Ask cần giải đáp vấn đề về bán content

Cuongnhoc98

Newbie
Reactions
2
MR
0.034
Mình có làm 1 kênh youtube về game. Quay game xong edit lại mà mọi người hay gọi là funny moments đó. Mình dùng âm thanh và hình ảnh từ các meme trên internet thì đó là bán content phải ko ạ...rất mong được giải đáp và tiện thể cho e hỏi NET nào có thể gia nhập dc ạ e kênh nhỏ ạ

Mình có làm 1 kênh youtube về game. Quay game xong edit lại mà mọi người hay gọi là funny moments đó. Mình dùng âm thanh và hình ảnh từ các meme trên internet thì đó là bán content phải ko ạ...rất mong được giải đáp và tiện thể cho e hỏi NET nào có thể gia nhập dc ạ e kênh nhỏ ạ
Nội dung này bạn hoàn toàn nên làm. Vì tính sáng tạo có trong đó. Còn các đoạn cắt ghép vài giây và hình ảnh meme là được phép dùng.

Upvote 0
Khi nào bạn bật kiếm thì... khả năng bán content là chắc rồi! Còn lại Bạn làm content cho đối tác nhận về XXXX$ thì cũng làn bán đó nha!

Upvote 0
meme mà thuốc về mấy clip quay chơi cho vui , hay tiktok cũng đc thì ko bị bản quyền đâu
đúng rồi, dạng như dân ca , thì làm gì có bản quyền , trừ khi ngta bật kiếm tiền bản quyền với full clip đó thì chỉ có youtube nó tự bắt và tiền quảng cáo xuất hiện chuyển hêt về cho chủ đoạn clip đó

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,335
170,459
Latest member
Trantiennhat28

Most viewed of week

Most viewed of week

Back