Cần công việc ngày kiếm 20k /30k vnđ /1 ngày ạ

Username1

Newbie
Reactions
6
MR
0.075
Chào các anh, em newbie mới toanh mong các anh chỉ bảo để biết thêm.
Tình hình là em vừa học xong 12 ,học lực chỉ mức trung bình nghe lời phụ huynh nên đi làm Cty. Dạo này dịch quá nên cty cho nghỉ suốt , mày mò biết đến mmo.Em muốn kiếm thêm 1 khoản tiền nho nhỏ để mua 1 laptop hoặc đi học nghề gì đó , em năm sau có giấy đi nghĩa vụ thì nên đi không hay là đi học nghề? À hiện giờ em có 3 cái điện thoại cùi thì có làm được gì không? Mong các ai chỉ bảo ,em cám ơn ạ.

cùng câu hỏi nhưng khác cái là mình đang có việc làm giờ hành chính, đang muốn tìm hiểu để kiếm thêm khoản nho nhỏ hàng tháng. Mình cũng đang làm trên faucetcrypto và vài trang khảo sát nhưng k đc bnhieu, newbie nên tìm hiểu mọi thứ đều thấy mông lung
Nhỏ là bao nhiêu nhỉ?

Upvote 0
làm khảo sát bên này cũng oki nè e https://www.clixsense.com. Trước a kiếm đc nhiêu đây haha

Upvote 0
Chào các anh, em newbie mới toanh mong các anh chỉ bảo để biết thêm.
Tình hình là em vừa học xong 12 ,học lực chỉ mức trung bình nghe lời phụ huynh nên đi làm Cty. Dạo này dịch quá nên cty cho nghỉ suốt , mày mò biết đến mmo.Em muốn kiếm thêm 1 khoản tiền nho nhỏ để mua 1 laptop hoặc đi học nghề gì đó , em năm sau có giấy đi nghĩa vụ thì nên đi không hay là đi học nghề? À hiện giờ em có 3 cái điện thoại cùi thì có làm được gì không? Mong các ai chỉ bảo ,em cám ơn ạ.
Nên đi học nghề.

Upvote 0
I lost my house about 5 years ago, my credit was so poor that I had a ton of medical bills in collection, I couldn't afford to rent a comfortable home to live in, because even landlords run credit checks, it was the most horrible and screwed moment of my life . I knew I had to do something to get back on track and I read about this credit coach on Google Ransomware Credit ([email protected] ) who had helped so many people, so I gave him a try. I wrote a letter for each thing on my credit report, and he gave me the assurance that he will fix it. It looked weird to me at first but a month later my credit which was low increased which I also confirmed on the credit reporting agency file. This is totally incredible. I can now buy a home. Signing the papers in a week. Thanks Ransome
Hmmm ... @animax1991

Upvote 0
MMO khó và lâu, nhưng có thể bị scam bất cứ lúc nào.
-
LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH
Cố gắn đi làm ở bên ngoài sẽ thuận lợi cho bạn hơn. Biết là khó tìm việc nhưng đây là thời gian thử thách dành cho bạn, vượt qua được, ổn định rồi hãy nghĩ đến làm MMO.
-
Làm gì cũng được miễn sao 1 tháng hơn 3 triệu là ổn. Với thu nhập này, mình nghĩ sẽ có rất nhiều việc đang chờ đón bạn.
-
Ở tuổi này tìm được cái nghề là quý, nhưng thật sụ khó vì nó cần bạn phải thích mới làm được. Nếu chưa tìm được hãy tìm việc, làm xong không thích thì đổi.
-
MMO chỉ thật sự bắt đầu khi bạn đã ổn định bên ngoài.
-
Chúc bạn may mắn.
đúng vậy MMO ko phải màu hồng, chỉ thấy dc mặt lợi có người kiếm hằng trăm k$ nhưng đấy chỉ là số ít, lời khuyên của bác là chuaarn, hãy kiếm 1 nghề trước khi qua MMO

Upvote 0
20k 30k thì đi xin vào quán cà phê, làm shiper cho nhanh. T thấy đa phần newbie mới nhảy vô đều nghĩ mmo dễ kiếm, việc nhẹ không cần làm nhiều mà vẫn có tiền. Khuyên chân thành là nên đi làm bên ngoài đi, khi nào có thu nhập ổn định bên ngoài r dành tý thời gian cho mmo. Nghĩ làm bên ngoài rồi tập trung coi mmo là công việc chính thì chỉ có chết thôi. Các pro thì không dám phán chứ người bt thì đâu thể biết bao giờ cái công việc mmo hiện tại nó không thể kiếm dc tiền nữa. Lúc ấy ra đời lại ko biết làm gì

Upvote 0
Chủ thớt cũng có rất nhiều ngành nghề để có thể lựa chọn: đơn giản nhất có thể tận dụng thứ mình đang có (như sức lực, của cải, tài sản)
1. Bác có thể ra các quán cafe+quán ăn để có thể làm phục vụ,bác có thể chạy SHIP (1 đơn ship cũng được từ 20k trở lên rồi )
2. Bác có thể kiếm tiền trên mạng 1 cách đơn giản ví dụ như: làm cộng tác viên của những shop quần áo, tự nhập 1 thứ gì đó về bán (ví dụ là Pod,giày dép,...)
3. Nếu thực lực của Bác tốt thì công việc gia sư cho các em tiểu học và mẫu giáo lớn cũng có thể là 1 ý kiến ko tồi nha
=> Cuối cùng chúc mọi điều tốt đẹp nhất tới với bác <3

Upvote 0
Khó chọn thì hãy chọn và thử tất cả đi bạn, rồi thấy cái nào phù hợp thì gắn bó. Mình lúc còn trẻ cũng mông lung như bạn, cũng ngại ko có vốn, không theo đuổi đc tới cùng. Thì bây giờ bạn hãy tìm 1 nghề tay phải, MMO hay bên ngoài cũng được, miễn là có lương cứng trước để tồn tại, không phụ thuộc ba mẹ nữa. Sau khi đã không còn phụ thuộc ba mẹ nữa, thì bạn đã tự tin hơn hẳn và sẽ có những quyết định quyết đoán.

Về nghĩa vụ quân sự, nếu lo được thì lo đi bạn, rồi đi làm dân quận tự vệ được rồi. Vì mấy ng` bạn của mình về đa phần là đã chậm hơn bạn bè 2 năm.
giờ bác làm hello kitty.:D

Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,434
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week