Cảm nhận 1 chút về bản thân và bạn bè

Boboiboy

Senior
Reactions
158
MR
0.037
Vâng,ko nói dài dòng làm gì,mình xin vào thẳng vấn đề luôn,đã bao giờ các bác nghĩ rằng tiền bạc sẽ chi phối tình cảm dù ít hay nhiều ko,bản thân mình nghĩa có lẽ là có.

Bạn bè mình thời còn nhỏ tới lúc ngồi ghế cấp 3 chơi chung với nhau có thể nói là rất gắn bó,dù thằng nào cũng nghèo xơ xác,chơi game thì kéo nhau ra hàng net ngồi 1 dãy rồi bật lên chiến,thời mà CF còn đang thịnh hành,rồi mỗi nửa đêm kéo nhau trốn nhà đi chơi game ban đêm mỗi cuối tuần,để rồi hừng sáng kéo nhau ra công viên vừa uống sữa đậu nành vừa ngắm các em teen tập thể dục :D Tiền bạc thì đứa nào đứa nấy nhiều nhất cũng ko quá 100k mỗi thằng,đi cafe gom tiền nhau ra mà trả,ấy thế mà vui lắm các bác ợ :D

Giờ thì,mỗi đứa mỗi hoàn cảnh khác trước rất nhiều,thằng nào cũng tiền bạc dư dả,ko nhiều nhưng nếu so với lúc trước chả khác nòa phú ông với ăn mày,nhưng ko còn mấy cuộc họp mặt anh em thường xuyên như trước nữa,ko có những bủi ngồi chơi game cùng nhau,giờ đứa nào cũng có điều kiện nên đứa nào cũng PC,laptop riêng,chả ai rảnh mà ra hàng net chơi ba cái game online nữa,có cảm giác đã mấy chục năm trôi qua dù thực ra mới chỉ vài năm,và riêng mình do áp lực của cuộc sống,lo kiếm miếng cơm manh áo nên cũng chả tha thiết gì chuyện hội ngộ với chúng nó,giật mình nghĩ lại có lẽ mình thay đổi quá chăng,vì trước đây mình là người ham vui,ko thích ở 1 mình quá lâu :)

Có ai có hoàn cảnh giống mình ko :D

All about money

Cái đó là tất yếu. quan trọng giữ ntn
Nhóm mình 9 thèn quen nhau từ game thành bạn thân thành ae. h thì mỗi đứa mỗi việc, học khác nhau, ở cách nhau
Nhưng tết về là cứ làm phát dota + AOE mừng giao thừa r kéo đi xem pháo hóa. Mình nghĩ vậy là vui rồi
Lớn rồi sao suốt ngày đập game online được nữa :D

Cái đó là tất yếu. quan trọng giữ ntn
Nhóm mình 9 thèn quen nhau từ game thành bạn thân thành ae. h thì mỗi đứa mỗi việc, học khác nhau, ở cách nhau
Nhưng tết về là cứ làm phát dota + AOE mừng giao thừa r kéo đi xem pháo hóa. Mình nghĩ vậy là vui rồi
Lớn rồi sao suốt ngày đập game online được nữa :D

À ko,ý mình ko phải là game này nọ,gặp nhau cafe cà pháo bắn thuốc chém gió cũng đc ấy mà,cả năm mà gặp mặt nhau đếm ko hét cả 2 bàn tay :D

À ko,ý mình ko phải là game này nọ,gặp nhau cafe cà pháo bắn thuốc chém gió cũng đc ấy mà,cả năm mà gặp mặt nhau đếm ko hét cả 2 bàn tay :D
ohm. nhóm mình thì chia ra đứa trung đứa nam. nói chung có dịp là gặp nhau a
Nhưng mún gặp đủ thì chắc chỉ có tết thôi :)

mình nghĩ thứ gắn kết tình bạn của các bạn không phải là tiền mà chính là game :)) mình cũng có vài người bạn như vậy, hết game chả biết nói gì... lâu ngày gặp mặt câu mở miệng "bữa nay còn chơi game không" "chơi game gì" :))

Đôi khi thấy bạn game chơi còn được hơn bạn quen bt. :)
Tại 8 thèn cờ hó bạn thân của mình đều quen từ game. và lập thành nhóm 9 thèn

Đôi khi thấy bạn game chơi còn được hơn bạn quen bt. :)
Tại 8 thèn cờ hó bạn thân của mình đều quen từ game. và lập thành nhóm 9 thèn
Định nghĩa từ bạn thân của chú coi nào.Mỗi người có 1 định nghĩa riêng đấy :)

Định nghĩa từ bạn thân của chú coi nào.Mỗi người có 1 định nghĩa riêng đấy :)
bạn thân của tớ là một đám
chỉ cần hú là sẵn sàng có mẹc, sẵn sàng vác xe chở tớ đi khi tớ nhờ 12h đêm chắc cũng ko là vấn đề, tổ chức sn cho tớ ngay cả khi tớ chả còn 1 xu.
có khi cã lũ gom hết tiền đc có ~ 100k ý chứ :)
chia sẻ những thứ trong cuốc sống, giúp đỡ lẫn nhau, chém nhau, đập nhau, thông nhau,...
Nói chung là nhìu nhìu và rất nhìu những việc mà tụi tớ có thể làm đc :)

Nếu v thật là may mắn khi dc như v

Còn thíu . Bị cắm sừng bởi đứa bạn thân mới đau :))

Còn thíu . Bị cắm sừng bởi đứa bạn thân mới đau :))

Thế thì ko gọi là bạn thân rồi,anh em thật sự ko đứa nào làm thế cả,mình chơi bạn cũng có chọn lọc hết,loại vớ vẩn thì ko gọi là anh em đc :D

Phần trên chỉ là phần 1, còn phần 2 nữa mà

Thế thì ko gọi là bạn thân rồi,anh em thật sự ko đứa nào làm thế cả,mình chơi bạn cũng có chọn lọc hết,loại vớ vẩn thì ko gọi là anh em đc :D
Ko có đâu ,đời ko bit dc chữ ngờ .Đời còn dài lắm :))

ngày trc hùi còn cấp 3 bon t cũng z thôi, đi chơi game hàng "thú" CF hét la om sòm quán nét, 1 buổi đi học 1 buổi đi chơi, đi học thêm thì lên toàn ngồi phá, đc cây dừa gần chổ nhà thầy hái xúng vô lớp ngồi bóc vỏ bằng tay trong khi bọn khác ngồi học hê hê....
qua hết thời đó rồi, h mỗi thằng 1 nơi, nhìu thằng tính đôi khi phải nói là "bẩn hẳn" nó về thì mình xúng chơi, thế mà có luk mình xúng thành phố có việc nó lại tránh k ra bao anh em 1 ly cf, dm.. dù thế nào thì thời gian cũng chứng minh
sẽ có những thằng bạn mãi vẫn là bạn, :D

Trước nữa là năm mười, lò cò >>> rủ nhau vào quán net chơi chung >>> giờ mỗi đứa 1 nhà 1 máy .... facebook

Tiền không phải là tất cả nhưng con người làm tất cả vì tiền :(

Bạn thường:
- Mình mượn tiền xhd giờ nó đòi rát quá. Bạn cho mình mượn ít mình nạp tiền điện thoại gọi về nhà xin tiền.
- Giờ mình đang kẹt, bạn thông cảm.
Bạn thân:
- Tao mượn tiền xhd giờ nó đòi rát quá...
- ĐM mày thằng cờ hó mày làm gì mà mượn tiền xhd. Tao còn ít đây mày cầm trả nó trước, để tao mượn con gấu nhà tao xem.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,454
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom