Tutorial Cách tự tạo một Robot Forex (EA) bằng phần mềm Robo Advisor 007

CECSNAPO

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Nếu cảm thấy quá mệt mỏi và bất ổn tâm lý khi phải tự mình "đánh Forex”, có lẽ đã đến lúc bạn nên cân nhắc sử dụng một Robot giao dịch tự động.

Expert Advisor (EA), hay Robot Forex, là một phần mềm được lập trình để có thể tự động tính toán và đưa ra các quyết định giao dịch. Sử dụng Robot Forex có lợi hơn so với việc tự giao dịch ở những điểm sau:
  • Tự động hoá: Bạn chỉ cần cài đặt một số bước ban đầu cho Robot Forex của mình, sau đó nó sẽ tự làm hết mọi việc giúp bạn
  • Giao dịch 24/24: Bạn không thể ngồi trước màn hình máy tính và theo dõi thị trường cả ngày, nhưng Robot Forex thì có thể.
  • Không cảm xúc: Robot Forex thực hiện giao dịch dựa trên các tính toán logic, vì thế nó thường có tỷ lệ thắng cao hơn
Để sử dụng Robot Forex, bạn có thể tải các EA có sẵn trên mạng, mua từ các chuyên gia, hoặc tự tạo một con cho riêng mình.

Tự tạo Robot Forex bằng trình tạo "Robo Advisor 007" của AM Broker

Robo Advisor 007 là trình tạo Robot Forex miễn phí được cung cấp bởi AM Broker. Với trình tạo này, bạn có thể tự tạo một EA cho riêng mình và backtest nó ngay tại chỗ mà không cần phải biết về lập trình máy tính.

Với Robo Advisor 007, việc tạo và sử dụng Robot Forex được gói gọn trong 5 bước:
  1. Cài đặt trình tạo Robot
  2. Tạo chiến lược giao dịch tự động
  3. Lựa chọn chiến lược giao dịch tốt nhất
  4. Backtest chiến lược giao dịch tự động với cơ sở dữ liệu có sẵn
  5. Áp dụng Robot vào MetaTrader 5 để bắt đầu giao dịch
Hãy tham khảo bài viết này để biết thêm chi tiết về cách tạo Robot Forex với Robo Advisor 007 nhé!

Kết luận

Tự động hóa đang len lỏi trong mọi khía cạnh của cuộc sống, bao gồm cả việc giao dịch Forex. Nếu bạn chưa từng trải nghiệm giao dịch tự động, hãy thử tạo và sử dụng một Robot Forex ngay hôm nay - bạn có thể sẽ phải bất ngờ về những lợi ích mà nó mang lại.

Last edited:
thua hết ko có ăn đc đâu mà năm mơ

Mình không muốn xúc phạm bất cứ ai, nhưng mình không tin vào giao dịch tự động. Mình nghĩ rằng có một số yếu tố trên thị trường Forex không thể được hạch toán hay lập trình. Các nhà giao dịch phải luôn có được quyền kiểm soát đối với các giao dịch của mình.

Theo mình bạn nên kiểm tra EA trên tài khoản dùng thử một thời gian và quan sát xem nó có tạo ra lợi nhuận không. Nếu không có kết quả, thì bạn có thể thử nghiệm trên tài khoản nhỏ với số tiền đầu tư tối thiểu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,555
170,645
Latest member
csnz
Back
Top Bottom