Help Cần giúp kết nối mySQL vào NetBean.

smilepro

Junior
Reactions
78
MR
0.682
Như tiêu đề,
Có bro nào biết cách kết nối một php project vs mysql trong netbean không ạ?
Cần sự giúp đỡ của mọi người :(

Mình thắc mắc tại sao code PHP lại dùng Netbeans?
Do trước đó mình code java (cơ bản thôi) nhưng mình không học về code, chỉ tự mò mẫm rồi làm nên mình quen vs cái netbean này rồi. Tiện đây bạn cho mình hỏi. dùng notepad++ kết nối tới server nhỏ local sẽ tiện hơn là netbean phải không bạn?

Do trước đó mình code java (cơ bản thôi) nhưng mình không học về code, chỉ tự mò mẫm rồi làm nên mình quen vs cái netbean này rồi. Tiện đây bạn cho mình hỏi. dùng notepad++ kết nối tới server nhỏ local sẽ tiện hơn là netbean phải không bạn?
Làm trên local thì nên tải: Xampp (Phần mềm môi trường) + IDE Visual Studio Code (Công cụ viết code)

Làm trên local thì nên tải: Xampp (Phần mềm môi trường) + IDE Visual Studio Code (Công cụ viết code)
Hiện tại mình đang dùng Xampp để kết nối đến con server đó... Mình muốn lấy dữ liệu trực tiếp trên server đó luôn. Nhưng mình ko hiểu cơ chế :(

Mình thường code từ index sang help rồi từ helper gọi về class. Nếu dùng PDO thì mình bỏ qua 2 bước đó luôn hay sao bác? Mong bác giúp đỡ thông não cho mình....
Mình nghĩ cái này sẽ giúp được.

Mình nghĩ cái này sẽ giúp được.
Cảm ơn bác! :D

Bác chắc ko có kiến thức cơ bản, mà học thẳng framework
Đúng rồi bác. Mình học helpdesk, nhưng công việc sếp bảo tìm tòi ròi làm cái ni cái kia, tuy chỉ là phần mềm local thôi nhưng mà em vẫn khốn khổ lắm bác ạ :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,443
169,780
Latest member
wookafrshow

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom