Cần giúp đỡ tư tưởng cho newbie

Reactions
37
MR
0.446
Như tiêu đề đã ghi và nói thêm là mình đang chán nản với nghề MMO quá.:) Từ khi tham gia chỉ có đồng lẻ thôi. Ai làm giàu được thì nói ra nhé cho minh theo với.

Last edited:
Làm giàu thì mình biết có nhiều người giàu nhờ làm MMO lắm.
Khuyên bạn thế này. Ngoại trừ Trade, ngược đám đông thì chết, thuận đám đông thì sống. Ở tất cả các dự án khác, chỉ cần đi ngược với đám đông, bạn sẽ thành công !
Mình chưa "ngộ" ra câu này, ngộ ra chết liền.

Upvote 0
Trên diễn đàn này, mình thấy cũng đủ kiến thức rồi
nói thật là chưa đủ đâu bạn, nếu bạn thắc mắc sao mình lại nói như vậy thì bạn hãy tìm pro có nick là dalat và xem chữ kí của pro đó thì bạn sẽ hiểu :)

Upvote 0
Dạ em xin phép hỏi thêm các bác bro "số tiền kiếm được trên từng trang web một như captcha hoặc ptc, ít như vậy càng an toàn không? Còn không dễ bị scam.

Upvote 0
Dạ em xin phép hỏi thêm các bác bro "số tiền kiếm được trên từng trang web một như captcha hoặc ptc, ít như vậy càng an toàn không? Còn không dễ bị scam.
Thường những trang uy tín sẽ trả tiền cho bạn ít tiền vì họ phải tính toán xem có đủ khả năng trả cho bạn và họ có lợi nhuận hay không, nhưng không phải những trang trả ít tiền là những trang uy tín.
Có những trang tuy trả tiền ít để đảm bảo lợi nhuận của họ nhưng vì 1 lý do nào đó thì cũng có thể scam, điển hình như trang Gogetsome của bạn v đó :).
Nói chung trên này không có gì đảm bảo với bạn được là nó 100% uy tín cả, nhưng những cái nào bạn đang chơi mà nó pay cho bạn thì hiện tại nó đang uy tín, bạn nên xem xét và nhận ra được nó có sắp scam hay chưa. Nếu bạn chơi free thì bạn cứ chơi đến khi nào nó hết trả cho bạn thì nó là scam, còn nếu bạn đầu tư bỏ vốn thì bạn nên học cách đối mặt với rủi ro và tìm cách hạn chế nó vì không có món đầu tư nào là không có rủi ro cả, kể cả việc bỏ tiền vào ngân hàng :)

Upvote 0
Gợi ý cho bạn scam cũng là một ngành rất nhanh giầu trong mmo này. Công việc nhẹ nhàng và kiếm rất nhiều tiền yêu cầu duy nhất là khéo ăn nói và biết cách để lấy được lòng tin của người khác. :D
Bác đừng dạy xấu người khác chứ, bạn ấy đi scam người khác thì lại khổ cho bạn ấy và người bị hại nữa :confused:

Upvote 0
Gợi ý cho bạn scam cũng là một ngành rất nhanh giầu trong mmo này. Công việc nhẹ nhàng và kiếm rất nhiều tiền yêu cầu duy nhất là khéo ăn nói và biết cách để lấy được lòng tin của người khác. :D
nghề này cũng khó lắm đấy, không dành cho newbie đâu :D

Upvote 0
Mình chưa "ngộ" ra câu này, ngộ ra chết liền.
Mình nói : " Ngoại trừ Trade, ngược đám đông thì chết, thuận đám đông thì sống. Ở tất cả các dự án khác, chỉ cần đi ngược với đám đông, bạn sẽ thành công ! "

Để mình giải thích kỹ hơn nha. :D

Ý mình nói là thế này:

Khi trade, bạn phải theo kịp với đám đông, đám đông mua giá pumb, đám đông xả , giá dump, đúng ko. Vậy phải bắt kịp xu hướng, mua khi giá đang đà tăng, và bán để chốt lãi khi có xu hướng lừng chừng lại và bắt đầu giảm

" Giống như một đám đông với sức mạnh khủng khiếp, được dẫn đầu bởi các nhà đầu tư lớn, những cái đầu có sạn trong việc lèo lái thị trường. Khi giá đang đà tăng, bạn chống lại đám đông phấn khích đó, họ sẽ nhanh chóng xé xác bạn với niềm tin sắt đá. Khi giá giảm, bạn đi ngược đám đông đang hoảng loạn, lo âu bỏ chạy thì bạn sẽ bị giẫm chết."
Cái này gọi là chạy theo xu hướng khi trade

Còn ở các lĩnh vực khác

VD Offer : khi tất cả mọi người cùng làm theo 1 cách, thì nó rất dễ nát, và sẽ dễ bị banned, khi đó bạn phải dùng mẹo riêng, để vượt qua, Vd cách chạy traffic, hoặc cách test 1 con off lạ để ăn riêng. Như vậy là ngược với đám đông

VD HYIP : khi tất cả mọi người nhao vào dep 1 site, admin Hyip đạt dc tham vọng với số tiền lớn, Scam luôn, bạn mất tiền
mình sẽ VD như ở site mx-instant khi lượng dep 44k và scam trong 1 ngày, chắc rất nhiều Member ở đây từng bị Scam ở site này. Nên ko chạy theo đám đông, check kỹ site và dep khi lượng dep trong tầm cảm thấy ko quá cao để đảm bảo an toàn cho vốn

VD ở Captcha : Ko có code load, proxy die, khi mọi người cùng sử dụng 1 loại proxy tên Fine proxy thì phải, và ssh thông thường, tuy giá rẻ nhưng lại khó login, load chậm , kick proxy lẫn nhau. Vậy điều cần thiết là tìm dc nguồn proxy hoặc ssh mới, giá phải chăng, thậm chí fix cả ID Pix để có code mà gõ ( hiện tại mình nghe nói bên Pix có 1 bạn fix ID với giá 1 $/ 1 ID, tìm dc mẹo vậy đi fix thuê thôi cũng ngon chứ, tuy mỗi ID chỉ cần fix 1 lần, nhưng vì load chậm nên mỗi người gõ 1 lượt cần login cả vài chục ID, nên tính ra số lượng ID cần fix khá là nhiều ) cái này cũng gọi là chạy ngược với cách mà đám đông đang làm

Upvote 0
Pro IT thì ăn cách khác bác, trên forum mình nhiều pro IT mà bác
Đúng là captcha giờ rất khó kiếm, còn bounty và airdrop thì phải kiên trì và không đc nản thôi bác :)
Biết tí lập trình thì đi code rồi bán product trên Envanto ấy, tax với fee hơi cao nhưng mà thu nhập ổn.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back