoi quen nhin graph ma phan doan, neu phan doan vay giong minh minh dang danh bai, ben Tay ho nhin cai margin va nhin thang ca map, cai hay cua trade coin la khi dao nam ty le no se bung ra thi truong nhieu hay it, gio ca map di shack ga la gio nao vd thuong gio UK, US nua dem ca map ra rat nhieu ma ne
:confused::confused:Mông lung luôn...bác có zalo fb cho e xin, khi nào ko thông xin chỉ dẫn:p

Upvote 0
Làm mới có kết quả. Bàn luận ko ra kết quả.
Muốn hiểu cái gì thì trực tiếp làm việc đó, sai rút kinh nghiệm, còn ý chí thì còn cơ hội thành công, ý chí mất thì thất bại thảm hại. Thương trường là chiến trường. Kinh nghiệm mỗi người một khác không ai giống ai. Kinh nghiệm lúc này đúng lúc khác sẽ không đúng.
Đúc kết: mở tài khoản- nạp tiền- và trade- tận hưởng cảm giác của chính bản thân.

Upvote 0
Đã và đang trade nhưng noob quá nên lời ko bõ công
Làm mới có kết quả. Bàn luận ko ra kết quả.
Muốn hiểu cái gì thì trực tiếp làm việc đó, sai rút kinh nghiệm, còn ý chí thì còn cơ hội thành công, ý chí mất thì thất bại thảm hại. Thương trường là chiến trường. Kinh nghiệm mỗi người một khác không ai giống ai. Kinh nghiệm lúc này đúng lúc khác sẽ không đúng.
Đúc kết: mở tài khoản- nạp tiền- và trade- tận hưởng cảm giác của chính bản thân.

Upvote 0
e cũng new, la liếm bữa giờ cũng ko bỏ, đang định theo học mấy khóa pro trên fb mà sv ko đú nổi học phí
thôi thì ôm coin tiềm năng vậy

Upvote 0
4rum ta cũng rất là nhiều các bác trader và nhờ có topic gãi đúng chỗ ngứa này nên nhiều bác đã điểm danh tại đây...:D

Ở trên này đã có nhiều bác nói các ý đúng rồi ạ...Em xin phép được bổ sung một ý khá quan trọng mà có khá nhiều newbie bỏ qua hay từng mắc phải (em cũng sml): PHẢI CÓ NGUYÊN TẮC QUẢN LÝ VỐN.
Tại sao lại phải có nguyên tắc quản lý vốn. Không ai dám chắc nắm được 100% xu hướng lên xuống. Nếu không tự đề ra nguyên tắc quản lý vốn của riêng mình thì có đôi khi chỉ vào lệnh sai một tí thôi thì vốn để trade của bác về con số không.
Không chỉ riêng trade coin mà đầu tư nói chung đều thế. Tất tay hoặc phân bổ vốn quá lệch sẽ dẫn đến tình trạng bị phụ thuộc quá vào một dự án nào đó. Dự án bình thường không sao nhưng có vấn đề thì mọi công sức đổ xuống sông xuống bể.:(

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back