Spotlight Các pro vào share biểu đồ cho newbie tham khảo học hỏi với!

traupro

Senior
Reactions
233
MR
0.000
Mới tập tành chơi forex mấy bữa, học cách nào cũng không tiến bộ lên được. :binhsua08:
Mong các pro share các biểu đồ phân tích, dự đoán mà các pro sử dụng để anh em newbie học hỏi.
:binhsua07:
Đây là bản vẽ đơn sơ của mình ^^ không biết gì cứ vẽ đại thôi, pro vào chỉ giáo nha :D

TARGET E/U NEXTWEEK: 1.3320

Mọi người thoải mái chém, em tiếp thu hết ^^:binhsua15::binhsua15::binhsua15:

Last edited by a moderator:
Cậu muốn chém gì? chém như thế nào? nếu chém gió thì có box riêng đấy ở đây chắc không chém gió rồi hihi :D. Mình có nhận xét như thế này cậu vẽ bức tranh như thế không thể chê là xấu hay đẹp và ở trong Forex nói riêng market nói chung cũng không có xấu đẹp mà chính xác hay là không thôi. Cậu đưa ra cái pic như thế khó nói lắm vì cần dựa trên cơ sở nào mình ví dụ như vẽ trend hay bất cứ đường Resistance hay Support nào thì trader sẽ dựa trên Pivot. Điểm pivot này được hình thành từ giá hoặc một số indicator sẽ chỉ ra, khi indicator chỉ ra thì cũng phải so sánh với giá xem điểm pivot đó chính xác hay không. Khi nối các điểm Pivot này ta sẽ có một trend hoặc một kênh trend. Chúc cậu trade tốt !

Cậu muốn chém gì? chém như thế nào? nếu chém gió thì có box riêng đấy ở đây chắc không chém gió rồi hihi :D. Mình có nhận xét như thế này cậu vẽ bức tranh như thế không thể chê là xấu hay đẹp và ở trong Forex nói riêng market nói chung cũng không có xấu đẹp mà chính xác hay là không thôi. Cậu đưa ra cái pic như thế khó nói lắm vì cần dựa trên cơ sở nào mình ví dụ như vẽ trend hay bất cứ đường Resistance hay Support nào thì trader sẽ dựa trên Pivot. Điểm pivot này được hình thành từ giá hoặc một số indicator sẽ chỉ ra, khi indicator chỉ ra thì cũng phải so sánh với giá xem điểm pivot đó chính xác hay không. Khi nối các điểm Pivot này ta sẽ có một trend hoặc một kênh trend. Chúc cậu trade tốt !
Cụ thể hơn bằng hình vẽ được không bro, mình còn gà lắm ^^

cậu tìm đc sư phụ giới thiệ mình với nha traubo. chưa biết mùi vị chiến thắng. kinh nghiệm cháy acc đã có 3 lần

up lên nào ^^ cao thủ ẩn nấp ghê quá

hic đọc hết cả tuần này mà vẫn không hiểu , sao khó thế :( , cao thủ có system riêng thì họ đã để nó dùng cho việc mưu sinh rồi :D giống như nguồn forum của PTU vậy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,426
169,770
Latest member
goexme

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom