Ask Cần help về vấn đề mở dispute paypal

Justchinh

Newbie
Reactions
1
MR
0.080
Mình mua tài khoản Game sau 1 tuần thì bị Lock. Thằng bán có bảo nếu có vấn đề gì thì thế cái tài khoản khác mà giờ mình ko muốn mua nữa sợ bị lock tiếp. Giờ mình mở dispute paypal thì có thành công ko? thằng bán có add tracking fake cuả ups. Lên tra thì ko tìm ra. Mình có chụp lại bằng chứng tài khoản bị Lock. Mình mail paypal, pp kêu mở dispute đi mục “ hàng hoá ko như mô tả”. Theo mn thì case này mình có khả năng thắng ko? Có nên call paypal ko và dùng số nào để call quốc tế? Mong các cao nhân chỉ giáo case này.

chơi thế ... sao chơi bền đây!? o_O o_O o_O
trước khi mua người bán đã bảo là có vấn đề gì thì thay Acc mới. Em trả cả trăm $ cho acc ko lẽ xài được 1 tuần rồi tắt điện. lúc e mua e hỏi nó cả chục lần nếu mua chắc chắn là không bị gì. Nó bảo ừ cứ xài đi cam đoan k vấn đề.

trời, acc mua lại thì cũng chỉ có khả năng % thôi chứ. Bác chơi vậy acc kia họ bị low trust limit =))

Còn nhận định kèo thì ko chắc ăn phần thắng cho bác đâu.

trước khi mua người bán đã bảo là có vấn đề gì thì thay Acc mới. Em trả cả trăm $ cho acc ko lẽ xài được 1 tuần rồi tắt điện. lúc e mua e hỏi nó cả chục lần nếu mua chắc chắn là không bị gì. Nó bảo ừ cứ xài đi cam đoan k vấn đề.

thật ra là hông có muốn bàn chuyện nhưng đã có ý thì ... : (được biết) theo thỏa thuận là acc có vấn đề thì đổi cái khác (vòng tuần hoàn cho đến khi bên bán hông bảo hành rồi tính ...) khi đã mua là đã chấp nhận giao kèo ... còn muốn lấy lại $ thì bàn lại (chẳn hạn: lấy lại 30% - 50% - 70%) và đồng ý hay hông do bên kia hoàn toàn quyết (giả sử: họ hông chịu thì củng phải chấp nhận)

đây là cách cư xử cá nhân tui, chứ không như ... o_O o_O o_O

lưu ý: tui ứ biết bên bán là ai mà cùng phe

(chưa bàn chi tiết cách dùng đúng sai ... vân vân)

:popo_feel_good::popo_feel_good::popo_feel_good:

trời, acc mua lại thì cũng chỉ có khả năng % thôi chứ. Bác chơi vậy acc kia họ bị low trust limit =))

Còn nhận định kèo thì ko chắc ăn phần thắng cho bác đâu.
Thật ra thì e đang thương lượng với seller để họ refund lại mà nhắn mấy bữa ko thấy hồi âm gì. Tài khoản cũ thì bảo để gỡ nếu không được thì thay tk mới. Nay em vô thấy vẫn lock. Cũng 2 tuần rồi. Cái bực mình là mới xài được 1 tuần thì bị lock. Chứ xài 2 năm e bỏ cũng được. Cam kết bán hàng mà nhận ko đúng thì có quyền đòi lại chứ bác.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,541
170,633
Latest member
pst
Back
Top Bottom