Cách mà tôi tự động viên mình hàng ngày cố gắng

thuylinh6817

Senior
Reactions
525
MR
0.077
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Đừng nghĩ làm gì cho đời mà hãy nghĩ làm gì cho mình. Cái khó lớn nhất của cuộc đời con người chính là tìm ra sứ mệnh.

Sứ mệnh con người ta sinh ra là để nâng cao trí tuệ. Bởi vì khi chúng ta chết đi tiền không mang được đi, thân xác ốm yếu rồi cũng sẽ chết. Điều duy nhất chúng ta giữ được cho mình là trí tuệ.

Muốn có trí tuệ thì điều duy nhất của con người là lao động. Chỉ có lao động mới sinh ra trí tuệ. Đó là lý do Việt Nam dù có nhiều giáo sư tiến sĩ ngồi bàn giấy nghiên cứu thì nước ta vẫn nghèo bởi thiếu lao động trong thực tiễn. Cho nên ban ngày bạn lao động 8 tiếng là bạn có ích với chính bạn, với đời, bạn không ăn cắp ăn trộm của ai cả.

Bạn muốn có ích cho đời hơn nữa thì đừng chọn việc hay chọn lương gì cả mà chỉ cần tận tâm làm thì bỗng nhiên sẽ thay đổi được trí tuệ. Bản chất tiền là hệ quả của trí tuệ. Đừng chọn việc hay mặc cả mức lương quá nhiều, bởi giờ người chủ họ trọng người tài lắm.

Bạn không nên mặc cảm bạn không làm được gì cho đời.

Bạn cứ tiếp tục lao động, đừng chọn việc, đừng chọn lương, mà hãy cứ thật tâm làm việc thì mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.
#kiemtienkhongvon

Tặng bạn 0.5 Merit làm động lực, bạn làm thêm nhiều video chia sẻ nữa nha :popo_sweet_kiss:

Tặng bạn 0.5 Merit chúc bạn Thành Công !

những điều bạn nói trong video đều có thực, việc kiếm tiền kg vốn là có, dựa rất lớn vào kiến thức, bạn đã khơi đúng dòng chảy rồi, làm nhiều video hơn nữa nhé
Minh sẽ cố gắng. Cám ơn bạn

xàm quá đi thôi , cứ cố tự học là ok thôi

xàm quá đi thôi , cứ cố tự học là ok thôi
Đôi khi thấy văn hay chữ tốt không bằng thằng dốt lắm tiền nên mình tự động viên mình tiếp tục học tập và lao động để kiếm kiến thức thay vì kiếm tiền đó

Đôi khi thấy văn hay chữ tốt không bằng thằng dốt lắm tiền nên mình tự động viên mình tiếp tục học tập và lao động để kiếm kiến thức thay vì kiếm tiền đó
bạn cứ nói lý thuyết thôi , bạn đang lạc lối đang rối ko biết lối đi , giờ nhé , đặt mục tiêu , chỉ cần 1 ngày kiếm đc 1 $ thôi , bất cứ nghề gì , làm web viết blog , làm youtube offer.................... kể cả cheat .... chỉ cần kiếm đc 1 $ thôi , cứ thế mà làm , cuối tháng có tiền điện nước rác ... hay gì đó cũng đc sẽ cảm nhận được cái nghề và từ đó mới có động lực bắn như tên lửa

thậm chí là lên đây viết bài kiếm merit cũng đc , kiếm 1 merit thôi , viết vài cho 4rom

bạn cứ nói lý thuyết thôi , bạn đang lạc lối đang rối ko biết lối đi , giờ nhé , đặt mục tiêu , chỉ cần 1 ngày kiếm đc 1 $ thôi , bất cứ nghề gì , làm web viết blog , làm youtube offer.................... kể cả cheat .... chỉ cần kiếm đc 1 $ thôi , cứ thế mà làm , cuối tháng có tiền điện nước rác ... hay gì đó cũng đc sẽ cảm nhận được cái nghề và từ đó mới có động lực bắn như tên lửa
Bạn đã đọc hết bài viết của mình chưa. Nội dung chính là lao động -> thu được kiến thức -> kiếm đc tiền. Mục tiêu của mình là kiến thức còn tiền sẽ tự đến là phần thuởng cho lao động

Bạn đã đọc hết bài viết của mình chưa. Nội dung chính là lao động -> thu được kiến thức -> kiếm đc tiền. Mục tiêu của mình là kiến thức còn tiền sẽ tự đến là phần thuởng cho lao động
mình có thoái quen đọc nhanh nên chỉ lướt qua thôi , bài viết của bạn mình chỉ đọc trong vài s thôi , chỉ 1 cái chớp mắt

Không phải cái gì nhanh cũng tốt đâu.
Đúng rùi bạn, ông này cứ đọc lướt lướt bỏ xót nhiều thông tin lắm. Đọc nhanh, đọc lướt là tốt trong thời đợi nhiều thông tin như hiện nay nhưng cũng có mặt trái của nó nhé :popo_cool:

Chỉ có lao động mới sinh ra trí tuệ. Đó là lý do Việt Nam dù có nhiều giáo sư tiến sĩ ngồi bàn giấy nghiên cứu thì nước ta vẫn nghèo bởi thiếu lao động trong thực tiễn.
Mình thấy hơi mâu thuẩn chổ này. Thường thì lao động sẽ làm ra tiền và thoát nghèo chứ không phải công việc nào cũng sinh ra trí tuệ. Ngồi bàn giấy cũng là lao động, lao động trí óc và nó cũng sinh ra trí tuệ. Ngồi bàn giấy cũng có thể làm ra tiền và thoát nghèo. Xã hội phân công chúng ta mỗi người một việc và hoàn thành xuất sắc công việc của chúng ta đó là trách nhiệm.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,593
170,688
Latest member
inhopanphat
Back
Top Bottom