Help CÁCH LÀM WATERMARK DẠNG NÀY

Reactions
107
MR
0.217

Mấy anh cho em hỏi cách làn watermark chữ chạy toàn màn hình video vậy bằng phần mềm nào nhẹ và nhanh vậy ạ? Em tìm hoài mà không thấy, mấy anh chỉ giúp em với ạ, em cảm ơn nhiều lắm!

tieukhach

Junior
Reactions
115
MR
0.001
Tất cả các phần mềm như After Effects / Premiere Pro CC / Corel VideoStudio Pro X9 / .... đều làm được thông qua set keyframe cho chuyển động của đối tượng nào đó... Bá đạo hơn là dùng hiệu ứng Particle System cho dòng text rồi cho nó chuyển động như ma trận ấy....:)

Bạn muốn soft nhẹ và dễ sử dụng thì dùng Photodex ProShow Producer 8:
Sau khi vào mục Captions > add text > Sang mục effects, áp dụng chức năng keyframe cho chuyển động của text theo ý đồ của bạn. Bạn cứ việc cầm kéo & thả dòng text đến bất kì vị trí nào trong video rồi set keyframe là xong, set bao nhiêu keyframe cũng được!
Có gì không hiểu thì hỏi Google.:)

Last edited:
Tất cả các phần mềm như After Effects / Premiere Pro CC / Corel VideoStudio Pro X9 / .... đều làm được thông qua set keyframe cho chuyển động của đối tượng nào đó... Bá đạo hơn là dùng hiệu ứng Particle System cho dòng text rồi cho nó chuyển động như ma trận ấy....:)

Bạn muốn soft nhẹ và dễ sử dụng thì dùng Photodex ProShow Producer 8:
Sau khi vào mục Captions > add text > Sang mục effects, áp dụng chức năng keyframe cho chuyển động của text theo ý đồ của bạn. Bạn cứ việc cầm kéo & thả dòng text đến bất kì vị trí nào trong video rồi set keyframe là xong, set bao nhiêu keyframe cũng được!
Có gì không hiểu thì hỏi Google.:)
Em cảm ơn anh nhiều lắm. Em search google mà không biết kiu là gì. Thì ra là ma trận

Em cảm ơn anh nhiều lắm. Em search google mà không biết kiu là gì. Thì ra là ma trận
Cái chuyển động text như video bạn đưa không phải dạng ma trận đâu, nó chỉ đơn giản dùng keyframe để điều hướng các chuyển động thui.
Text chuyển động theo kiểu ma trận cao cấp hơn nhiều!:)

Camtasia làm kiểu này được không ạ?
Rất lâu rùi chẳng dùng soft này nên không rõ nữa, để biết nó có hỗ trợ hay không thì tìm xem nó có mục nào là motion hoặc keyframe không, nếu có thì hỗ trợ đấy!:)

Last edited:
Cái chuyển động text như video bạn đưa không phải dạng ma trận đâu, nó chỉ đơn giản dùng keyframe để điều hướng các chuyển động thui.
Text chuyển động theo kiểu ma trận cao cấp hơn nhiều!:)

Rất lâu rùi chẳng dùng soft này nên không rõ nữa, để biết nó có hỗ trợ hay không thì tìm xem nó có mục nào là motion hoặc keyframe không, nếu có thì hỗ trợ đấy!:)
Em cảm ơn anh thật nhiều. Chúc anh nhiều sức khỏe và công việc thuận lợi ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week