Ask Cách nhận biết tiền gửi tới PP là Gia đình hay Dịch Vụ?

hahahahe

Newbie
Reactions
2
MR
0.045
Em mới dùng paypal để bán mấy tài khoản chơi game, khổ nỗi ngu ngơ bị scam các bác ạ.
Em nhận tiền của nó, tiền đã vào tk paypal, trạng thái đã nhận tiền chứ ko phải là pending hay onhold
Đùng cái hôm sau có email báo giao dịch nghi ngờ gì đó, và nó trừ sạch của em.
Em nghĩ nếu bắt nó chuyển bằng hình thức Family&Friend thì sẽ ko bị, nhưng ko biết có cách nào nhận biền tiền nó gửi là qua hình thức Gia đình hay Dịch vụ các bác nhỉ?

Attachments

• Screenshot 2022-05-11 095537.jpg
    Screenshot 2022-05-11 095537.jpg
    95.7 KB · Views: 169
Solution
Em mới dùng paypal để bán mấy tài khoản chơi game, khổ nỗi ngu ngơ bị scam các bác ạ.
Em nhận tiền của nó, tiền đã vào tk paypal, trạng thái đã nhận tiền chứ ko phải là pending hay onhold
Em nghĩ nếu bắt nó chuyển bằng hình thức Family&Friend thì sẽ ko bị, nhưng ko biết có cách nào nhận biền tiền nó gửi là qua hình thức Gia đình hay Dịch vụ các bác nhỉ?
Cái này hình như là nó gửi Family&Friend nên bạn không có Seller Protection Policy. Có điều tài khoản paypal đã gửi tiền hình như không phải của nó (nó hack được, hay nó tình cờ nhìn thấy ở đâu đó), nên chủ tk paypal phát hiện bị mất tiền rồi report hành vi bất thường và được hoàn tiền.
Lúc em nhận có fee gì không? Nếu có fee thì sẽ là Dịch vụ, còn friend thì không có fee.

Upvote 0
Cái này hình như là nó gửi Family&Friend nên bạn không có Seller Protection Policy. Có điều tài khoản paypal đã gửi tiền hình như không phải của nó (nó hack được, hay nó tình cờ nhìn thấy ở đâu đó), nên chủ tk paypal phát hiện bị mất tiền rồi report hành vi bất thường và được hoàn tiền.

Upvote 1
Solution
Kiểm tra fee ở đâu bác, em chỉ thấy tài khoản cộng tiền thôi
Này là không có fee rồi, bên kia send dạng friend

Upvote 0
Kiểm tra fee ở đâu bác, em chỉ thấy tài khoản cộng tiền thôi
Thôi đúng nó gửi friend and family rồi. Không thấy fee. Vậy có 2 khả năng:
1 là nó định scam acc game của bạn nên cố tình fake IP để đăng nhập acc paypal nó và thanh toán
2 là acc paypal đó không phải của nó

Cả 2 trường hợp đều vô cùng khó đòi lại tiền vì không hóa đơn chứng từ. Khuyến cáo bạn nên cố recover acc game rồi bán cho đứa khác thôi. Goodluck

Upvote 0
Thôi đúng nó gửi friend and family rồi. Không thấy fee. Vậy có 2 khả năng:
1 là nó định scam acc game của bạn nên cố tình fake IP để đăng nhập acc paypal nó và thanh toán
2 là acc paypal đó không phải của nó

Cả 2 trường hợp đều vô cùng khó đòi lại tiền vì không hóa đơn chứng từ. Khuyến cáo bạn nên cố recover acc game rồi bán cho đứa khác thôi. Goodluck
Thanks bác, chán ghê mãi mới bán đc cái acc mà dính scam
Screenshot 2022-05-11 150258.jpg

Upvote 0
Upvote 0
Unauthorized kìa, nó mở case giao dịch trái phép
Bác này không đọc comment? Cái đó thì ai chả biết bác ơi. Bác nói 1+1 = 2 như đúng rồi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,321
170,449
Latest member
Gemshunter44

Most viewed of week

Most viewed of week

Back