Các bác MMO có cách nào cải thiện tốc độ mạng không ạ?

Chào các bác. Cho em hỏi về nên dùng mạng nào và gói cước gì để download/upload ở các server nước ngoài nhanh ạ. Tình hình em đang dùng gói 80Mbps của VNPT nhưng tốc độ download trên các trang nước ngoài chỉ 200-300kb/s quá cùi. Em dùng modem của nhà mạng và nối ra 1 router của TP-LINK ko biết có phải do cái này làm chậm không. Cho e xin 1 chút kinh nghiệm có thể dùng mạng nhanh hơn ạ. Em cảm ơn.

Last edited:
nó bóp từ trước tết đến giờ rồi, trước kia thì chỉ bị bóp từ 7h00PM-1100PM, giờ nó chơi 24/24 luôn

Chào các bác. Cho em hỏi về nên dùng mạng nào và gói cước gì để download/upload ở các server nước ngoài nhanh ạ. Tình hình em đang dùng gói 80Mbps của VNPT nhưng tốc độ download trên các trang nước ngoài chỉ 200-300kb/s quá cùi. Em dùng modem của nhà mạng và nối ra 1 router của TP-LINK ko biết có phải do cái này làm chậm không. Cho e xin 1 chút kinh nghiệm có thể dùng mạng nhanh hơn ạ. Em cảm ơn.
Lạ nhỉ tốc độ gói cước thấp nhất của vnpt hiện tại cũng là 300 Mbps mà ta. Bác kiểm tra lại xem nên dùng dây mạng thay cho Wifi (Kiểm tra card mạng máy tính có chỉnh được tốc độ 1 Gbps không + dây mạng bấm đúng chuẩn chưa), nếu dùng Wifi kiểm tra modem mạng có phát chuẩn 5GHZ chưa (vì tần số cũ 2.4 GHZ tốc độ truyền yếu hơn)

Test fast.com coi b
Fast thì giống với hợp đồng đăng ký hơn :))

Mạng VN bất kể các nhà mạng, cứ lễ bóp, tối bóp, sáng bóp, nhiều khi ngán ngẩm luôn :popo_adore: :popo_adore: :popo_adore:

Mình trả hơn 300K/tháng xài tẹt ga và được khuyến mãi cái sim 4G nữa!

Có 2 giải pháp:
  1. Đăng ký gói mạng doanh nghiệp có cam kết băng thông quốc tế từ 5Mbps trở lên.
  2. Thuê VPS có datacenter tại nhà nhà mạng rồi config thành VPN. luôn được ưu tiên băng thông quốc tế.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom