Ask Cách kéo traffic cho website mới.

marcusn

Newbie
Reactions
0
MR
0.042
Chào các bác, em là newbie, có một chút kiến thức về SEO nhưng vẫn không biết cách để kéo traffic về website từ các nền tảng khác không phải google. Em lên đây để mong muốn mọi người có thể chia sẻ cho em phương pháp đang được mọi người dùng nhiều hiện tại được không ạ.

dang91173

Junior
Solutions
3
Reactions
78
MR
1.183
Thường là sẽ xây dựng fanpage dựa theo nội dung website rồi dẫn link từ fanpage để kéo traffic về web. Ngoài ra họ còn đi link vào các group fb để kéo traffic về website. Bạn có thể tham khảo, nếu thấy phù hợp với bạn thì hãy chọn “Mark as solution” bên dưới giúp mình để member khác cũng có thể tham khảo nhé

trafficweb

Newbie
Reactions
3
MR
0.351
Chat with me via Yahoo Messenger
Chào các bác, em là newbie, có chút kiến thức về SEO nhưng vẫn chưa biết cách kéo lưu lượng truy cập về website từ các nền tảng khác phải google. Em lên đây để mong muốn mọi người có thể chia sẻ cho em phương pháp đang được mọi người dùng nhiều hiện tại được không ạ.

Tối ưu hóa SEO (Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm)

• Từ khóa: Nghiên cứu từ khóa có liên quan đến chuyên ngành hoặc nội dung của bạn bằng các công cụ như Google Search Planner, Ahrefs hoặc SEMrush. Từ đó, tiêu đề tối ưu, thẻ meta, URL và nội dung để tăng khả năng xếp hạng trên Google.
  • Chất lượng nội dung: Tạo nội dung có giá trị, mang tính chuyên sâu và phù hợp với mục tiêu nhóm đối tượng. Nội dung này phải giải quyết các vấn đề hoặc cung cấp thông tin mà người dùng cần.
  • Hình ảnh ưu tiên tối ưu: Sử dụng hình ảnh có dung lượng nhẹ và thẻ tối ưu alt để giúp trang web tải nhanh hơn và cải thiện SEO.
  • Backlink: Tìm kiếm cơ hội để nhận backlink từ các trang web có uy tín, vì điều này giúp tăng độ tin cậy và xếp hạng của trang web.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,754
176,207
Latest member
gamedoithuongis

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back