Ask Cách up video để kiếm view ngoại tier 1.

PahmThong

Junior
Reactions
21
MR
1.415
Chào các bác. Chuyện là em đang muốn phát triển một vài kênh YouTube để aim view vào 1 hoặc các nước trong tier 1 (mục đích là em muốn kéo traffic vào website). Em đã làm nhiều kênh hướng đến viewer tier 2 ví dụ như Brazil, cũng khá dễ lên view mà đến 99% là traffic Brazil. Tier 2 thì ngôn ngữ nhiều nước có phần đặc trưng riêng, múi giờ cũng riêng nên aim khá dễ. Nhưng trong số các nước tier 1 thì khó quá, chủ yếu nói tiếng Anh hoặc search bằng tiếng Anh, mà đăng video tiếng Anh thì toàn ăn view phillipine, Ấn,... Không biết các bác đi trước có thể share cho e vài kinh nghiệm để up video vào giờ nào, như thế nào thì có thể ăn được nhiều view nước tier 1 nhất ạ. Thank các bác!

pipidn

Hero
Reactions
3,631
MR
14.420
Chat with me via Skype
Chào các bác. Chuyện là em đang muốn phát triển một vài kênh YouTube để aim view vào 1 hoặc các nước trong tier 1 (mục đích là em muốn kéo traffic vào website). Em đã làm nhiều kênh hướng đến viewer tier 2 ví dụ như Brazil, cũng khá dễ lên view mà đến 99% là traffic Brazil. Tier 2 thì ngôn ngữ nhiều nước có phần đặc trưng riêng, múi giờ cũng nên aim khá dễ. Nhưng trong số các nước tier 1 thì khó quá, chủ yếu nói tiếng Anh, mà đăng video tiếng Anh thì toàn ăn view phillipine, Ấn,... Không biết các bác đi trước có thể share cho e vài kinh nghiệm để up video vào giờ nào, như thế nào thì có thể ăn được nhiều view nước tier 1 nhất ạ. Thank các bác!
có chặn quốc gia trong dashboard mà , chịu khó tìm xem

Kéo traffic từ Youtube về website còn khó hơn kéo traffic từ Facebook về website.
Tỉ lệ click vào link mô tả Youtube vô cùng ít. Bạn cứ thử mà xem.
e nghĩ cũng do chủ đề video với link bác nó có liên quan ko bác ạ, nếu nó khớp nhau thì tỉ lệ click có khi cũng chấp nhận được đó bác ạ

Announcements

Forum statistics

Threads
423,747
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back