Help Các newbie đã tìm được bến đỗ cho mình chưa

kabigon9112

Junior
Reactions
50
MR
0.000
Tâm lý chung của newbie là muốn ăn đc ngay, có hiệu quả cao (nhưng thực sự là rất khó). Những cái tittle giật mình tưởng báu bở lắm khiến newbie chúng ta tốn time mà kết quả thì ko đc là bao đã khiến các bạn ngao ngán chưa. Các pro đừng ném gạch em nha...:binhsua51:

Mình biết đến cụm từ "kiếm tiền online" khi mới nghỉ hè đc mấy thèng bạn rủ nghịch thử, cũng rảnh rỗi làm theo tụi nó. Mới đầu chỉ làm mấy thứ link tinh như like facebook ở mấy cái site cùi bắp như fanslave, (1 trang nữa ko nhớ tên) và trang khảo sát vn-ipaned của tụi tàu khựa. Cày chật vật hơn tuần đủ kiểu mãi mới đc vài $ rút về (mình nghĩ như thế đã là quá đủ để từ bỏ rồi).

Sau đó 1 thời gian mình lướt web và tinh cờ biết đến cái món captcha và cũng biết đến cái MMO4ME lúc đó, mới đầu cày cũng đc nhưng càng về sau càng cực quá vì captcha cũng cần ref, cần tool (mà phải mua chứ) đã thế đúng lúc mình mới gia nhập captcha thì nó lại giở giở ương ương. Điển hình như mega thì tụt rate 2 lần tốc độ load ngày càng chán, pix thì ko có invite, kolo rate thấp đến khốn khổ, captchatype thì load như trúng gió (lúc thì dồn dập ko xuể lúc thì mất tích).

Mình thì gõ 10 ngón ko thạo các ký tự "ảo tung chảo" thì dồn dập kéo đến nên tốc độ gõ cũng ko nhanh ~800/h(tốc độ load ngon mới đc). Nhà thì có mỗi con PC ở phòng chị nên ko gõ đêm đc. Như thế nên đã dần dần nản với captcha.

Sau hơn nửa tháng đầu vật lội trên chiến trường mmo đầy vất vả và gần như kết quả của mình = chưa đc là bao. Nhưng ko từ bỏ em quyết tâm ra đi tìm đường kiếm kơm bằng con đường khác. Tính mình thì ham hố thấy các bác nào Offer,PTC... kiếm đc hàng chục $/tuần cũng bắt chước thử nhưng đc vài bữa là bỏ bê vì quá nản. PTC thì click mãi chả lên $ cái này căn bản phải có ref là chính.
Newbie thì thuộc dạng những kẻ sinh sau đẻ muộn muốn kiếm ref là rất khó - nhất là mình
(thiên thời - địa lợi - nhân hòa cóc có cái nào). Mà dù kiếm đc 1 vài ref thì hắn ta có làm đc lâu dài ko hay cũng như mình vào rồi ra :binhsua04:. Offer thì sao, tính mình thì dễ chán nản khó sống lâu đc với thằng này bởi vì nó làm hơi phức tạp, nhất là phần kiếm info. Còn các thể loại khác như PTU hay đầu tư thì càng ko ổn phải ko nào (newbie đào đâu ra vốn và cũng chưa tin lắm nên ko dám thử - hoặc là phải đợi rất rất lâu)

Sau đó tình cờ thấy mấy chú post cái site của tụi Nga tiêu biểu nhất là Seosprint và Web-ip. Mấy ngày đầu tìm hiểu cách làm nv của nó thì đúng là nản đừng hỏi nào xem video, nào xem ảnh hướng dẫn mà mãi ko hiểu mô-tê gì lắm. Đến lúc thực hành (mình trọn WEB-IP trước) thì mới vỡ ra cách làm. Làm đc vài ngày thấy cái seo hot hơn nên nhảy qua đó làm thử thì hơi khó bởi seo có nhiều dạng nv khác nhau ko giống như web-ip 90% là tìm kiếm trên google và yadex.

Do tính mình ham hố nên ko tập chung chiến 1 site đc vẫn lang thang khắp phố, vớ đc mấy bài có tiêu đề khá hót như "kiếm 20$ tại Myopinions" rồi "Kiêm 1$ ngày tại gomez" và rất nhiều site # .... cũng làm theo nhưng đều ko khả quan lắm. (cái Myopinions trả lời khảo sát xịt mất 4 cái trả lời đc có 2 cái nên nản)

Sau rộ cái món TubeExposure mình cũng ham hố. Do làm ở Web-ip đc 1 thời gian nên cũng tích ghóp đc ít $ mua VPS chiến thử. Ngoài ra mình còn chiến thêm JoinTopline , Vagex , Gomez. Hiện tại TubeExposure đã scam nên chỉ cắm 3 cái kia.

:binhsua49::binhsua49::binhsua49::binhsua49::binhsua49::binhsua49::binhsua49:

Nhận xét về JoinTopline , Vagex , Gomez mình thấy cái JoinTopline là cách hái ra $ chính của mình. Như mình theo dõi thì cắm JoinTopline trên 2 VPS mỗi ngày kiếm đc khoảng 3000 point (~ 2$). Trung bình thì 5 ngày là đủ minpay (10$). (tớ chiến solo chưa có ref nha)

Như vậy 1 tháng có 5 ~ 6 lần rút tiền (cả tháng đc 50 ~ 60$) - đương nhiên có khả năng bị ban nick cái này còn theo dõi thêm
Có 1 số "gã" tuyển ref chém gió 1 acc cắm 1 VPS mà đc 500 - 1000 point/h newbie cắm đến kiếp sau may ra mới đc :binhsua01:. (may ra nó có trăm ref cắm liên tục thì đc)

Vagex thì 1, 2 tháng đầu chơi thằng này đc rất ít mình cắm thằng này trên 2 VPS cũng chỉ đc 3k -> 4k credit (no ref) + đăng các bài lên fb, twitter, forum, web cũng đc thêm kha khá credit. Cái này chắc cắm 2 tháng ko biết có lên đc 3 sao không nữa. Theo ước tính tháng đầu cắm vagex trên 2 VPS cũng đủ thuê 1 VPS đấy. Chơi vagex càng về sau đc càng nhiều $ vì điểm credit đổi gia $ giảm đi...
:binhsua50:

Còn cái Gomez thì càng khỏi nói đợi nó active thì lâu điên cuồng. Mình cắm cho có thôi, trước cắm đc 0,5$ tự nhiên bị mất hết mà acc vẫn trong tình trạng Pending. Ko hiểu do đâu nữa. Nhưng cái này đc active thì cũng ngon đấy

Kết luận: Nếu thu nhập của bạn vẫn chưa đâu vào đâu giống mình mới đầu thì hãy thử bắt đầu giống mình xem, nên chới web-ip hoặc seosprint trước cố gắng kiếm từ 5->10$ để thuê từ 1 -> 2 VPS (mỗi ngày 2 tiếng trong 1 tuần là đc 2 VPS ok). Mình thấy web-ip 90% nhiệm vụ là tìm kiếm trên google + yandex đỡ nhức đầu như seosprint các bạn nên chiến cái này. Còn chiến lâu dài thì chơi seo ấy. Trung bình 1 tiếng chỉ kiếm đc ~ 25 rub thôi chưa đc 1 $ đâu (1$ = 33rub)

Sau đó có VPS các bạn cắm 1 số site nêu trên. Do VPS 5$/m chất lượng kém nên ko nên chơi quá nhiều site cắm taskbar. Như thế mỗi tháng cũng rủng rỉnh độ 50$ (chưa thấm vào đâu với các pro phải ko). Nhưng cũng nên cầu trời cho acc JoinTopline đừng bị block hoặc nó scam

Vì các site trên đều là cắm auto nên các bạn sẽ có nhiều time để tìm kiếm các mmo khác mà chơi.
VD: socialsharer, zeek, Linkuer, Myopinions ....

Attachments

44.1 KB · Views: 35
    33 KB · Views: 25
    24.5 KB · Views: 22
Last edited by a moderator:
Tranh thủ tuyển ref cái :D

Hướng dẫn kiếm $ trên web-ip (lười viết quá anh em qua blog nhìn cái nha - 1 tiếng chỉ kiếm đc ~25 rub thôi giật title cho hoành tráng mà )

http://mmo4vieclamonline.blogspot.com/2012/07/kiem-30-50-rub-1-15-gio-voi-web-ip.html

Hiện tại mình thấy chỉ có 3 site cắm VPS là tạm đc, anh em còn biết thêm loại nào ghóp ý thêm nha

1) Vagex

Vagex là trang web cho phép người dùng kiếm tiền bằng cách xem các video clip trên youtube. Cũng có một và trang web khác cùng loại nhưng Vagex tạo nhiều thuận lợi cho người chơi hơn nhờ auto. Nhờ đó, việc kiếm tiền trên youtube từ Vagex trở nên rất đơn giản trong khi bạn vẫn có thể thực hiện các công việc khác của mình.

Vagex hoạt động như thế nào?

Vagex thu phí của các nhà quảng cáo cần lượt view youtube ( lượt view tăng sẽ được google đánh giá cao hơn, nhiều cơ hội kiếm được những người xem thực cao hơn) qua hình thức bán credit, số credit này dùng để đổi lượt view youtube.
Người chơi vagex bình thường khi xem clip youtube qua vagex cũng được thưởng credit và vagex có thêm cơ chế mua lại những credit này bằng tiền ( tất nhiên là giá thấp hơn nhiều khi nó bán credit). Vagex sẽ thu lợi nhờ khoản chênh lệch giữa mua & bán này.

Ai chưa chơi thì đăng ký ủng hộ mình nha
Đăng ký: http://vagex.com
Cách chơi (cho ai chưa biết): http://mmo4vieclamonline.blogspot.com

2) Jointopline

Jointopline là trang web mới hoạt động từ cuối năm 2011, ở các forum website nước ngoài người ta nhận xét khá tốt về nó, đã nhiều người nhận được thanh toán.

Cách thức hoạt động ở jointopline.com:

Bạn chỉ cần đăng ký 1 tài khoản, cài đặt add-on, lướt web bình thường.
Nó sẽ xuất hiện các quảng cáo và số point bạn được cộng vào tài khoản dựa vào thời gian bạn online và số lượng click.
1000 point tương đương với 0.75$, Minimum Payout là 10$.

Đăng ký: https://www.jointopline.com
Cách chiến : http://mmo4vieclamonline.blogspot.com

2) Gomez

Gomez là chương trình kiếm tiền theo kiểu “không phải làm gì”, bạn chỉ cần đăng kí account, tải về phần mềm và tiến hành cài đặt trên máy tính của mình. Gomez chỉ là một biểu tượng nhỏ ở bên dưới taskbar và số tiền được cộng vào tài khoản của bạn theo thời gian online.

Gomez dùng để test tốc độ website và xu hướng tìm kiếm thông tin trên mạng của mợi người nên hoàn toàn không ảnh hưởng đến download hay tốc độ máy tính của bạn.

Đăng ký:http://www.gomezpeerzone.com

Last edited by a moderator:

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Cái gomez đó ngày xưa mình mới tập tành mmo , cũng thử nhưng sau chán bỏ , acc active không biết giờ nó còn tồn tại nữa không.

eagle1209

Newbie
Reactions
94
MR
0.000
thế rốt cuộc là bác theo cái nào ^^. mình cũng newbie mới vô diễn đang đc hơn tháng :)). cái nào cũng tham cả. mới gõ capcha gà gà đc 10$ :)). seo thì máy bị lỗi chả làm ăn đc gì @@

phamchinh110

Junior
Reactions
14
MR
0.072
mình là newbie tềnh hềnh là đang muốn chiến captcha bác nào có lòng tốt thì send cho em 0,5 LR vào U6109228 để em chiến captcha nhé! thanks các bác nhiều nhiều!

hitle92

Senior
Reactions
264
MR
0.075
haha bài viết dài quá, hay nhưng em góp ý thế này newbie nên làm capcha trước dow phần mềm luyện gõ 10 ngón về luyện tăng tốc, ko gõ mổ cò nữa thì sẽ chóng kiếm đc $ mua vps để cắm máy thôi !

nickname2606

Senior
Reactions
434
MR
0.009
Chat with me via Skype
Không biết có phải bài chủ top viết không nhưng khá hay và công phu đó :)

Con đường mmo của mình khá ngắn: chơi adfly rồi nhảy thẳng lên mấy site invest luôn

Reactions
980
MR
0.000
nhớ lại cách đây 3 năm chơi MMO này cái gì cũng chơi tất chỉ có forex và hyit chưa chơi nhưng hyit thì giờ đã chơi rồi còn forex nữa thui , PTU thì chơi khá ngon lúc trước tà tà 1 tháng cũng có mấy trăm giờ thì heo rồi ....

wintin

Banned
Reactions
210
MR
0.000
mình là newbie tềnh hềnh là đang muốn chiến captcha bác nào có lòng tốt thì send cho em 0,5 LR vào U6109228 để em chiến captcha nhé! thanks các bác nhiều nhiều!

Bác này tưởng capt dễ ăn lắm à ... thằng pix nó điên mấy hôm nay ... code bác sĩ cả đống phải log acc pri 8 9 vào

để đánh 1h/1k code cũng chỉ dc 0.6 0.7$ ... còn mấy dự án khác như qlink , guru ... thì ban ngày rate thấp như

quỷ , capt đêm thì mới có ăn thôi , giờ mình chỉ thấy zeek với JPP là hơi ngon thôi ... đang tập tành chơi mấy cái

này cũng hok bít kết quả ra sao ... nhưng thấy mọi người ai cũng chơi 2 cái này nên cũng yên tâm....

dragonofire

Banned
Reactions
42
MR
0.000
Không biết có phải bài chủ top viết không nhưng khá hay và công phu đó :)

Con đường mmo của mình khá ngắn: chơi adfly rồi nhảy thẳng lên mấy site invest luôn

Cau choi Adf.ly dc bao nhiu money ui, no co scam ko za?

cuonga3k

Banned
Reactions
493
MR
0.000
đọc rồi thấy bình thường,vẫn ngồi cạp cạp + chơi zeek đủ tiền sống qua ngày :binhsua37:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,241
Latest member
88clbcam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week