Help Cần cao nhân giúp đỡ về VMWare khi bị chặn

leproda

Newbie
Reactions
1
MR
0.062
Xin chào mọi người
Tình hình là mình có chơi 1 game,đợt trước chơi bình thường trên VMWare sau khi update thì bị chặn nó thông báo : the program can not be run under Hyper-V
mình đã thử google thử các kiểu nhưng không có kết quả xin mọi người giúp đỡ mình với, có hậu tạ ,mình xin cảm ơn
Mình chạy trên win10

Không biết đúng lỗi hay không mình mới tìm kiếm thử bác có thể thử xem nha
Bước 1: mở cmd

Bước 2: Chạy lệnh bcdedit mà không sử dụng đối số.

Sau khi chạy lệnh trên, bạn sẽ thấy rằng thuộc tính hypervisorlaunchtype được đặt thành Auto theo mặc định. Xem ảnh chụp màn hình bên dưới:

Sau khi chạy lệnh trên, bạn sẽ thấy rằng thuộc tính hypannerorlaunchtype được đặt thành Auto theo mặc định

Bước 3: Bây giờ, bạn tiến hành vô hiệu hóa Hyper-V bằng cách chạy lệnh: bcdedit /set hypervisorlaunchtype off

Bước 4:
Khởi động lại PC của bạn để sử dụng VirtualBox, VMware.

Để bật lại Hyper-V, hãy chạy lệnh: bcdedit / set hypervisorlaunchtype auto

Bạn cũng sẽ cần phải khởi động lại máy tính để sử dụng Hyper-V.
Nguồn xem chi tiết : https://quantrimang[.]com/sua-loi-khong-chay-duoc-may-ao-vmware-virtualbox-tren-windows-10-160808

Không biết đúng lỗi hay không mình mới tìm kiếm thử bác có thể thử xem nha
Bước 1: mở cmd

Bước 2: Chạy lệnh bcdedit mà không sử dụng đối số.

Sau khi chạy lệnh trên, bạn sẽ thấy rằng thuộc tính hypervisorlaunchtype được đặt thành Auto theo mặc định. Xem ảnh chụp màn hình bên dưới:

Sau khi chạy lệnh trên, bạn sẽ thấy rằng thuộc tính hypannerorlaunchtype được đặt thành Auto theo mặc định

Bước 3: Bây giờ, bạn tiến hành vô hiệu hóa Hyper-V bằng cách chạy lệnh: bcdedit /set hypervisorlaunchtype off

Bước 4:
Khởi động lại PC của bạn để sử dụng VirtualBox, VMware.

Để bật lại Hyper-V, hãy chạy lệnh: bcdedit / set hypervisorlaunchtype auto

Bạn cũng sẽ cần phải khởi động lại máy tính để sử dụng Hyper-V.
Nguồn xem chi tiết : https://quantrimang[.]com/sua-loi-khong-chay-duoc-may-ao-vmware-virtualbox-tren-windows-10-160808
Bác bỏ [.] thay thành . giùm nha

Bác kiểm tra thêm cấu hình Processor trên Vmware cho cái máy ảo đó trước! Kiểm tra BIOS của VM giả lập xem có bật không?

thanks bác nhưng bài trên là máy không vô dc máy ảo,mình thì vẫn vô VMWare bình thường chỉ là chạy game trên máy ảo thì nó thông báo như trên á bác :(
Nguyên nhân này là do chưa bật Hyper ấy bác..mình đang sử dụng VMwave Work Station 16.2

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,809
Latest member
votpickleballvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom