Ask Các bác xem giúp trang mình đủ điều kiện đăng ký Adsense không?

dangki123

Junior
Reactions
3
MR
0.023
Như tít, mình có một trang web về tài liệu và mình thấy rằng mình đủ hết các điều kiện đăng ký của Adsense là:

• Nội dung phải có chữ: trang tài liệu nên sure full chữ
    • Nội dung không trùng lặp: không có bài nào trùng nhau cả
    • Không vi phạm bản quyền: toàn đề thi và tài liệu học cóp trên mạng nên ko sợ dính cái này
    • Nội dung trong sạch: ok
    • Có sẵn nội dung nhất định: ok
    • Blog nên hoạt động ít nhất 3 tháng: đã được 5 tháng
    • Blog không chứa mã độc: ok
    • Không chứa quảng cáo của nhà cung cấp khác cũng lĩnh vực: Lúc đăng ký mình đã tắt quảng cáo của thằng đang chơi là Adsoptimal
    • Có các trang về About, chính sách người dùng, sitemap...: ok

Tuy nhiên mình đăng ký 2 lần đều bị báo fail, mà lý do đưa ra thì đều là không đáp ứng chính sách Google Adsense hoặc quy chuẩn về web.

"does not comply with Google AdSense policies or webmaster quality guidelines."
Đây là trang web của mình: www.kienthuc4share.com

Các bác xem giúp hộ mình trang còn thiếu điều kiện gì nữa với nhé, rất cám ơn các bác đã vào đọc topic của mình. Vì mới tham gia diễn đàn lần đầu nên lỡ có gì sai mong mod bỏ qua.

Thanks!

Last edited:
Thiếu chuyên nghiệp.
Vấn đề là người dùng không phải vấn đề có tài khoản Adsense hay không.
Lỗi này hầu như ai cũng mắc phải.

Thiếu chuyên nghiệp.
Vấn đề là người dùng không phải vấn đề có tài khoản Adsense hay không.
Lỗi này hầu như ai cũng mắc phải.

Thiếu chuyên nghiệp ở chỗ nào bác? Bác cụ thể hơn được chứ? site mình user experience khá tốt

Pageview/session ~2
Avg Time on site: 3'30
Bounce: 60%
Visit ~200/ngày

Thiếu cái https :D

đăng ký mấy lần rồi mà nó vẫn báo như thế này mà mình có cung cấp gì về trả tiền đâu
Trang web cung cấp chương trình trả tiền: Chúng tôi hiện không chấp nhận các trang web quảng bá chương trình trả tiền cho người dùng để nhấp vào quảng cáo hoặc phiếu mua hàng, thực hiện tìm kiếm, lướt web hay đọc email. Ví dụ: điều này bao gồm nội dung, liên kết hoặc quảng cáo khuyến khích các chương trình "Trả tiền để đọc email", "Trả tiền để lướt web" hoặc "Trả tiền để nhấp chuột vào quảng cáo"

Không vi phạm bản quyền: toàn đề thi và tài liệu học cóp trên mạng nên ko sợ dính cái này =]]z
Bài viết tự viết mới chơi được nó nha!!! Copy còn dỗ ngực xưng tên :confused:
P/s: Vui lòng xóa link ref Adsoptimal trong bài viết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Không vi phạm bản quyền: toàn đề thi và tài liệu học cóp trên mạng nên ko sợ dính cái này =]]z
Bài viết tự viết mới chơi được nó nha!!! Copy còn dỗ ngực xưng tên :confused:
P/s: Vui lòng xóa link ref Adsoptimal trong bài viết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mấy trang tài liệu nó vẫn chạy ad dc mà bác, tài liệu của mình cũng không phải kiểu ebook nên mình nghĩ vẫn được @.@. Dù sao cũng cám ơn gợi ý của bác, bác xem giúp mình ngoài lý do đó còn lý do nào mà adsense nó ko chấp nhận trang của mình không?

Cám ơn bác!

P/S: xoá rồi nhé bác

theo mình nghĩ chưa đc vì GG nó chưa thấy site của bạn nó có tiềm năng. Vì Visit của bạn vẫn còn tương đối thấp, mà nhìn cái site đơn điệu quá, bạn thử chỉnhh sửa CSS chút xem tình hình sa. Với lại site của bạn có mục nào là mua hàng hay trả tiền không ??

Bạn có chắc chắn rằng loại tài liệu không xem là vi phạm bản quyền.

Google quan trọng nội dung được Viết dạng plain text, và không yêu cầu người dùng phải trả phí (tất cả loại phí) Theo mình thấy thì hầu hết các bài của bạn đều buộc có action gì đó mới được xem nội dung.

Bạn nên xóa tạm, mở khóa những nội dung như vậy đi. Đăng ký xong thì từng bước mà lấn, nếu có gì Google sẽ cảnh báo bạn trước khi khóa tài khoản.

Trang blog của mình đăng ký 13 lần (http://www.vosau.com) mới thành công. Mà toàn do mình xóa tất cả bài viết dạng tình nghi copy, xóa các bài chia sẻ qua link adf,...

Bạn hãy mở tối đa ra rồi đăng ký lại xem sao?

Bạn có chắc chắn rằng loại tài liệu không xem là vi phạm bản quyền.

Google quan trọng nội dung được Viết dạng plain text, và không yêu cầu người dùng phải trả phí (tất cả loại phí) Theo mình thấy thì hầu hết các bài của bạn đều buộc có action gì đó mới được xem nội dung.

Bạn nên xóa tạm, mở khóa những nội dung như vậy đi. Đăng ký xong thì từng bước mà lấn, nếu có gì Google sẽ cảnh báo bạn trước khi khóa tài khoản.

Trang blog của mình đăng ký 13 lần (http://www.vosau.com) mới thành công. Mà toàn do mình xóa tất cả bài viết dạng tình nghi copy, xóa các bài chia sẻ qua link adf,...

Bạn hãy mở tối đa ra rồi đăng ký lại xem sao?
xài theme gì thế cậu, cần phải chỉnh sữa ko, share anh em theme dc ko

mình cũng đang gặp một số vấn đề như chủ thớt. Thanks các bác đã chia sẻ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,441
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week