Solved cần giúp đỡ về Gift Card

TRANGSUSU

Newbie
Reactions
12
MR
0.001
Chuyện là em có làm off vs khảo sát mà họ trả bằng các hình thức như sau : paypal, check, visa (mấy cái này họ đòi là của người us mới được ) vì paypal em đã thử rút và để địa chỉ việt nam thì bị họ trả lại tài khoản, ngoài ra còn có các hình thức như eBay eGift Card,Best Buy eGift Card, Walmart eGift Card, Amazon.com Gift Card vậy cho em hỏi ở đây là 3 cái thằng eGift Card đấy là gửi qua mail em biết rồi, còn cái thằng Amazon.com Gift Card thì nó có phải là thẻ cứng của amz hay là gửi qua mail luôn các bác nhỉ? amz nó có eGift Card không nhỉ? và em thấy đề thì mấy cái eGift Card của ebay, bb, walmart là chỉ sử dụng only us còn cái thằng amz nó chẳng đề gì cả tức là sử dụng đâu cũng được nhỉ? vậy cho em hỏi là :
1. trong các loại gift trên thì loại nào sẽ bán có giá trị nhất theo thứ tự từ cao tới thấp ạ
2. nếu rút Amazon.com Gift Card thì nó phải là gửi qua mail hay là gửi thẻ cứng về địa chỉ của mình ạ

Em cảm ơn các bác

agc tương tự mấy thằng kia thôi, vẫn gửi qua mail (như thẻ cào điện thoại)

1) tất cả như nhau thôi nhưng, đôi khi do nhu cầu thương buôn nâng lên tí chênh lệch

2) dùng để add vào mua hàng

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
agc tương tự mấy thằng kia thôi, vẫn gửi qua mail (như thẻ cào điện thoại)

1) tất cả như nhau thôi nhưng, dôi khi do nhu cầu thương buôn nâng lên tí chênh lệch

2) dùng để add vào mua hàng

Cảm ơn bác rất dễ hiểu, nhưng mà sao em thấy giá bán các loại trên 4rum khác nhau lắm bác, với cái 3 cái loại gift kia nó chỉ cho dùng only us còn cái amz thì nó không ghi only us là sao bác nhỉ?

Upvote 0
Cảm ơn bác rất dễ hiểu, nhưng mà sao em thấy giá bán các loại trên 4rum khác nhau lắm bác, với cái 3 cái loại gift kia nó chỉ cho dùng only us còn cái amz thì nó không ghi only us là sao bác nhỉ?

vì amz ngoài us có uk, ca, au ... do họ hông ghi thôi vì mặc nhiên là us

muốn được giá, cần tìm thương buôn trước ... xem họ đang rất cần loại nào thì lấy cái đó sẽ được giá hơn

Upvote 0
- Về AMZ GC, có 1 số site mặc định nó sẽ là eGift và được thanh toán thẳng qua email. 1 số site nó sẽ phân chia cẩn thận là AMZ gift card voucher (gửi về nhà) và AMZ eGift (qua email). Tốt nhất nên contact hỏi support của site thẳng.
- AMZ GC có us, uk, jp, de....site ko ghi thì nó là us. Site cẩn thận thì sẽ ghi rõ, như câu trên, hỏi support luôn cho chắc.
- Giá bán thì tất nhiên AMZ luôn luôn dc giá và ổn định nhất, dễ bán nhất, kiểu gì cũng bán được, bất cứ country nào luôn. Tiếp tới là walmart giá cũng rất ngon nhưng nếu có sll thì ko ra lẹ như AMZ, bestbuy ít nhu cầu hơn walmart 1 chút. Còn ebay thì ko nên rớ tới, hiện tại nhiều ae checkout nói không với ebay egift vì nhiều lí do, nếu ko có đầu ra cố định đặt sẵn thì tốt nhất né nó ra.
=> tóm lại, contact support hỏi thẳng cho lẹ vụ amz rồi pick nó làm thanh toán mặc định luôn cho dễ bán. À sắp tết rồi, có bán thì bán lẹ, tết rớt giá ghê lắm.

Upvote 0
- Về AMZ GC, có 1 số site mặc định nó sẽ là eGift và được thanh toán thẳng qua email. 1 số site nó sẽ phân chia cẩn thận là AMZ gift card voucher (gửi về nhà) và AMZ eGift (qua email). Tốt nhất nên contact hỏi support của site thẳng.
- AMZ GC có us, uk, jp, de....site ko ghi thì nó là us. Site cẩn thận thì sẽ ghi rõ, như câu trên, hỏi support luôn cho chắc.
- Giá bán thì tất nhiên AMZ luôn luôn dc giá và ổn định nhất, dễ bán nhất, kiểu gì cũng bán được, bất cứ country nào luôn. Tiếp tới là walmart giá cũng rất ngon nhưng nếu có sll thì ko ra lẹ như AMZ, bestbuy ít nhu cầu hơn walmart 1 chút. Còn ebay thì ko nên rớ tới, hiện tại nhiều ae checkout nói không với ebay egift vì nhiều lí do, nếu ko có đầu ra cố định đặt sẵn thì tốt nhất né nó ra.
=> tóm lại, contact support hỏi thẳng cho lẹ vụ amz rồi pick nó làm thanh toán mặc định luôn cho dễ bán. À sắp tết rồi, có bán thì bán lẹ, tết rớt giá ghê lắm.

Tks anh ạ, SM và là idol của em rất chi tiết

Upvote 0
ebay hình như đang có giá nhất

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb