Cần giúp về domain!!!

TrafficServices

Vip
Verified
Reactions
1,847
MR
0.623
$200.00
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình có làm 1 site nhỏ nhỏ cho AE gõ captcha, ko hiểu sao cái tên miền của mình vào page nào nó cũng chỉ ra www.captchavietnam.com chứ ko ra thêm đằng sau. Ví dụ web khác vào page trang chủ nó sẽ để www.24h.com.vn/trangchu nhưng web mình thế nào nó cũng chỉ là www.captchavietnam.com. Mong các bác giúp đỡ. :binhsua25:

Hasunny

Banned
Reactions
83
MR
0.000
Cái này chắc phải do code chứ không phải do tên miền, anh phải hỏi người đã code cho site anh thì chắc họ biêt.

Nếu hosting bạn hỗ trợ add domain thì add bạn nó vào hosting đang sử dụng luôn. Còn không bạn phải thuê một hosting mới. Bây giờ domain đang sử dụng chỉ để nó load cái trang weebly bên trong nó. Không phải domain chính nên nó k có chuyển đc.

Nếu hosting bạn hỗ trợ add domain thì add bạn nó vào hosting đang sử dụng luôn. Còn không bạn phải thuê một hosting mới. Bây giờ domain đang sử dụng chỉ để nó load cái trang weebly bên trong nó. Không phải domain chính nên nó k có chuyển đc.

Cảm ơn bạn nha, để mình xem lại thử!!!

tnhieu34

Hero
Reactions
320
MR
0.001
<html><head></head><frameset border="0" rows="100%,*" cols="100%"
frameborder="no"><frame name="TopFrame"
scrolling="yes" noresize src="http://tuyetmuahe.weebly.com/"><frame name="BottomFrame" scrolling="no"
noresize><noframes></noframes></frameset></html>

Đây là code trên trang wed của bạn
Do bạn dùng lồng "tuyetmuahe.weebly.com" vào trang web của bạn
Nếu bạn muốn giống như 24h.com.vn thì bạn phải trỏ tên miền về hosting của bạn luôn

<html><head></head><frameset border="0" rows="100%,*" cols="100%"
frameborder="no"><frame name="TopFrame"
scrolling="yes" noresize src="http://tuyetmuahe.weebly.com/"><frame name="BottomFrame" scrolling="no"
noresize><noframes></noframes></frameset></html>

Đây là code trên trang wed của bạn
Do bạn dùng lồng "tuyetmuahe.weebly.com" vào trang web của bạn
Nếu bạn muốn giống như 24h.com.vn thì bạn phải trỏ tên miền về hosting của bạn luôn

Nhưng cái weebly.com mình ko thấy chỗ nào để trỏ cả! :binhsua37:

minhanh412

Newbie
Reactions
65
MR
0.000
Mình có làm 1 site nhỏ nhỏ cho AE gõ captcha, ko hiểu sao cái tên miền của mình vào page nào nó cũng chỉ ra www.captchavietnam.com chứ ko ra thêm đằng sau. Ví dụ web khác vào page trang chủ nó sẽ để www.24h.com.vn/trangchu nhưng web mình thế nào nó cũng chỉ là www.captchavietnam.com. Mong các bác giúp đỡ. :binhsua25:

Bạn muốn khi gõ vào www.capchavietnam.com rùi enter nó hiện ra www.capchavietnam/(cái gì chỗ này) thì đó là phần liên quan đến hostting
1. Hostting phải hỗ trợ file htacess
2. Bạn phải thêm 1 số code trong đoạn htacess này nó sẽ chuyển theo ý muốn của bạn
DEMO: nhiều forum sử dụng cách này

Bạn muốn khi gõ vào www.capchavietnam.com rùi enter nó hiện ra www.capchavietnam/(cái gì chỗ này) thì đó là phần liên quan đến hostting
1. Hostting phải hỗ trợ file htacess
2. Bạn phải thêm 1 số code trong đoạn htacess này nó sẽ chuyển theo ý muốn của bạn
DEMO: nhiều forum sử dụng cách này
Mình dùng host free nó ko có 2 vấn đề mà bạn nói :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,781
176,234
Latest member
vuicode

Most viewed of week

Most discussed of week