Cách chuyển khoản trên sàn giao dịch OKEx

Trong những bài trước, mình đã chia sẻ một số nội dung về đăng ký tài khoản, mua crypto, và giao dịch Spot trên sàn OKEx, không biết có đóng góp phần nào được cho các bạn - người đầu tư trong lĩnh lực tiền điện tử không? (nếu có thì ghi lại tại phần bình luận nha, cho mình động lực để chia sẻ kiến thức càng nhiều hơn)

Trước khi bắt đầu chia sẻ nội dung của hôm nay, mình muốn hỏi các bạn một vấn đề , bạn đã từng chuyển khoản trên sàn giao dịch OKEx (truy cập:https://www.okex.com/) chưa? Nếu có thì có mất chi phí không? Trên sàn giao dịch OKEx có hai loại phương thức chuyển khoản (gọi là rút tiền điện tử), một loại là chuyển khoản nội bộ (chuyển quỹ nội bộ), nghĩa là bạn muốn chuyển khoản cho bạn bè, từ tài khoản của bạn chuyển tiền điện tử đến tài khoản của bạn bè của bạn, cả hai bạn đều có tài khoản OKEx thì được gọi là chuyển khoản qua nội bộ, một loại là chuyển khoản phổ thông (Rút token), bạn có thể chuyển khoản từ tài khoản OKEx của bạn đến tài khoản OKEx của bạn bè của bạn, hoặc chuyển đến sàn giao dịch khác cũng được, chỉ cần có địa chỉ tiền điện tử là được.

Giới thiệu xong về loại hình chuyển khoản, bây giờ mình sẽ phân tích khác biệt về hai loại phương thức chuyển khoản.

Ưu điểm về chuyển khoản phổ thông (Rút token)
a) Đơn giản (chỉ cần địa chỉ của đối phương là được)
b) Không hạn chế tài khoản của sàn (có thể chuyển khoản từ sàn khác đến sàn OKEx và ngược lại cũng được)

Khuyết điểm
a) Chuyển khoản sai địa chỉ (vì địa chỉ của tiền điện tử rất dài và là các ký tự không theo quy luật gì, khi chuyển khoản cần cẩn thận, nếu chuyển địa chỉ sai thì rất khó tìm)
b) Phải mất chi phí

Ưu điểm về chuyển khoản nội bộ
a) Chuyển khoản miễn phí
b) Thuận tiện (chỉ cần tài khoản của đối phương là được)
c) Nhanh ( 3-5 phút là hòan thành )

Khuyết điểm
a) Chỉ có thể chuyển khoản từ tài khoản OKEx đến sàn OKEx

Khi bạn có nhu cầu chuyển khoản, nếu cả hai bạn đều có tài khoản OKEx thì mình đề nghị dùng phương thức chuyển khoản nội bộ hay hơn, còn có thể tiết kiệm được chi phí cho bạn, nếu không có tài khoản OKEx, tài khoản OKEx cũng đáng để đăng ký, dịch vụ và sản phẩm cũng tương đối tốt so với các sàn giao dịch khác (theo quan điểm của mình là như vậy, mình chủ yếu là thấy tài sản của mình trên sàn OKEx sẽ được đảm bảo an toàn nhất, trải nghiệm cũng tốt)
Đăng ký tài khoản qua link https://www.okex.com/join/1834943 , chúng ta có thê cùng nhận giải thưởng.

Chia sẻ của hôm này đã kết thúc, bài kế tiếp mình sẽ chia sẻ về nội dung cách rút tiền điện tử và nạp tiền trên OKEx.

Hy vọng nội dung chia sẻ của mình có thể giúp đỡ cho các bạn!

Link đăng ký tài khoản OKEx: https://www.okex.com/join/1834943

Attachments

4.2 KB · Views: 98

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,490
169,818
Latest member
thuvienmobilenet

Most viewed of week