Tutorial Cách Đăng Kí Amazon Affiliate

onlysata

Junior
Reactions
47
MR
0.000
Insuree Balance
0

Nếu bạn đang muốn kiếm tiền trên mạng một cách đơn giản và hiệu quả thì Amazon Affiliate là lựa chọn tốt nhất cho bạn.
Amazon affiliate hiện đang là một trong những cách kiếm tiền trên mạng phổ biến nhất trong giới webmaster. Một cách dễ hiểu, bạn giới thiệu sản phẩm của Amazon, và khi bán được hàng, bạn sẽ được nhận hoa hồng.
Phương pháp kiếm tiền online với Amazon Affiliate cũng rất đa dạng. Ví dụ bạn có thể quảng cáo sản phẩm laptop trên blog công nghệ của mình. Hoặc tạo những trang web review sản phẩm máy chụp hình chẳng hạn.
Tuy nhiên, Amazon Affiliate gần đây đã trở nên khó tính hơn với cộng động người Việt vì lí do mà ai cũng hiểu. Bài viết này sẽ trình bày cách đăng kí Amazon Affiliate đơn giản và có tỉ lệ thành công cao dành cho những bạn không được Amazon chấp nhận bằng cách đăng kí thông thường.
Đầu tiên, tạo 1 blog mới, ví dụ blog về cách nuôi dạy con bằng tiếng anh. Lên google.com/ncr tìm những blog nước ngoài có nội dung tương tự. Copy mỗi blog 2 bài về post ở blog của mình. Làm cho đủ 10-20 bài. Lưu ý: post lùi thời gian về quá khứ để người ta tin blog mình đã viết lâu rồi.
Vào https://affiliate-program.amazon.com, nhấn nút Join Now For Free. Điền email và chọn I am a new customer nếu bạn chưa có account ở Amazon. Bước kế tiếp điền password và tên. Nhấn Next để vào bước điền Account information như hình dưới:

Bước điền Account Information
Nhấn Next để qua bước kế tiếp và điền như bên dưới:

Điền Thông Tin Website
Lưu ý: Bạn có thể lấy blog của người khác để đăng kí ở bước này, nhưng phải làm sao cho logic. Nghĩa là người Việt Nam thì đừng lấy những blog nào ghi rõ ràng chủ nhân là người nước ngoài, và bỏ qua những blog nào có quảng cáo sản phẩm của Amazon. Ngoài ra, bạn cũng có thể lên Twitter, tìm account cá nhân nào có lượng follower trên 5k rồi đem đăng kí Amazon Affiliate cũng đươc.
Kế tiếp là bước xác nhận điện thoại. Bạn điền số điện thoại của mình vào với dạng 84932991444, nhấn nút Call. Lúc đó trên màn hình sẽ hiện 1 dãy số. Amazon sẽ call cho bạn, đợi nó nói xong bạn bấm dãy số đó vào điện thoại là xong.
Sau khi đăng kí xong, bạn phải đợi từ 2-3 ngày để Amazon Affiliate hoàn tất việc review website và chính thức gửi thư chúc mừng bạn

Theo steveanz .

Cho mình hỏi là blog thì có yêu cầu gì ko. Blog của mình không được amazon chấp nhận. http://buywithaz.blogspot.com/ . Hôm đấy làm tạm 1 cái để đăng ký.

đăng ký tài khoản developer amazon trước => thành công => đăng ký affilate account amazon => sure thành công

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,488
Latest member
beptugiovani

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom