các file trong ổ C bị xóa hết

tình hình là mấy năm trong nghề sửa chữa vi tính mà bị trường hợp lạ:
bình thường hay lưu một số file txt và một số file khác vào ổ C: nhưng tự nhiên giờ vào thì mất hết sạch. có cái lạ là các thư mục thì còn file ẩn hệ thống cũng còn.(file hệ thống và thư mục của win là đầy đủ máy chạy bình thường). nói chung là tất cả các file là bị xóa hết. check trong temp và thùg rác đều ko có. ai gặp trường hợp này ko. liệu soft gì can thiệp. hay là do chương trình dọn dẹp ổ cứng. có cách nào lấy lại. vì toàn những info quan trọng của MMO.
ai biết chỉ giúp
thk

thangquynho

Senior
Reactions
1,447
MR
0.008
lên google search software về data recovery , hoặc vào trong đĩa hiren boot có 1 vài soft lấy lại data, :) .

here: http://www.icare-recovery.com/icaredrs.rar

KEY: 9EAN269JEU74E4ML76AND6OB64K7EMMZ

tốt nhất nên chạy soft có trong hiren , chạy trong nền dos

Last edited by a moderator:
Upvote 0

ruby.love

Hero
Reactions
2,527
MR
0.000
Chat with me via Skype
Lúc trước mấy file của em cũng bị mất do virus làm ẩn. em dùng FixAuto và nó hiện ra, ko xóa mà tự nhiên mất chắc bị giấu thôi ạ @@

Upvote 0

hiepxp

Hero
Reactions
775
MR
0.000
may phan mem phuc hoi du lieu phuc hoi nhung file dang txt, img, document tot lam, search tren google nha
mat nay do lo tay xoa nham, hoac windows co su co' lam mat' du lieu. cuu dc.

---------- Post added at 06:44 PM ---------- Previous post was at 06:43 PM ----------

virus rồi bác kim tiêm ơi ! mấy cái file nó tự động ẩn hết đúng hem ? bác có quét virus hem ? nếu có thì bị anti-virus xóa rồi !
chuyen gia choet' ma ko cai phan mem diet virust sao ban, ban danh gia' kim tiem thap' qua day :)

Upvote 0
may phan mem phuc hoi du lieu phuc hoi nhung file dang txt, img, document tot lam, search tren google nha
mat nay do lo tay xoa nham, hoac windows co su co' lam mat' du lieu. cuu dc.

---------- Post added at 06:44 PM ---------- Previous post was at 06:43 PM ----------

chuyen gia choet' ma ko cai phan mem diet virust sao ban, ban danh gia' kim tiem thap' qua day :)

virus rồi bác kim tiêm ơi ! mấy cái file nó tự động ẩn hết đúng hem ? bác có quét virus hem ? nếu có thì bị anti-virus xóa rồi !
Lúc trước mấy file của em cũng bị mất do virus làm ẩn. em dùng FixAuto và nó hiện ra, ko xóa mà tự nhiên mất chắc bị giấu thôi ạ @@
thk all. ko loại trừ. nhưng cài NAV cẩn thận.check log của Norton 360 thì ko có gì. cũng thử dùng một số soft thì có lên đc vài file nhưng ko đầy đủ. quan trọng nhất là file txt 1mb sưu tập info và một số file roboform mà chưa tìm ra.
nói chung là tất cả file trong C:\ ko cánh mà bay chỉ còn trơ các thư mục(file trong thư mục thì nguyên vẹn). virus thì ko hẳn. các file boot.inf. io.sys... ở ổ C:\ vẫn còn.

---------- Post added at 06:57 PM ---------- Previous post was at 06:56 PM ----------

lên google search software về data recovery , hoặc vào trong đĩa hiren boot có 1 vài soft lấy lại data, :) .

ko đủ can đảm chạy trên dos vì. có lần khôi phục cả đêm mà chưa tim đc file word của khách

Upvote 0

thieucuong

Newbie
Reactions
782
MR
0.000
tình hình là mấy năm trong nghề sửa chữa vi tính mà bị trường hợp lạ:
bình thường hay lưu một số file txt và một số file khác vào ổ C: nhưng tự nhiên giờ vào thì mất hết sạch. có cái lạ là các thư mục thì còn file ẩn hệ thống cũng còn.(file hệ thống và thư mục của win là đầy đủ máy chạy bình thường). nói chung là tất cả các file là bị xóa hết. check trong temp và thùg rác đều ko có. ai gặp trường hợp này ko. liệu soft gì can thiệp. hay là do chương trình dọn dẹp ổ cứng. có cách nào lấy lại. vì toàn những info quan trọng của MMO.
ai biết chỉ giúp
thk

Chương trình dọn dẹp ko bao giờ dọn txt @@.. Các khả năng có thể:

1/ Virus làm ẩn. Nhưng khả năng này rất thấp. Vì các file hệ thống vẫn còn. Với lại virus cũng ko thèm txt @@

2/ Có ai đó ghost lại rồi mà ko hay, khả năng này có thể nếu như có ai đó từng sử dụng máy.

3/ Lỡ tay kéo tụi nó vào 1 thư mục nào đó. Giờ seach toàn bộ computer với nội dung .txt

Chỉ ngĩ ra bấy nhiêu thôi. Good luck !

Upvote 0
boot.inf. io.sys
file hệ thống sao mà nó del đc . Nguyên nhân là Anti nó del rồi :(!Tìm lại hơi khó hix recovery thì cũng khó làm lắm . Chạy cả ngày trời ko đc dễ điên lắm

Upvote 0

quỷ ơi key này của bản mấy vậy. bản 4.5.3 báo key ko đúng. có gì cho luôn link down phiên bản phù hợp với key đó nhé

Upvote 0
Chương trình dọn dẹp ko bao giờ dọn txt @@.. Các khả năng có thể:

1/ Virus làm ẩn. Nhưng khả năng này rất thấp. Vì các file hệ thống vẫn còn. Với lại virus cũng ko thèm txt @@

2/ Có ai đó ghost lại rồi mà ko hay, khả năng này có thể nếu như có ai đó từng sử dụng máy.

3/ Lỡ tay kéo tụi nó vào 1 thư mục nào đó. Giờ seach toàn bộ computer với nội dung .txt

Chỉ ngĩ ra bấy nhiêu thôi. Good luck !
txt cỡ khoản 30 file. chưa kể các file roboform khoảng 40 file nên ko thể lỡ tay kéo chúng nó đi chơi đâu.
ghost ko. nói chung là máy chạy bình thường. ko có lỗi lầm gì cả.
có khi bị bad sector ,
bad chắc ko
bình thường bừa bộn lắm. file cứ bỏ ở C:. vừa vào thấy sạch xẽ đến gọn gàng....làm mình bàng hoàng luôn.

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:21 PM ----------

điên mình order cái soft phục hồi dữ liệu. ai cần thì dùng. phục hồi chỉ đc vài file mà toàn file rác.nản quá.

Dear Yvonne Sanchez,

Thank you for your recent purchase. You have now joined millions of other satisfied eSupport customers – software solutions that make your personal computing faster, easier, and more reliable.

Invoice No. ES220262
Invoice Date 2011.10.17
Qty Description Ext
1 UndeletePLUS, 2 Years, 1 PC $49.90
License Name: Yvonne Sanchez
License Key: 34ZCD-JMC7M-A7DDP-WK9FK
Download Link: http://undeleteplus.com/files/UndeletePlus_setup_ask.exe
Total: $49.90

Upvote 0

hungvp

Hero
Reactions
535
MR
0.015
info quan trọng mà lại để ổ C :binhsua122: , nếu lấy lại đc thì cài Dropbox vào, cái gì vứt hết lên đó. Nhỡ máy nó bất thinhg lình lên đường còn k bị gián đoạn công việc

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.312
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
nếu tìm đc thì chúc mừng bạn , ko thì tốt nhất bạn lưu dữ lịu trên 2 nơi cho chắc, 1 là máy tính bạn, 2 là trên mạng , 3 có thể trong usb hoac ổ cứng , mình đang áp dụng cách này, rất an toàn :))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,840
176,292
Latest member
77wintrade

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week