Cách giải trình nguồn tiền từ forex?

muromvn

Senior
Reactions
109
MR
0.030
Insuree Balance
0
Tình hình là mình mới nghĩ ra 1 phương pháp giao dịch cũng có ít lời
Điểm yếu của nó ra là tiền rút ra rút vào khá nhiều, để chuyển qua lại giữa các broker
Vốn tuy 200tr nhưng tổng lượng tiền chuyển qua lại trong tháng có khi lên tới 400 500tr (cứ rút ra xong lại chuyển đi, rút chuyển rút chuyển)

Không biết nếu bị quan trên hỏi thăm thì mình phải giải trình như thế nào? Có cách nào đóng thuế ko, e muốn đóng thuế lắm
Mong ae cho lời khuyên o_O

Last edited:
Có Chị tên H rất rành cái này đó Bác ! Sao kê là từ khóa host nhất năm rồi ! Cao nhân chắc đòi 'trà đá, hoa quả gì đó' mới lộ. Còn mình có TK thuế rồi nên chả lo vì có phát sinh lợi nhuận bao nhiều đâu!

Có Chị tên H rất rành cái này đó Bác ! Sao kê là từ khóa host nhất năm rồi ! Cao nhân chắc đòi 'trà đá, hoa quả gì đó' mới lộ. Còn mình có TK thuế rồi nên chả lo vì có phát sinh lợi nhuận bao nhiều đâu!
Nói rõ hơn giúp e bác ơi, chị H nào thế.
Tk thuế là sao nhỉ
Mình ko phải ko muốn đóng thuế, mà là ko biết đóng kê khai làm sao

400 500 tỷ thì sợ, chứ 1 tháng chuyển đi 4 500tr thì cũng k ai để ý đâu.

Bác có thể khai làm trung gian cũng đc. Mấy anh em trung gian 1 ngày giao dịch cũng cở 1 tỷ đó :popo_go:

Nhận tiền nc ngoài vài chục tỏi cũng chả ai để ý, gớm mấy cái đồng lẻ tẻ cũng loăn xoăn hài vl

Nhận tiền nc ngoài vài chục tỏi cũng chả ai để ý, gớm mấy cái đồng lẻ tẻ cũng loăn xoăn hài vl
Vài trăm mà bạn nói vài đồng lẻ nghe căng quá,người ta ko biết thì người ta hỏi,bạn ko biết có thể lựa chọn im lặng... OK ?

Vài trăm là đồng lẻ, chắc bạn có nhiều exp trong vụ này lắm, chỉ mình dc ko

Vài trăm là đồng lẻ, chắc bạn có nhiều exp trong vụ này lắm, chỉ mình dc ko
Ý bác ấy muốn nói là 1 ngày biết bao nhiêu người giao dịch, số tiền có khi đến vài tỉ chục tỉ/ 1 giao dịch, chứ tầm tiền trên tháng như bác thì vô số ngoài kia mấy xếp cũng ko quan tâm đâu. trừ khi bác phạm pháp, hoặc các nhân tổ chức nào đó kiện bác thì may ra mới lên uống nước trà đc.

tưởng 400-500 tỷ / tháng thì hóng cao nhân chỉ điểm chứ 400-500tr thì kể cả / ngày cũng chả ai hỏi đâu nữa là / tháng

400 500 tỷ thì sợ, chứ 1 tháng chuyển đi 4 500tr thì cũng k ai để ý đâu.
có ai ăn đc đâu mà giải với trình , toàn là thua sml bán nhà bán xe ở đó mà vẽ trò yhahahahahaha

vào ra nhiều nhưng cái quan trọng là đọng lại được bao nhiêu ấy,đó mới là quan trọng

500tr thì vô tư đi bạn, mình trade coin tháng nào cũng rút + dep cả tỏi đây. Quan trọng là bạn chuyển cho trung gian mua bán $ hay chuyển thẳng lên sàn. Thường thì sàn nó sẽ đăng kí cty, mà stk cty nó chuyển cho bạn thì bạn sẽ bị truy thu thuế về sau. Còn mình mua và bán $ qua trung gian thì là giao dịch dân sự, ko sao đâu.

Một số trường hợp bán nhà bet/trade cả chục tỷ một nhát xong ra đường ở cũng chưa thấy có cán bộ nào tới nhà chia buồn nên bạn khỏi lo.

500tr thì vô tư đi bạn, mình trade coin tháng nào cũng rút + dep cả tỏi đây. Quan trọng là bạn chuyển cho trung gian mua bán $ hay chuyển thẳng lên sàn. Thường thì sàn nó sẽ đăng kí cty, mà stk cty nó chuyển cho bạn thì bạn sẽ bị truy thu thuế về sau. Còn mình mua và bán $ qua trung gian thì là giao dịch dân sự, ko sao đâu.
mình thì trade forex nên chuyển thằng lên sàn bạn ạ, tính sài skrill với neteller mà thấy limit kinh vãi đái, qua mình mới nạp 40$ bằng visa vào skrill rùi rút về bank để test dịch vụ withdraw mà nó đã block mẹ rồi hic hic

Một số trường hợp bán nhà bet/trade cả chục tỷ một nhát xong ra đường ở cũng chưa thấy có cán bộ nào tới nhà chia buồn nên bạn khỏi lo.
ra đường ở còn được mấy chú công an giúp thêm, đưa về khu nhà ấm cúng của tổ quốc. Nơi mà Khá Bảnh ở nè

Rất muốn đóng thuế, ae nào từng đóng thuế forex cho mình ít exp nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back