Cảm nhận của 1 newbie

vicKy_kipi

Junior
Reactions
10
MR
0.000
:love PTU quả là rộng lớn nhưng để làm đc những chỉ tiêu đặt ra ko phải dễ:fan
Bước chân vào PTU đc 1 tuần cũng có niềm đam mê vs nó,1 phần vì lợi ích( $ ) và một phần vì đang buồn ko có gì để làm(mới chia tay ng yêu).Trc khi bc chân vào PTU có chơi PTC,và số tiền kiếm đc sao bao ngày tháng vỏn vẹn có 9,35$,đang chờ 5,02$ từ gaga(chỉ biết cầu nguyện mà thôy).Em từ bên VKL sang đây có học hỏi của mấy anh đi trước và có 1 số kinh nghiêm.Ngay từ đầu chả biết cái Paypal là gì,dần dân vọc nó cũng có biết phần nào:dizzy.Chơi PTC thu nhập ít nhưng mà vui và dần trở thành "mê",click ngày click đêm rồi .....scma...mất ăn mất ngủ vì mấy $ lẻ.Cuối tháng mama trả tiền net...315K(chưa cộng tiền thuê bao),bố mẹ chỉ trích vì mới mua máy tính rồi nối mạng thế mà(vừa đỗ đại hoc)....~~> shock T_T nhưng mà vẫn chơi :D để nghĩ đến 1 tương lai tương sáng như các bậc đàn anh đi trước,tự thấy có khả năng kiên trì và học hỏi rất tốt,hy vọng PTU cho em có đồng ra đồng vào để chi tiêu cho cuộc đời sinh viên.:robber
Chuyển sang chơi PTU,sau một vài ngày ngâm cứu quyết định reg shareflare.net,nghiên cứu post bài(công mọt chút am hiểu về web,4room 3X),kết quả là đc 7 lượt dowload~~>nản 1 phần vì mất công mà chả đc bao nhiêu:sleep.Nghe anh Shin sang bên VKL "tuyên truyền" chuyển sang bên uGot vì mấy anh ấy làm có tổ chức,có văn phòng nên quyết tâm tham gia.Làm ref của anh Shin mà thấy anh ý bận quá nên ít hỏi...hixx :(( cũng có 1 chút kn về PTU vì trc đây chơi shareflare nhưng mà nó tính rank nên bỏ sang uGot.Cái chính là việc tìm 4room,post tay đc 5 ngày thỳ nản(dù có cố gắng kiên trì nhưng nhiều bro quá ko KS đc),tính đến auto mà ko có 15$ buy MPU.Suy cho cùng thỳ newbie=gà nhưng mà chỉ biết cố gắng hết mỳnh thôy vì đã lỡ đam mê nó mất rồi,mê nó như là ng yêu mỳnh vậy.:superman
Trên đây là những cảm nhận của em khi bản thân là newbie đang học hỏi các anh đi trước,đam mê đi cùng niềm tin sau này mỳnh cũng đc như các anh.4 năm đại học,1 năm đã qua,còn 3 năm nữa,cs tẻ nhạt khiến mọi ng đi tìm niềm vui mơi và em tìm đến PTU như 1 trò giải trí bình thường đem lại kết quả hơn là chơi game online(chỉ vì nó mà em mất đi tương lai mà phải học Dân Lập vs số tiền học là 870K/ tháng),hy vọng cũng chi trả cho tiền học và chi tiêu khi có ng yêu :dance.Mong các anh chỉ bảo thêm tạo đk cho một newbie như em và các bạn khác khi mới bước chân vào nghề.
PS: /Bài viết chỉ để giải trí,văn của em hơi ngu nên các anh thông cảm.
No copy,paste dưới mọi hình thức

Chào mọi người,

Thật sự mình cũng thấy rất có lỗi với các bạn, Với vị trí là một Admin, mà gần như không bao giờ quan tâm đến các thành viên của Forum. Có rất nhiều người tới hỏi mình một số vấn đề mà họ đang mắc phải nhưng thật sự mình đang rất bận, nên chỉ có thể trả lời được một số câu mà thôi. Không biết như thế có đủ để trợ giúp các bạn không?

Mình đã dự đoán được trước tình hình như thế này nên gần như bao nhiêu tâm huyết hoặc kĩ thuật của mình đúc kết được đều đã nghi lại và tạo thành 1 Thread ở bên BOX PTU. Các bạn cố gắng và chịu khó đọc hết tài liệu đó. Áp dụng nó, nó sẽ giúp các bạn rất nhiều trong quá trình làm với PTU. Đó là kinh nghiệm mình có được sau hơn 1 năm làm và hơn 2 tháng mở lớp hướng dẫn Q1. Hy vọng mọi người hiểu ý mình.

Dạo này thật sự là Spamer quá nhiều nên PTU cũng như tất cả hình thức khác không còn như ngày xưa nữa. Bị BAN IP, BAN Account, BAN Hosting,... Điều này đã khiến mọi người rất khó để kiếm được nhiều tiền. Đặc biệt là đối với các Newbie, và ngay cả những người đi trước cũng bị ảnh hưởng. Nó đã bị lạm dụng hóa quá mức các công cụ Cheat như (Autopost, Tools Sock,...).

Mình giờ chỉ hy vọng mọi người nhận ra được cái hại lớn của các Tools hỗ trợ khi quá lạm dụng nó. Để thế giới MMO này được trở lại những ngày tháng phồn vinh như trước kia.

Một lần nữa cho mình gửi lời xin lỗi đến tất cả các thành viên của Forum vì đã không hoàn thành được nhiệm vụ của mình. Mình sẽ cố gắng chăm lo cho Forum nhiều hơn.

Nếu những ai có thắc mắc gì đặc biệt vẫn có thể hỏi trực tiếp mình hoặc đội ngũ BQT của Forum. Họ sẽ giúp đỡ các bạn rất nhiều.

Thân
Shin

Bài viết quá hay và tâm huyết, có điều chỗ em ghi là: "Mất tương lai vì học Dân Lập" thì chưa đúng. Đời còn dài, tuổi ta còn trẻ, tự tin lên. :X

Sao đâu bạn, mình đang học NIIT năm đầu nè, 1k2 1 năm :|. Miễn mình chịu học là chẳng có mất tương lai dc đâu.

ông này giống mình ở chỗ chia tay ng yêu, buồn chả biết làm gì nên chơi PTU. Nhờ zay mà có chút kiên trì nhờ nên bây giờ cũng khá hơn nhiều rồi. Mình còn 1 năm đh nữa, trc khi chơi PTU, 1 tuần có mặt ở trường 5 buổi, bây giờ 1 tháng 5 buổi :dance nhưng vẫn ráng control đc việc học. Bây giờ k game k gái nữa, chỉ PTU thôi :money:money

ông này giống mình ở chỗ chia tay ng yêu, buồn chả biết làm gì nên chơi PTU. Nhờ zay mà có chút kiên trì nhờ nên bây giờ cũng khá hơn nhiều rồi. Mình còn 1 năm đh nữa, trc khi chơi PTU, 1 tuần có mặt ở trường 5 buổi, bây giờ 1 tháng 5 buổi :dance nhưng vẫn ráng control đc việc học. Bây giờ k game k gái nữa, chỉ PTU thôi :money:money

Chà chà ông này vùi tuổi thanh xuân vào PTU rồi
thời kỳ kiên nhẫn đã qua
Chúc cậu làm 1 spamper số 1

Last edited by a moderator:
cảm ơn mọi người và anh Shin đã góp ý kiến.Sự thật là thời gian này vs các newbie quả là rất khó nhưng em hứa sẽ cố gắng.Thời gian này em đang cố post tay,chưa nghĩ đến tool hỗ trợ nhưng mà hiện tại chưa có kinh nghiệm nhiều nên mong mọi người chỉ bảo thêm.
thanks to every reply

Chà chà ông này vùi tuổi thanh xuân vào PTU rồi
Mình thì sáng ngủ , chiều làm , tối đi ăn Kem với người ju ,
Ngày kiếm 25$ là được rồi
không cần thêm
thời kỳ kiên nhẫn đã qua
Chúc cậu làm 1 spamper số 1

Trc giờ k quan tâm tới việc kiếm tiền cho lắm. Bây giờ bỗng dưng cảm thấy kiếm tiền cũng thú vị nhất là kiếm $ bằng ptu nên bây giờ kiếm $ là trên hết :eek:k

Dạo này bận quá, thấy cảm nhận của newbje mình nhớ lại thời kỳ của mình quá,
Giờ các newbje luôn được hỗ trợ một cách nhiệt tình, còn mình thì hồi trước chẳng ai giúp cả, tự mò, tự chơi, tự tìm hiểu
Có phải chăng đó là một kỳ công của mình, thành tích của mình,
Hầu hết các newbje bây giờ đều phụ thuộc vào chủ ref mà ko có sự sáng tạo gì thêm cho riêng mình.
Hiện tại mình cũng như Shin, công việc MMO rất bị hạn chế, đến cả việc suport cho ref mình cũng ko có thời gian nữa.
Mình hị vọng các bạn đang hoạt động dưới chân ref mình cố gắng hoàn thành mục tiêu mà mình đã đặt ra để mình có thể share cho họ tất cả kinh nghiệm mà mình đã tích tụ từ lâu.
Hiện tại mình ko nhận ref nữa cũng chỉ vì muốn ref đang làm cố gắng hơn và cố gắng đạt thành tích.
Mình theo dõi đã có ref làm min 2k/cookies ngày- mình cảm thấy cũng vui rồi
giờ chỉ còn thành tích về aff nữa thôi

hehe bạn mới chơi thôi mà
bạn có có sư phụ chỉ dạy
mình bước chân vào MMO đâu có ai chỉ dạy đâu chỉ qua internet lúc mình mới có mạng mình bị lỗ 3 tháng tiền mạng 390k/ tháng rồi dần dần mình kiếm dc chút ít đủ trả tiền mạng và bây giờ sau nhiều tháng thì có của ăn của để :D

Suy nghĩ hướng đi mới, lun cập nhật thông tin, tận dụng mọi cơ hội có dc, Lần theo dấu vết của 1 pro nào đó mà mình cảm thấy tin tưởng dc, cứ vậy mà tiến lên.
Về ref thì cũng nói lun, ko nên tuyển ng trên mạng, nếu cần ref thì hãy tổ chức dạy theo kiểu offline, tốt nhất dạy cho bạn bè , người thân hoặc NY cũng dc:)
Good luck

Vicky_kipi Học Dân Lập 1 tháng gần 900k mà than à , nhớ Hồi lúc trước Bố gữi Lên SG học Ở Dân Lập , Đóng Học phí theo Khoá , 2 Tháng hè 11tr Rưởi này :D

eO..ghê thật...vậy ra tờ vẫn còn hên chán nhỉ :D
đang may mò tìm 4room đăng kí,còn việc upload lên host thỳ ra net làm cho nhanh mà rẻ nữa...dow đc cái mulltiposst về nhưng mà hOk bik dùng :((

Người yêu thì cần gì khi mà tiền ko có
Có tiền rồi thì muốn làm gì thì làm chứ

Tạm thời post tay trước đi VickY, bao h dc ~ 5$ 1 ngày rồi hãy nghĩ đến auto. Có pro ng` ta chả dùng auto luôn mà mười mấy 20$/day :|

Tạm thời post tay trước đi VickY, bao h dc ~ 5$ 1 ngày rồi hãy nghĩ đến auto. Có pro ng` ta chả dùng auto luôn mà mười mấy 20$/day :|

Nếu vậy thì lập site riêng,
và post tay khoãng chừng 20 forum được chọn lọc
kết quả là sau 1 tuần sẽ kiếm được 5$/ngày

---------- Post added at 11:27 PM ---------- Previous post was at 11:26 PM ----------

Quan trọng nhất là site riêng, đã có rồi thì thu nhập sẽ rất ổn định mà mình ko mất nhiều thời gian

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom