Cách mà tôi tự động viên mình hàng ngày cố gắng

Đúng rùi bạn, ông này cứ đọc lướt lướt bỏ xót nhiều thông tin lắm. Đọc nhanh, đọc lướt là tốt trong thời đợi nhiều thông tin như hiện nay nhưng cũng có mặt trái của nó nhé :popo_cool:
ý là vụ khác ấy :popo_look_down::popo_look_down::popo_look_down::popo_look_down::popo_look_down:

Mình thấy hơi mâu thuẩn chổ này. Thường thì lao động sẽ làm ra tiền và thoát nghèo chứ không phải công việc nào cũng sinh ra trí tuệ. Ngồi bàn giấy cũng là lao động, lao động trí óc và nó cũng sinh ra trí tuệ. Ngồi bàn giấy cũng có thể làm ra tiền và thoát nghèo. Xã hội phân công chúng ta mỗi người một việc và hoàn thành xuất sắc công việc của chúng ta đó là trách nhiệm.
Lao động chân tay cũng tạo ra trí tuệ bạn nhé, mình hiện tại đang làm công nhân nhưng mình học được rất nhiều thứ, những thứ ấy rất có ích cho cuộc sống của minh

Lao động chân tay cũng tạo ra trí tuệ bạn nhé, mình hiện tại đang làm công nhân nhưng mình học được rất nhiều thứ, những thứ ấy rất có ích cho cuộc sống của minh
cái bạn nói là cách của mấy cha bộ đội hay nói , cách mà các nước độc tài hay dùng để mị dân đó thôi , luôn không ngừng học tập mới đem lại trí thức nhé , tự học mới sinh ra trí tuệ

Tất nhiên rồi, mình không phủ nhận điều đó. Nên mình mới nói rằng "Không phải công việc nào cũng sinh ra trí tuệ". Học hỏi kiến thức là một phạm trù khác. SINH RA trí tuệ lại là khác.

Mới đầu mới gia nhập 4rum mình có đọc đâu đó chữ ký của 1 bờ rô nào đó. Đại khái là mình trình bày theo ý hiểu như này: thực hành nhiều đúc kết kinh nghiệm sinh ra lý thuyết, lý thuyết quay trở lại lãnh đạo thực hành. Nên bạn cứ lần mò các kiểu MMO rồi lấy bước của MMO này áp dụng cho bước của MMO kia. Nhưng điều tiên quyết là bạn phải đặt mục tiêu cho bản thân mình "nếu như buổi sáng, trưa, chiều, tối là thước phim quay nhanh thì đến đêm trước khi đi ngủ bạn nên sống chậm lại xem hôm nay mình đã làm được gì?" :popo_confident:
Chúc bạn thành công trên con đường MMO và MMOffline :popo_sweet_kiss:

:popo_beauty: khổ thân e, ng con gái mềm yếu, các a dập cho kg trượt 1 phát nào.
vẫn cứ xem khi nào chủ thớt ra video mới đăng lên đây nhé, hot

Mỗi người 1 ý tranh cãi để phát triển mà anh
:popo_beauty: khổ thân e, ng con gái mềm yếu, các a dập cho kg trượt 1 phát nào.
vẫn cứ xem khi nào chủ thớt ra video mới đăng lên đây nhé, hot

Ráng sắm cái micro hoặc nói lớn hơn xíu nhé bạn. :popo_bye:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,555
170,647
Latest member
Topmanhua
Back
Top Bottom