New cần các bác giúp với 70 PC để ko....

Bác thớt cho cái đc ae qua xem JAV ủng hộ ^^

mà bạn làm sao mà bị áp lực chứ tiền vốn bạn mở ra làm là của nhà hay là đi vay mượn, nếu là vay mượn thì có tính lãi không. Bạn cứ phải bình tĩnh trước đã mình cũng có 1 tiệm playstation ở Quy Nhơn đây mà cũng ko ngon lành gì mà chưa rên như bạn. Bạn có thể phân tích thêm cái vụ áp lực gia đình vợ con không.
1 phần vay gd 1 phần ngân hàng bác ạ

Bác thích thì add skype hoặc fb em chém gió chơi, cấu hình như thế nào mà 70 máy 1 tỷ 3 ... ông nội nào làm này cũng có đức quá ... ngập mồm :D

1 tỷ 3 nhưng decor, bàn ghế, quạt, máy lạnh... hết 300 rồi. Còn lại 1 tỷ cho 70 máy thì trung bình 13.5 triệu/máy thôi mà. Bây giờ bọn bán PC không ăn lãi trên PC đâu, nó chỉ ăn chiết khấu(rebate) khi bán sản phẩm cao cấp mà thôi. Giá thiết bị trên báo giá thường là thấp hơn giá mong muốn của hãng đấy. Chửi nó thêm tội.

bạn suy nghĩ khá là trẻ con,

thu nhập max của gomez là 45$ một tháng, chưa dc 1triệu VND trong khi chi phí của người ta 60tr rồi, chưa kể 1tr của bạn phải ăn chia tỷ lệ haha.
Cái treo này nó ẩn trong máy. Không ảnh hưởng đến khách chơi game mà bác. mà e cũng bảo là cắm để kiếm thêm khi khách chơi thôi. Còn để kiếm nhiều hơn thì phải dùng máy rùi. mà acc Gomez của e cũng vất đấy lâu rùi đang định cho bác ấy để cắm :D

:D có 70 máy mà tiền điện với thuê nhân viên 60 triệu/ tháng thật ko thể tin nổi

tiền thuê của hàng tuỳ địa điểm, có lẽ lên tầm 30tr rồi đó bạn. chưa kể tiền thuê chỗ để xe, tiền tô cho các bác công an phường,... còn vài khoản ko có hoá đơn nữa chứ chẳng đùa.

@ Thớt, bạn vẫn lãi thì là ngon rồi, vì mình nghĩ bạn ttuê cả quản lý chứ ko đến nỗi là làm vục mặt cả ngày. nhiều người mở ra bgio còn lỗ ấy chứ. nếu bạn đầu tư tiếp thành nơi tổ chức sự kiện dc thì tốt, còn nếu ko thì cứ chịu khó vậy đi. Nếu treo máy theo kiểu chơi offer thì nếu ngọt cạnh cũng ngon đó, cơ mà có tháng dc nhiều có tháng chẳng dc gì haha.

tiền thuê của hàng tuỳ địa điểm, có lẽ lên tầm 30tr rồi đó bạn. chưa kể tiền thuê chỗ để xe, tiền tô cho các bác công an phường,... còn vài khoản ko có hoá đơn nữa chứ chẳng đùa.

@ Thớt, bạn vẫn lãi thì là ngon rồi, vì mình nghĩ bạn ttuê cả quản lý chứ ko đến nỗi là làm vục mặt cả ngày. nhiều người mở ra bgio còn lỗ ấy chứ. nếu bạn đầu tư tiếp thành nơi tổ chức sự kiện dc thì tốt, còn nếu ko thì cứ chịu khó vậy đi. Nếu treo máy theo kiểu chơi offer thì nếu ngọt cạnh cũng ngon đó, cơ mà có tháng dc nhiều có tháng chẳng dc gì haha.
help me!!!!!!!

1 tỷ 3 nhưng decor, bàn ghế, quạt, máy lạnh... hết 300 rồi. Còn lại 1 tỷ cho 70 máy thì trung bình 13.5 triệu/máy thôi mà. Bây giờ bọn bán PC không ăn lãi trên PC đâu, nó chỉ ăn chiết khấu(rebate) khi bán sản phẩm cao cấp mà thôi. Giá thiết bị trên báo giá thường là thấp hơn giá mong muốn của hãng đấy. Chửi nó thêm tội.
Dạ bác ... tất cả các bác Thi công phòng net ở HCM em đều biết hết bác ợ :) vậy mới hỏi cấu hình chứ :D ...em cũng k phải chửi vì ai nhờ thì em vẫn thi công dùm mà :)

Bác ở Huế à. Cách đây 4 tháng, mình ra cái tut 10 chai + công nghệ vài chai nữa. Quán nào cũng chê ỏng chê eo cười vào mặt mình kêu rằng đang sống tốt, giờ thì như bác nói 10 bước có 1 quán rồi. Giờ thì điện thoại reo tới tấp mà giờ không rãnh mà giá lên gấp đôi rồi( Ai theo dõi mình trên MMO đều thấy, mình chưa bao giờ giảm giá mà chỉ tăng giá). Giá hôm sau cao hơn hôm trước. Vì giờ mà bán nó đi thì cũng kiếm ko được mấy (bán 1-2 quán thì các quán khác cũng clone ra). Mà support ban đầu cũng ngốn cả tuần, gần tết rồi làm online mà điện thoại cứ giựt giựt như vậy dễ cáu gắt lắm.
Em thì ở Huế! lúc trước biết bác bán tut đó thì ngon rồi! Ai mở quán nét cũng phải thấy trước mắt là màu đen mà bác! nhìn gần thì cười xa xả ngồi đếm tiền! mở quán tầm 2 đến 2.5 nắm mới thấy màu đen được!

Quán của em còn thê thảm hơn của chủ thớt nữa! bác còn thu nhập mười mấy chai! còn em thì tầm 4 5 triệu đã là mừng rồi! Khó khăn của chủ thớt là niềm mong mỏi của nhiều người đấy!

Attachments

123.9 KB · Views: 107
bác cưu em với bác ạ, e sắp ra đi rồi
Giờ chỉ có 2 con đường , 1 là bỏ thêm vốn vào , tạo chương trình , các cuộc thi cho gamer để thu hút khách , chế độ phòng vip và phòng đấu giải . Nếu làm tốt bạn sẽ dc thành quả kha khá .

Còn 2 thì thanh lý thôi , chứ treo máy kiếm tiền cũng ko dc bao nhiêu , thêm vào đó là máy tính hao mòn theo thời gian . Chưa kể đến việc Treo máy mà Net ko pay nữa .

tổ chức đấu giải LMHT đê :3

e bị cám dỗ bác ạ, họ nói ngon lành lắm, bác cứ tính đi mặt bằng 22 triệu 1 tháng, điện 18 triệu, lương bảo vệ 6 triệu ..còn lại của nhân viên ấy, e nào dám nói khoác hả bác
ngon đúng rồi còn gì bạn, nhưng do bạn có tiền mặt bằng nữa nên thành ra không ngon thôi mà, mà giờ mình thấy thì đa số mọi người đều rời xa net cả cạnh tranh khóc liệt mà Net giờ thì bảo hòa mất rồi

Doanh thu thuần của thớt như vậy là cao rồi. Tính ra gần 80 chai/tháng. (đó là tính chung).
Nếu tính riêng thì trừ đi chi phí còn lại cho cỡ 18 triệu/tháng(làm không công và ngửi hương hoa để sống như bác nào đó trên MMO mong muốn ở trong topic này) thì với cái đà này thớt mất 6 năm mới lấy lại được vốn.
Nhưng tính riêng thì mỗi PC đem về cho thớt được 80000k/70=1150k/tháng hay cách khác là 18000/70=257k/tháng. Hay nói cách khác là bỏ ra 18.5 triệu để kiếm lãi 257k/tháng.

Tương đương 1150/30=38k/ngày/máy doanh thu thuần, tương đương lãi 8.5k/ngày/máy hay nói cách khác bỏ ra 18.5 triệu kiếm lãi 8.5k/ngày(đi vay nóng 1 triệu 2k ngày thì vay 5triệu thì được 10k/ngày rồi. 18.5tr lãi 37k/ngày).

Với chi phí đầu tư 18.5 triệu mà thu 38k/ngày (như giả thiết trên 20 giờ/ngày) thì tính ra hiệu suất kinh doanh quá kém. Trong khi với 4-6 triệu bọn làm net cũng kiếm được 45k/ngày mà mặt còn buồn rồi.

Như vậy thoạt nhìn tính toán làm ăn bằng đầu tóc thấy ngon ăn, nhưng tính chi li bằng đầu óc thì thấy hiệu quả thấp.

Ở phương diện khác

Trong khi đó đem tiền quăng vào ngân hàng lãi suất 6.5% thì mỗi năm thu được 84.5 triệu. 6 năm thu được cỡ 500 triệu tiền lãi.

Suy ra nếu không làm gì, có 1,3 tỷ đem cho ngân hàng vay tới tháng ngắm mấy em xinh đẹp ở ngân hàng thì thu về 500 triệu/6 năm
Nhưng nếu làm quán net như trên thì cũng không ăn gì(vợ con cho dượng nuôi giùm, hưởng hương hoa mà sống) thì 6 năm kiếm về 0 đồng.

Giải pháp là:

Giảm chi triệt để nhằm tăng lợi nhuận lên. Sao cho các chi phi chỉ tầm 40-45 triệu/tháng thôi.

Doanh thu thuần của thớt như vậy là cao rồi. Tính ra gần 80 chai/tháng. (đó là tính chung).
Nếu tính riêng thì trừ đi chi phí còn lại cho cỡ 18 triệu/tháng(làm không công và ngửi hương hoa để sống như bác nào đó trên MMO mong muốn ở trong topic này) thì với cái đà này thớt mất 6 năm mới lấy lại được vốn.
Nhưng tính riêng thì mỗi PC đem về cho thớt được 80000k/70=1150k/tháng hay cách khác là 18000/70=257k/tháng. Hay nói cách khác là bỏ ra 18.5 triệu để kiếm lãi 257k/tháng.

Tương đương 1150/30=38k/ngày/máy doanh thu thuần, tương đương lãi 8.5k/ngày/máy hay nói cách khác bỏ ra 18.5 triệu kiếm lãi 8.5k/ngày(đi vay nóng 1 triệu 2k ngày thì vay 5triệu thì được 10k/ngày rồi. 18.5tr lãi 37k/ngày).

Với chi phí đầu tư 18.5 triệu mà thu 38k/ngày (như giả thiết trên 20 giờ/ngày) thì tính ra hiệu suất kinh doanh quá kém. Trong khi với 4-6 triệu bọn làm net cũng kiếm được 45k/ngày mà mặt còn buồn rồi.

Như vậy thoạt nhìn tính toán làm ăn bằng đầu tóc thấy ngon ăn, nhưng tính chi li bằng đầu óc thì thấy hiệu quả thấp.

Ở phương diện khác

Trong khi đó đem tiền quăng vào ngân hàng lãi suất 6.5% thì mỗi năm thu được 84.5 triệu. 6 năm thu được cỡ 500 triệu tiền lãi.

Suy ra nếu không làm gì, có 1,3 tỷ đem cho ngân hàng vay tới tháng ngắm mấy em xinh đẹp ở ngân hàng thì thu về 500 triệu/6 năm
Nhưng nếu làm quán net như trên thì cũng không ăn gì(vợ con cho dượng nuôi giùm, hưởng hương hoa mà sống) thì 6 năm kiếm về 0 đồng.

Giải pháp là:

Giảm chi triệt để nhằm tăng lợi nhuận lên. Sao cho các chi phi chỉ tầm 40-45 triệu/tháng thôi.
bạn này tính đúng nè, phải chi mặt bằng là của bác ấy luôn thì sẽ ngon hơn nhiều, nhưng net giờ bảo hòa rồi ráng tìm đường mà thu vốn sớm bằng cách sang quán chứ cầm cự kiểu này đói

net bây giờ đói nát hết ăn dc r, ngày xưa thì còn thơm lẩy lửng, giờ nhà nhà có net, chán

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom