• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Suggest Các trang web nhận diện máy tính bằng cách nào?

các loại cookie, IP, Mac address, Hdd ID
còn detect như thế nào phụ thuộc vào site.
ví dụ :
trùng 1 trong những cái trên > chém
ip ko sạch > chém
múi giờ lệch > chém

bác Boboiboy biết lập trình k vậy, cho e xin đoạn code lấy thông tin máy, cấu hình, của máy client đi :p
e dân lập trình tìm tòi nhiều mà k thấy có ngôn ngữ nào có khả năng làm như vậy. code của website nhé k phải code của phần mềm cài trên máy, phần mềm cài trên máy thì có thể lấy được

Cái này thì mình chịu rồi,con đường trở thành coder ko phải ai cũng theo đc,mà theo đc chưa chắc đã làm tốt đc,nên mình chỉ chuyên tâm tìm hiểu về phần cứng thôi :D

IP MAC nha bạn! mỗi chiếc máy tính có 1 ip mác khác nhau!

E hỏi vui thôi :p

Chứ website mà lấy được thông tin máy thì các code mã nguồn mở php, asp có chức năng banned member sẽ không sử dụng các banned ip mà banned luôn theo info pc sẽ dễ hơn, bác nào code website mà lấy được info pc thì thành thánh rồi:p

Cái computer id là gì vậy nhỉ o_O

HWID đó cậu,thường thì khi cậu dùng mấy soft bản quyền cũng dựa trên ID này để ko cho máy khác sử dụng phần mềm,và các trang mmo cũng áp dụng nó để chống cheat,2 :D

E hỏi vui thôi :p

Chứ website mà lấy được thông tin máy thì các code mã nguồn mở php, asp có chức năng banned member sẽ không sử dụng các banned ip mà banned luôn theo info pc sẽ dễ hơn, bác nào code website mà lấy được info pc thì thành thánh rồi:p

Có đó cậu,có mấy trang check cấu hình máy để chơi game đó,từ OS cho đến RAM,cpu máy cậu là loại gì nó tra ra đc hết :d

Có đó cậu,có mấy trang check cấu hình máy để chơi game đó,từ OS cho đến RAM,cpu máy cậu là loại gì nó tra ra đc hết :d
cho e xin cái link check cấu hình máy để chơi game đi bác, vừa thử search ra trang vienmaytinh.com để check cấu hình thì lỗi k check được :p

có cả cái này cơ ah chỉ nghe thiên hạ đồn mà mãi chưa thấy :( hôm bửa có thằng cũng văng mìn nói nó có thể check đc máy mình cấu hình ra sao loại gì sung chạy thế nào nữa cơ :(.....nó kêu làm đủ trò 1 hồi nó phán máy mình phải Dell ko :( trong khi mình dùng HP mới ảo chứ =))

phần mềm gián điệp

Thế nếu dùng iphone ngoại trừ ip và mac address thì làm sao để phát hiện :rolleyes:

sao không check được nhỉ, hình như nó bắt cài đặt phần mềm activex hoặc java plugin gì gì đó mới được :p
uh đúng rồi nó bắt cài thế là tắt out ra luôn :)

sao không check được nhỉ, hình như nó bắt cài đặt phần mềm activex hoặc java plugin gì gì đó mới được :p

Máy cậu cài java chưa,thằng này check hơi chậm tí ấy,đợi cỡ vài phút mới có kết quả,cậu cài java mới chạy đc :D

fake MAC chỉ dùng trong 1 mạng chung 1 router thôi, ngoài mạng chỉ thấy 1 địa chỉ MAC duy nhất, trừ khi thay card mạng của nhà sản xuất khác :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,989
171,043
Latest member
LingWu
Back
Top Bottom