New Cách Mua Bitcoin, USDT Bằng Tiền Việt (VND) – Nạp Tiền Vào Sàn Binance

Minhle1991

Newbie
Reactions
11
MR
0.435

Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách mua Bitcoin, USDT bằng tiền Việt (VND) trực tiếp từ tài khoản ngân hàng trên sàn giao dịch Binance.

1. Tài khoản cần chuẩn bị​

Để thực hiện mua Bitcoin, USDT thì các bạn cần chuẩn bị các loại tài khoản sau:
  • Tài khoản sàn Binance: Như các bạn đã biết thì Binance là sàn giao dịch tiền điện tử lớn nhất thế giới. Và để thực hiện mua Bitcoin hay USDT trên sàn Binance thì việc trước tiên là bạn cần đăng ký 1 tài khoản trên sàn Binance.
  • Tài khoản ngân hàng Vietcombank và đăng ký dịch vụ chuyển tiền online Internet Banking: Để mua Bitcoin thì bạn cần tài khoản ngân hàng Vietcombank để thực hiện việc chuyển tiền khi mua Bitcoin.
  • KYC và bật bảo mật 2FA tài khoản sàn Binance: Để mua Bitcoin thì bạn phải thực hiện KYC (Xác minh danh tính) và bật bảo mật 2FA tài khoản Binance.

2. Nạp tiền vào sàn Binance để mua Bitcoin, USDT​

Trước khi hướng dẫn các bước thực hiện, mình sẽ giải thích để các bạn hiểu được cách thức giao dịch mua Bitcoin mà mình sẽ đề cập trong bài viết này.Kể từ 12/2020, sàn Binance đã cho ra mắt đồng stablecoin BVND (Binance VND) với giá trị quy đổi 1:1 so với tiền Việt (VND), có nghĩa là 1 BVND = 1 VND. Đồng BVND được sử dụng tương tự các đồng coin khác trên sàn Binance để giao dịch mua bán coin.

Vậy ở đây bạn sẽ dùng tiền VND trong tài khoản ngân hàng để mua đồng BVND và sau đó sẽ dùng BVND mua Bitcoin, USDT hay bất kỳ đồng coin nào trên sàn Binance mà các bạn muốn. Cách mua này gọi là nạp tiền vào sàn Binance trực tiếp từ ngân hàng hay Binance Bank Tranfer.

3. Các bước thực hiện​

Bước 1: Đăng ký và KYC tài khoản Binance​

Các bạn có thể đăng ký tài khoản sàn Binance qua link bên dưới:

https://www.binance.com (Đăng ký theo link hoặc nhập mã HYW0OS4S để được miễn 30% phí giao dich spot, Futures trên sàn nhé).​

Bước 2: Đăng ký tài khoản ngân hàng Vietcombank và Internet Banking​

Hiện tại thì sàn Binance chỉ mới cho phép bạn dùng tài khoản ngân hàng Vietcombank để thực hiện giao dịch mua Bitcoin bằng hình thức này, vì vậy bạn phải lưu ý vấn đề này nhé.

Để đăng ký tài khoản Vietcombank thì bạn cầm theo giấy tờ tùy thân và ra ngân hàng Vietcombank gần nhà để đăng ký, sau đó nhờ nhân viên ngân hàng đăng ký dịch vụ Internet Banking luôn nhé. Cuối cùng là đừng quên nạp tiền vào tài khoản để mua coin.

Bước 3: Đăng nhập vào Binance​

Các bạn đăng nhập vào sàn Binance, chọn Mua Crypto >> Chọn VND >> Nạp tiền bằng ngân hàng.

Tiếp theo, các bạn sẽ được yêu cầu xác minh danh tính (KYC) và xác minh bổ sung. Với xác minh danh tính thì bạn đã thực hiện trước đó rồi. Với xác minh bổ sung, các bạn nhấn vào và xác minh theo hướng dẫn trên màn hình là xong.

Bước 4: Tiến hành giao dịch​

Bạn chú ý phần “Chi tiết thanh toán”. Tại ô Nhập số lượng thì bạn nhập vào số tiền VND cần nạp, giới hạn từ 100K đến 300 triệu VND, sau đó nhấn Tiếp tục.

Một Lưu ý quan trọng xuất hiện, các bạn phải đọc và thực hiện theo yêu cầu:

Bạn phải dùng tài khoản ngân hàng với tên bạn đã KYC với sàn Binance, tên bạn sẽ được hiển thị trên màn hình. Ví dụ, tên mình là Nguyễn Văn A thì mình dùng tài khoản ngân hàng Nguyễn Văn A để chuyển tiền.

Chỉ dùng ngân hàng Vietcombank: Như đã nói thì hiện tại Binance chỉ mới chấp nhận Vietcombank, nên bạn phải dùng tài khoản Vietcombank để chuyển tiền.

Thêm mã tham chiếu vào ghi chú khi chuyển tiền, mỗi tài khoản sẽ có 1 mã riêng, mã của mình là BSE1811.

Tóm lại 3 lưu ý này là: Dùng tài khoản Vietcombank + đứng tên bạn + thêm mã tham chiếu vào ghi chú khi chuyển khoản.

Sau đó bạn nhấn Xác nhận.

Bạn sẽ thấy thông tin ngân hàng để bạn chuyển tiền đến, ở đây tài khoản của mình là:
  • Tên ngân hàng: Phương Đông (OCB).
  • Số Tài khoản: 0040100021416007.
  • Tham khảo số (hay là mã tham chiếu): BSE1811.

Các bạn lưu ý đây là tài khoản nhận tiền, nghĩa là bạn phải chuyển tiền đến tài khoản này để nạp tiền vào Binance. Dĩ nhiên là bạn phải dùng tài khoản Vietcombank để chuyển nhé!
Tham khảo thêm tại đây nhé:
Xem thêm: http://finance24h.info
Finance24h.info – là Blog chia sẻ các kiến thức căn bản trong lĩnh vực tài chính. Phương pháp kiếm tiền online hiệu quả nhất . Giới thiệu đến các bạn những dự án MMO & Affiliate tiềm năng và đầu tư chuyên nghiệp.

Last edited:
Xin chào, cho mình hỏi nếu mở tk VCB digitbank có mua trực tiếp qua sàn binance được không bạn?

bank nào cũng dc mà a
Chắc bây giờ k cho nạp (deposit) trực tiếp bằng bank vn áh bạn. Mình chỉ dùng P2P thôi. Trên tk của mình không có chức năng đó ah.

Attachments

17.7 KB · Views: 42
https://accounts.binance.com/vi
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 5 USD khi nạp tiền ≥ 100 USD trong vòng 5 ngày.
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 20 USD khi giao dịch Spot ≥ 1.000 USD. (Mẹo: mua bán liên tục bằng lệnh spot market khoảng 10 lần là đủ)
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 25 USD khi giao dịch Spot ≥ 20.000 USD.

https://accounts.binance.com/vi
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 5 USD khi nạp tiền ≥ 100 USD trong vòng 5 ngày.
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 20 USD khi giao dịch Spot ≥ 1.000 USD. (Mẹo: mua bán liên tục bằng lệnh spot market khoảng 10 lần là đủ)
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 25 USD khi giao dịch Spot ≥ 20.000 USD.
làm sao để nhận
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 5 USD khi nạp tiền ≥ 100 USD trong vòng 5 ngày. vậy bạn?

làm sao để nhận
  • Voucher hoàn tiền Spot trị giá 5 USD khi nạp tiền ≥ 100 USD trong vòng 5 ngày. vậy bạn?
bạn vào trung tâm phần thưởng đó. Nạp 100usd bằng mua p2p cũng dc. Nạp xong mua btc. Mua rồi bán liền ra usdt luôn nha, mua bằng lệnh spot market để khỏi mất giá.vậy là dc thưởng 5usd.

bạn vào trung tâm phần thưởng đó. Nạp 100usd bằng mua p2p cũng dc. Nạp xong mua btc. Mua rồi bán liền ra usdt luôn nha, mua bằng lệnh spot market để khỏi mất giá.vậy là dc thưởng 5usd.
Thanks bạn đã hd nhưng hiện tại tt phần thưởng của mình k có voucher nào hết. Chắc hết KM rồi. Với lại mình không thể nạp usd bằng p2p ah bạn. Theo mình xem trên mấy clip hd thì mình mua USDT bằng p2p rồi chuyển sang ví spot để mua coin khác thôi.

Attachments

20.4 KB · Views: 37

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,434
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week